Results 1 to 8 of 8

Thread: Vợ của người nghiện?

Vợ của người nghiện?

Như chúng ta đã biết ma túy đã hủy hoại không biết bao con người bao gia đình ,dù nó ảnh hưởng trực tiếp hay gián tiếp thì nó cũng mang đến bất hạnh đến cho những ai là nạn nhân của nó,chúng ta đã nói nhiều đến sự đau khổ của bố mẹ có đứa con nghiện vậy còn cuộc sống của vợ người nghiện thì sao ? Chúng ta hãy dành chút thời gian để nghĩ tới họ , chia sẻ cùng họ , những người đồng hành cùng chúng ta đi tìm lại cuộc đời . Tuy tôi là người chưa lập gia đình nhưng tôi cũng thấu hiểu nỗi khổ mà những người phụ nữ có chồng nghiện .
    Là người phụ nữ ai chẳng muốn " Tìm nơi có đức để gửi thân ", họ cũng ước mơ có một gia đình hạnh phúc có một người chồng tốt để chia sẻ trong cuộc sống ,nhưng khi đã lấy phải người nghiện thì những điều đó rất khó để thực hiện đươc
    Có những trường hợp vô tình không biết mà lấy phải chồng nghiện ,nhưng cũng có trường hợp đã biết rõ ''Ngọn nguồn lạch sông'' nhưng vẫn lấy , họ nghĩ rằng có thể dùng tình yêu để để cảm hóa người mà họ yêu thương bằng cách này đã không ít những đôi lứa thành công nhưng còn những đôi lứa không thành công thì sao ? họ phải chịu mọi khổ đau đến cùng cực của cuộc sống !!!
    "Con người là giống vật cực khổ.nó khổ hơn con vật bởi nó có tâm hồn"-Doxtoiepxki
    Họ khổ đau bởi họ có tâm hồn , thiếu về vật chất họ có thể chịu được nhưng nỗi đau tinh thần họ chịu nổi không khi mà ra ngoài những lời bàn tán của người đời "'con bé đó lấy phải nghiện'' ?.
    Tôi thật sự nể phục sự cam chịu của họ , có phải đó là sức mạnh của tình yêu hay vì nghĩa vợ chồng mà họ chịu số phận như thế hay họ nghĩ là duyên phận lên họ cam chịu . Chị em cứ nghĩ như vậy đi cho nhẹ lòng
    ông Tú Xương viết " Một duyên hai nợ âu đành phận '"
    vợ chồng là duyên là nợ ...một duyên hai nợ ba tình.....vợ chồng gặp nhau do ông tơ bà nguyệt sắp đặt từ kiếp trước . Có duyên thì tốt đẹp ,hạnh phúc ,là nợ thì đau khổ một đời mà nó đã là số phận thì chẳng ai tránh được, không khổ kiểu này thì khổ kiểu khác mà thôi.
    Làm thế nào để thay đổi số phận của chị em để họ bớt khổ ? Chỉ còn cách là anh em mình từ bỏ ma túy ,
    tôi có làm một bài thơ để tặng những chị em có chồng chẳng may dính vào ma túy :

Em ơi Anh chẳng muốn
    Thật lòng chẳng muốn đâu
    Trong những lúc canh thâu
    Em sậm sùi than khóc

Em ơi Anh chẳng muốn
    Thật lòng chẳng muốn đâu
    Trong nỗi khổ bể dâu
    Một mình em gánh chịu....

ANH EM CÓ NỖI NIỀM TRI ÂN VỚI VỢ HOẶC NGƯỜI YÊU THÌ VÀO ĐÂY NHÉ
    Nào anh em , vì những người thân yêu của chúng ta anh em mình cùng nhau từ bỏ ma túy !!!
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Vợ không có người iu cũng không tri ân đến ai đây?
    Gửi một bạn gái trong niềm tin !!! Tôi đọc rất nhiều tâm sự của bạn và những sẻ chia của bạn với người khác ,
    tôi thật sự khâm phục bạn bằng tình yêu và những cố gắng cộng với thiên thần bé nhỏ của 2 bạn ,
    Tôi tin là chồng bạn sẽ bỏ được ma túy...
    Tôi chúc bạn cùng gia đình luôn hạnh phúc ..... ( nhưng bắt hắn đóng thuế ít thôi nhé không thì khổ thân hắn ?????? )
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Cái thằng này vớ vẩn , thuế má là nghĩa vụ của công dân , sắc mắc j ? Ý kiến ý cò j ? Lên Phường mà trình bày !
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Sorry vì spam, nhưng ko cười ko chịu nổi

Quote Originally Posted by ltvt View Post

Sorry vì spam, nhưng ko cười ko chịu nổi
    Cười gì hả ltvt củ chuối? Không viết vài lời "tri ân" mà gửi đến bx đi kìa... Ở đó mà cười.. huhm
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Quote Originally Posted by dotien_ninh View Post
    vợ không có người iu cũng không tri ân đến ai đây?
    gửi một bạn gái trong niềm tin.tôi đọc rất nhiều tâm sự của bạn và những sẻ chia của bạn với người khác
    tôi thật sự khâm phục bạn bằng tình yêu và những cố gắng cộng với thiên thần bé nhỏ của 2 bạn ,
    tôi tin là chồng bạn sẽ bỏ được ma túy
    tôi chúc bạn cùng gia đình luôn hạnh phúc-------nhưng bắt hắn đóng thuế ít thôi nhé không thì khổ thân hắn
    Cảm ơn ! cảm ơn rất nhiều những lời tri ân với những người phụ nữ có chồng nghiện. Tương lai ở phía trước chúng tôi vẫn đang cố gắng - bác 20 năm đã nói đây k phải là cuộc chiến 5 năm, 10 năm mà là cuộc chiến đường HCM.
    Cũng từ niềm tin em đã nhận dc nhiều động viên chia sẻ cũng như những hiểu biết về MT để " quản chồng" tốt hơn .
    Anh ơi! anh có biết là dân giàu nước mạnh là nhờ gì k? nhờ đóng thuế đấy, mà dân có giàu mới đóng thuế nhiều chứ. Không ai bắt " hắn" đóng thuế cả mà toàn là " hắn" tự nguyện để cả nhà cùng vui

lại nhai lại câu không vợ không người iu biết nói cùng ai đây
    gửi một người bạn trai vậy.. bạn ơi tôi biết bạn bây giờ đang rất buồn
    nhưng hãy quên tất cả những phiền muộn đó đi việc lớn nhất của anh em mình bây giờ là cai...cai ..và cai
    chẳng bít nói ji hơn hãy gắng lên nhé để một ngày nào đó anh em mình hội ngộ tại hà lội
    mình sẽ hiểu về nhau hơn ,,< chúc thành công..>
    ---mình lập ra chủ đề này mình vừa tung vừa hứng cũng vui ha
    .

ôi một ngày nào đó thế giới này vắng bóng những người phụ nữ
    thì sẽ ra sao nhỉ ?
    phải chăng tất cả sẽ biến thành sa mạc
    .