Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 21

Thread: TÔi chỈ bƯỚc hỤt 1 bƯỚc mÀ Đi chẬm lẠi mẤt 14 nĂm

Question TÔi chỈ bƯỚc hỤt 1 bƯỚc mÀ Đi chẬm lẠi mẤt 14 nĂm

Cach đây 14 năm,khi tôi 15 tuổi,mới bước lên những bậc thang đầu tiên của cuộc đời.Lúc đó tôi nghĩ mọi chuyện thật đơn giản "sống hết mình",để rồi sau đó tôi lao vào nhiều cuộc vui vô bổ với nhóm bạn của mình.Vào 1 ngày "đẹp trời" có người rủ tôi hút thử hêroin,lúc đó tôi cũng chẳng biết nó là gì nhưng tôi cũng trả lời "chơi thì chơi",tôi có ngờ đâu đó chính là bước hụt của tôi trên nấc thang của cuộc đời.Mấy hôm sau về gặp lại đám bạn cùng lớp tôi kể cho chúng nó nghe,bỗng có thằng bạn giơ tay bảo "em biết chỗ lấy".Kể từ đó chúng tôi kết nạp thêm 1 thành viên vào nhóm,đó là "em HIN",rồi càng ngày càng thân với "em" hơn....Sau đó vài năm đám bạn của tôi cứ vắng dần,đứa đi tù,đứa đi cai.Bản thân tôi thì gia đình phát hiện nên đã nhốt tôi lại và thay đổi môi trường sống cho tôi vì vậy tôi đã từ bỏ đc vài năm,tôi cứ nghĩ là sẽ kô bao giờ mình gặp lại "em hin" nữa nhưng....lại vào 1 ngày "đẹp trời" tôi gặp lại "em",lần này thì tôi không chơi thân với "em" nữa mà YÊU "em" luôn.Kể từ hôm đó tôi cứ đánh mất dần mọi thứ mình có được khi xa "em" nhưng cái đáng giá nhất chính là NHÂN CÁCH va LÒNG TIN.Giờ đây khi lại bị nhốt trong nhà,sau những ngày vật vã chiến đấu với "em" và chính bản thân mình tôi đã có thời gian để suy nghĩ đến cuộc đời mình,14 năm sau ngày đầu tiên tôi gặp "em" tôi vẫn như cậu bé 15 tuổi không có gì ngoài sự nhục nhã,khi đó gia đình cách ly tôi khỏi ma túy vì tôi còn cả 1 tương lai phía trước,giờ đây sau 14 năm tôi nghĩ mình chỉ còn 1/2 tương lai thôi.Giờ tôi mới nhân ra là chỉ vì tôi bước hụt 1 bước mà tôi đã đứng nguyên 1 chỗ trong 14 năm trời,tôi viết những dòng này chỉ để chia sẻ với mọi người trong 4room và mong sẽ không có ai bước hụt như tôi nữa.Tôi mới chia tay với "em hin" đc 1 tháng nhưng tôi đã quyết tâm từ bỏ "em" MỘT LẦN VÀ MÃI MÃI!!!

cố lên a, e thì cũng chả khá hơn ji a e cũng mới nghỉ được nửa tháng. E thấy nhiều người còn khổ hơn a e mình nhiều mà họ vẫn lạc quan yêu đời để sống, Cuộc đời nhiều lúc không phải sống cho riêng mình mà còn sống cho bố mẹ mình và mọi người quan tâm đến mình nữa anh ah ( e nói thế a đừng nghĩ e là thằng đạo đức giả đi dậy đời ) A e mình còn trẻ vẫn còn nhiều cơ hội để làm lại cuộc đời anh ah
    A e mình cùng cố gắng làm lại nha anh. Cố lên chiaky

