Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 15 of 15

Thread: Ma tuý không thể và có thể

Quote Originally Posted by Bs Hong Thu View Post
    Hơn ai hết, chính bản thân người nghiện cảm nhận rõ nhất những hậu quả mà ma túy gây ra cho bản thân, gia đình và xã hội.
    Thế nhưng, khi đã nghiện, người ta thường xuyên thất bại trong các nỗ lực từ bỏ. Nghiện không chỉ giản đơn là sự thất bại của sức mạnh cá tính. Nghiện là một bệnh của não.

Bạn mắc nghiện, tức là bạn sai rồi. Bạn sai. Người khác cũng có thể sai. Rất nhiều người quan niệm sai lầm rằng người nghiện ma túy có thể dễ dàng trở lại trạng thái bình thường.Người ta thường cho rằng, người nghiện ma túy là những người yếu ớt, người xấu, không tự rèn luyện đạo đức hoặc không làm chủ được các hành vi của bản thân. Ta không thể một sớm một chiều làm thay đổi thái độ của mọi người.
    Ta cùng nhau sửa sai nhé.
    Đọc bài của BS tôi cảm thấy, văn phong lủng củng, ngôn từ xa rời thực tế quá. Ví dụ như câu: "Nghiện không chỉ giản đơn là sự thất bại của sức mạnh cá tính.." ko thấy có mấy ai dùng câu này để diễn đạt cho những ng nghiện hiểu. BS có thể diễn đạt khác đi cho gần với ae hơn, ở đây ko phải ai cũng có học vấn cao.

Mỗi thánh nhân đều có một quá khứ. Mỗi tội đồ đều có một tương lai

Quote Originally Posted by Men7x.Pro View Post
    Đọc bài của BS tôi cảm thấy, văn phong lủng củng, ngôn từ xa rời thực tế quá. Ví dụ như câu: "Nghiện không chỉ giản đơn là sự thất bại của sức mạnh cá tính.." ko thấy có mấy ai dùng câu này, lần đầu tiên tôi nghe thấy. BS có thể diễn đạt khác đi cho gần với ae hơn, ở đây ko phải ai cũng có học vấn cao.
    Sức mạnh cá tính chính là nghị lực đấy .
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe

Thì nói là nghị lực đi cho tất cả mọi người đều hiểu. Mà vào hỏi ông google thì cụm từ " sức mạnh cá tính" lại cho ra kết quả liên quan đến ... kiến trúc. Pó hand lun

Mỗi thánh nhân đều có một quá khứ. Mỗi tội đồ đều có một tương lai

đúng vậy, cái sai này sẽ theo đuổi ta đến cuối đời. nếu mọi sai lầm đều được tha thứ thì xã hội sẽ thế nào. mọi tội lỗi đều được tha thứ,nhưng sự tha thứ chỉ đến với những người thật sự cố gắng để sửa chữa sai lầm của mình. Có những người cố gắng đến chết để được tha thứ đấy.
    đứng lên rồi, đi đâu ==>> ai có thể biết được thực sự mình đứng lên , bạn đã làm được gì để khẳng định điều đó ? đi đâu ư? cả tương lai tươi sáng phía trước là hướng đi của tất cả mọi người.
    đừng hỏi vì sao xã hội ko tha thứ cho mình. lên hỏi mình đã làm được gì cho gd và XH chưa.
    ...Sống trên đời phải có 1 tấm lòng... để làm gì? .... để gió cuốn đi....

Quote Originally Posted by cosusong_conhyvong View Post
    đúng vậy, cái sai này sẽ theo đuổi ta đến cuối đời. nếu mọi sai lầm đều được tha thứ thì xã hội sẽ thế nào. mọi tội lỗi đều được tha thứ,nhưng sự tha thứ chỉ đến với những người thật sự cố gắng để sửa chữa sai lầm của mình. Có những người cố gắng đến chết để được tha thứ đấy.
    đứng lên rồi, đi đâu ==>> ai có thể biết được thực sự mình đứng lên , bạn đã làm được gì để khẳng định điều đó ? đi đâu ư? cả tương lai tươi sáng phía trước là hướng đi của tất cả mọi người.
    đừng hỏi vì sao xã hội ko tha thứ cho mình. lên hỏi mình đã làm được gì cho gd và XH chưa.
    Về lý thuyết thì bạn đúng .....
    Không có việc j khó ... chỉ sợ tiền ko nhiều

Page 2 of 2 FirstFirst 12