Results 1 to 9 of 9

Thread: mẹ chồng(người đứng chủ sổ thăm nuôi) có quyền xoá tên vợ trong danh sách thăm nuôi?

mẹ chồng(người đứng chủ sổ thăm nuôi) có quyền xoá tên vợ trong danh sách thăm nuôi?

Tôi và chồng tôi thời gian trước có ở chung bên gia đình chồng. Tuy nhiên kinh tế độc lập.Khi tôi phát hiện trong túi chồng có đồ dùng để hút ma tuý, tôi đã báo với mẹ chồng để tìm cách giải quyết. Bà làm ầm ĩ lên chửi bới làm chồng tôi không dám về. Tôi năn nỉ mãi bà mới đồng ý cho chồng về nhà. Sau đó, khi tôi gặp được chồng và thuyết phục anh về gia đình cai nghiện. Tình cảm vợ chồng tôi rất tốt, lại mới cưới, thực sự vợ chồng tôi rất hạnh phúc. Anh ở nhà cai nghiện được 3 ngày, trong lúc vật vã, gầy gò trông thấy nhưng cũng không hề tỏ ra cáu gắt với tôi. Mẹ chồng tôi biết được chồng tôi đi làm công ty gia đình tôi, lên tiếng trách tôi đã không thông báo với bà. Chúng tôi đã xin phép bà nhiều lần nhưng bà không đồng ý. Nên chồng tôi đi làm không nói với bà nữa. Sau đó bà lấy cớ tôi không báo, đã đưa chồng tôi vào trại mà không hề nói trước với tôi. Khi mẹ tôi và bà tôi sang bên nhà để an ủi và hỏi han tình hình xem có cần sự hỗ trợ tài chính nào không, bà và em bà đã ra sức chửi bới mẹ, bà tôi vì để chồng tôi đi làm xa, bà cho rằng mẹ tôi gây nên chuyện con bà bị như vậy. (mặc dù chồng tôi nghiện trước thời gian xuống làm công ty gia đình tôi) và hăm doạ sẽ đưa chồng tôi đi 5 năm vì bà là mẹ của chồng tôi. Tôi vẫn cố gắng nhịn, không cãi lời bà vì bà nói sẽ không ký cho tôi lên thăm chồng nếu tôi không chịu cho em bà (người đã ra sức nhục mạ mẹ tôi, bà tôi) lên thăm. Nhưng cuối cùng, cả 1 thời gian dài bà chỉ lên duy nhất 1 lần đầu để đưa tôi lên, sau đó thì toàn bộ là gia đình tôi và tôi lên thăm, động viên tinh thần chồng tôi. Giờ lúc biết tin chồng tôi không uống thuốc, bà quay sang chửi tôi đủ thứ vì cho rằng tôi không báo. (tôi thật sự rất sợ bà vì mỗi lần tôi điện thoại bà đều rất hung dữ). Hôm nay bà bắt tôi mang sổ thăm nuôi về, tôi không đồng ý vì bà không giữ lời thường xuyên thay đổi ý kiến sợ bà lấy luôn cuốn sổ thì tôi sẽ không được gặp chồng nữa. Tôi nói tôi sẽ đi lên với bà hoặc ai lên thăm chứ không giao sổ thì bà nói bà sẽ lên trung tâm xoá tên tôi trên sổ thăm nuôi. Tôi thực sự hoang mang quá. Chẳng lẽ tôi không được gặp mặt chồng tôi nũa sao?

heoxinh nghe câu chuyện em kể tôi thật sự rất bức xúc vì em có một bà mẹ chồng thật quá đáng.đúng ra con bà ý nghiện ngập như thế mà em vẫn thuỷ chung chăm sóc thì bà ấy phải yêu thương em nhiều hơn,mà chồng em nghiện đâu phải lỗi tại em ,anh cũng chứng kiến nhiều ra đình quan hệ giữa mẹ chồng nàng dâu có chồng con nghiện họ quan hệ rất tốt với nhau họ rất thương con dâu chỉ vì con họ mà con dâu phải khổ ,em là người trong cuộc chắc em hiểu vợ của của người nghiện thì khổ đến mức độ nào anh thật khâm phục sự chịu đựng của em đấy,còn việc thăm nuôi em là vợ hợp pháp của anh ý thì ai cấm được,cuối cùng anh cũng chỉ biết chúc em vì chồng vì hạnh phúc hãy cố gắng lên nếu chồng em còn là một con người thì anh ý sẽ hiểu nỗi vất vả và chịu đựng của em,anh cũng chẳng khác ji chồng em đâu nhưng nhưng thèng ý có phúc vì có người phụ nữ như em bên cạnh <thật hoài của.>
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Em à, e thử mang hết tất cả các loại giấy tờ như: sổ hộ khẩu, đăng ký kết hôn, giấy khai sinh, chứng minh thư...lên trung tâm. E trình bày hoàn cảnh với họ và làm cái đơn xin họ xem xét. vì thực ra với học viên cai nghiện mà đã có gia đình òy, thì vợ mới là ng đứng đầu sổ thăm nuôi chứ. Hy vọng rằng e sẽ lật ngược được thế cờ này và khi đó chính e sẽ gạch tên mẹ chồng e ra khỏi sổ thăm nuôi nhé. chúc e thành công...à mà nếu cần thiết thì e bơm cho chúng nó ít tiền, cho mọi việc nó bon.