KẸC kẹc ku em nhớ nhé "MỘT LẦN VÀ MÃI MÃI'" ai cũng nghĩ chơi thử một lần làm sao mà nghiện được
    đúng chơi một lần thì không thể nghiện được.Ta cứ tạm nghĩ chơi ma túy là một thói quen xấu đi .Anh còn nhớ hồi học lớp 10 hay 11 gì đó nge thầy giáo giảng bài , thói quen xấu đầu tiên chỉ là một người khách qua đường,nó đến một cách tự nhiên , vô tình gặp rồi quên ngay .Nhưng rồi thỉnh thoảng nó quay lại , dần dần chỏ thành người bạn thân thiết ở chung nhà. Khi đã gắn bó rồi thì không thể tách rời được nhau mà khó có thể quên đc nhau .Đến một lúc nào đó người khách sẽ chỏ thành ông chủ nhà khó tính của chúng ta, và biến chúng ta thành kẻ phụ thuộc.Đã thành ông chủ rồi thì sai khiến chúng ta cái gì chúng ta cũng phải làm theo mà ko sao có thể cưỡng lại đc , đó anh em mình cũng giống như thế
    Anh cũng ko biết mình có đỡ nổi những sai khiến của ông chủ nhà khó tính đó không , thôi anh em mình cùng cố gắng nhé chúc chú thành công
    Bước hụt thì ngã , nhưng ngã thì đứng dậy bước tiếp sẽ trắc hơn .
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

cảm ơn anh em đã động viên,từ ngày vào diễn đàn mình thấy vững tin hơn nhiều rồi.chúng ta hãy hi vọng vào điều tốt đẹp nhất và quyết tâm đừng để những người xung quanh thất vọng nhé!!
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

chào bạn buochut lâu lắm mình mới vô đây lại , đọc được bài viết của bạn thấy hoàn cảnh của bạn rơi vào cũng gần giống với mình nên mình để reply hy vọnng được làm bạn với bạn : chúc bạn thành công trên quãng đường còn lại..

Quote Originally Posted by purple_haze View Post
    chào bạn buochut lâu lắm mình mới vô đây lại , đọc được bài viết của bạn thấy hoàn cảnh của bạn rơi vào cũng gần giống với mình nên mình để reply hy vọnng được làm bạn với bạn : chúc bạn thành công trên quãng đường còn lại..
    mình cũng mong đc làm bạn với bạn,cùng hoàn cảnh chắc chia sẻ đc nhiều..mình cũng chúc bạn làm đc điều bạn mong muốn,bạn nhé
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

hãy cố gắng làm lại trước khi quá muộn bạn nhé, trong mỗi chúng ta ai chẳng từng có lần vấp ngã, sự sống luôn nảy mầm từ cõi chết mà, cố lên !

anh vẫn có thể làm lại dc mà, chưa muộn đâu a , cố gắng lên nhé. Good Luck !
    Nếu điều bạn muốn làm là đúng, và bạn tin vào nó, bạn hãy thẳng tiến và thực hiện ngay đi! Hãy thực hiện cho bằng được giấc mơ của bạn, và đừng bận tâm đến những gì “họ” nói nếu bạn vấp phải sự thất bại tạm thời, vì có lẽ “họ” không biết rằng mỗi một thất bại đều mang theo nó hạt mầm của thành công tương đương .
    NAPOLEON HILL

cố lên nhé người anh em
    1 phút tuyệt vời, 1 đời tuyệt vọng

Tuấn ơi Diễn đàn dạo này hơi vắng ,ở nhà nếu buồn thì chịu khó đọc các bài viết
    sẽ giúp ích cho anh em mình rất nhiều . Anh biết chú đang cố gắng , nhưng mà
    phải cố gắng nhiều hơn nữa . Anh tin chú sẽ làm được
    Mặc dù còn nhiều khó khăn phía trước nhưng anh em mình cùng tiến nha
    Để rồi một ngày nào đó anh em mình gặp nhau , đó sẽ không phải là sự gặp gỡ của 2 kẻ nghiện
    Gắng lên em nhé
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Page 1 of 3 123 LastLast