Mỗi thánh nhân đều có một quá khứ. Mỗi tội đồ đều có một tương lai

Bạn à , bạn mang các loại giấy tờ : sổ hộ khẩu , DK kết hôn,CMT lên trung tâm , nếu không có sổ thăm nuôi cũng ko giải quyết được gì đâu bạn. Vấn đề ở đây là phải xác nhận từ địa phương nơi bạn ở , rằng: bạn là vợ của học viên , là người có tên trong sổ hộ khẩu . Lên trung tâm họ sẽ căn cứ vào cái chứng nhận đó để cho bạn vào thăm . Chúc khỏe và tìm được cách giải quyết tốt nhất!

em rất đau khổ vì không biết mình phải làm sao. Trên trung tâm cai nghiện ai cung biết mặt em hết. Vì tuần nào em cung lên thăm chồng và mua đồ ăn, cùng đóng tiền cho chồng em. Hôm trước mẹ chồng em lên đòi bắt anh ở trong thêm 2 năm nữa vì anh không uống thuốc, cố tình nói để hăm doạ em, nhưng trung tâm cũng nói là không có quyền làm vậy. Giờ em cũng chẳng biết mẹ chồng của em sẽ làm gì nữa. Trong lúc em đau đớn nhất, không có sự động viên chia sẻ, bà cũng chẳng vào gặp anh. Đến lúc trung tâm nói mãi bà vào chửi bới anh, rồi chửi em lúc đi đường là đã rước đồ quỷ về nhà. Em buồn lắm, chẳng lẽ em không có quyền làm vợ được sao? Em bị khủng hoảng thần kinh nghiêm trọng vì chồng đang trong giai đoạn khó khăn. Mẹ chồng không nghĩ cho những việc mà em đã làm cho chồng. Bà mà cắt quyền thăm nuôi của em chắc em chết mất.

Ý tôi muốn nói tức là e mang những giấy tờ đó lên trung tâm để xin người ta cho làm một quyển sổ thăm gặp khác, mà e sẽ làm chủ sổ. Theo quy định nếu như bạn là vợ hợp pháp của học viên đó thì bạn sẽ có quyền làm chủ sổ, và họ sẽ hủy quyển sổ mà mẹ chồng bạn đang đứng tên làm chủ kia đi. lúc đó bạn muốn thăm hay muốn cho ai đi thăm cùng là quyền của bạn. Nghe bạn nói sơ sơ là nhà bạn có cty thì điều kiện kt ko đến nỗi tồi đúng ko? cái gì ko thể mua đc bằng tiền, thì nó sẽ phải mua đc bằng rất nhiều tiền mà...thân mến

Mỗi thánh nhân đều có một quá khứ. Mỗi tội đồ đều có một tương lai

heoxinh ah biết em rất buồn anh ko thể làm gì hơn là khuyên em hãy bình tĩnh để giải quyết vấn đề ,sao lại vô lý như vậy vợ chồng hợp pháp phải có quyền thăm nuôi chứ nếu căng quá em nhờ đến chính quyền địa phương ,ko biết em đã có em bé chưa ,còn về chồng em gia đình mà cứ căng như vậy anh nghĩ ko giải quyết đc ji chỉ thêm 2 năm nữa chỉ làm cho chồng em xuy ngix tiêu cưc hơn thôi vì tâm lý ko đc thông thì ko cai đc đâu anh là người trong cuộc anh hiểu mà
    cố gắng động viên chồng nhá nếu cần ji em vào 4rum diễn đàn nềm tin ,mọi người cùng chia sẻ ,biết đâu em tìm đc niềm tin cho mình ,,chúc em mạnh khoẻ cuộc chiến này còn dài
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

bạn nên đến trực tiếp sở lao động thương binh xã hội, ở phố Nguyễn Chí Thanh, tớ ko nhớ chính xác địa chỉ , nhưng nó có ghi cụ thể ở trong quyển sổ thặm gặp ý , bạn lên nhờ người ta tư vấn cho chính xác, cụ thể những gì phải làm

Cho bà í liều thuốc chuột .................nói đùa chứ , hai em chắc trên 18 và đã lập gia đình là có đủ mọi quyền lợi và trách nhiệm của công dân rồi , ko ai can thiệp đc vào cuộc sống của 2 vợ chồng , em có lên đón chồng về mẹ chồng cũng ko làm j được . Nhưng hãy ngồi lại và nói chuyện với mẹ về cách giải quyết tốt nhất , nếu ko nói chuyện đc hãy nhờ pháp luật can thiệp .
    Quote Originally Posted by emlaheoxinh View Post
    em rất đau khổ vì không biết mình phải làm sao. Trên trung tâm cai nghiện ai cung biết mặt em hết. Vì tuần nào em cung lên thăm chồng và mua đồ ăn, cùng đóng tiền cho chồng em. Hôm trước mẹ chồng em lên đòi bắt anh ở trong thêm 2 năm nữa vì anh không uống thuốc, cố tình nói để hăm doạ em, nhưng trung tâm cũng nói là không có quyền làm vậy. Giờ em cũng chẳng biết mẹ chồng của em sẽ làm gì nữa. Trong lúc em đau đớn nhất, không có sự động viên chia sẻ, bà cũng chẳng vào gặp anh. Đến lúc trung tâm nói mãi bà vào chửi bới anh, rồi chửi em lúc đi đường là đã rước đồ quỷ về nhà. Em buồn lắm, chẳng lẽ em không có quyền làm vợ được sao? Em bị khủng hoảng thần kinh nghiêm trọng vì chồng đang trong giai đoạn khó khăn. Mẹ chồng không nghĩ cho những việc mà em đã làm cho chồng. Bà mà cắt quyền thăm nuôi của em chắc em chết mất.
    Không có việc j khó ... chỉ sợ tiền ko nhiều