Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: Thư ngỏ gửi Niềm Tin

Thư ngỏ gửi Niềm Tin

Chào các bạn .Chỉ còn 3 ngày nữa tôi bắt đầu đi làm , một cuộc sống mới ,một công việc mới và môi trường mới .tôi dành một chút thời gian để tâm sự với các bạn và có một chút góp ý cho NIỀM TIN của chúng ta
    " Tôi với anh hai người xa lạ
    Hai phương trời chẳng hẹn mà quen nhau''

Anh em chúng ta mỗi người một địa phương mỗi người một tính cách mỗi người một hoàn cảnh nhưng chúng ta có có điểm chung là đã đi lạc lối , chúng ta những người nghiện đều hiểu rằng "Sự tàn phá của ma túy là vô hạn .Còn sức chịu đựng của con người thì có hạn '' Dù người thân và bạn bè của chúng ta có yêu thương chúng ta bao nhiêu đi nữa thì họ cũng không thể chấp nhận một người nghiện , rồi họ cũng chán cũng bỏ rơi vì họ đã cố gắng hết sức để giúp chúng ta , nhưng cuối cùng vẫn chỉ là sự thất vọng
    Chúng ta ai cũng hiểu rõ điều đó và đi tìm lại mình ,và trên con đường kiếm tìm đó anh em chúng ta đã gặp nhau tại đây tại DIỄN ĐÀN này để rồi cùng sẻ chia cùng động viên nhau thoát khởi sự cám giỗ của ma túy .Ai khi cai nghiện cũng rơi vào tâm trạng cô đơn chống trải lúc đó chỉ cần một sự động viên thì thật đáng quý và ở nơi đây tôi đã tìm được điều đó
    Nhớ ngày đầu tôi đang cai tôi cũng rơi vào tâm trạng đó trước đây tôi chỉ dùng máy tính để chơi gems
    và đánh một số văn bản .tôi nghe người ta nói nếu có thắc mắc gì cứ hỏi ông google và tôi đã tìm được diễn đàn này ,một sự cứu cánh cho cuộc đời tôi và từ đó tôi đã gắn bó với diễn đàn này ,tôi đã được trút bỏ tất cả những nỗi buồn trong cuộc sống ,được nói chuyện với các bạn được đọc những bài viết của các bạn tôi được hiểu thêm về nhiều điều và học được nhiều điều .và được quen với nhiều người tuy chỉ là những người bạn ảo nhưng các bạn luôn là những người hiện diện trong cuộc sống của tôi,một ngày không được gặp cũng thấy nhớ .Mọi lần khi cai tôi cứ thấy điều gì khó chịu thì tôi lại tìm tới ma túy nhưng giờ đây tôi thấy khó chịu tôi lại tìm đến với NIỀM TIN có những lúc ko có ai nói chuyện cùng tôi ngồi 8 một mình có người nghĩ tôi thần kinh ko ổn định nhưng điều đó lại làm tôi trút bỏ đi những ý nghĩ tiêu cực
    Tôi chỉ mong NIÈM TIN mãi là địa chỉ tin cậy để anh em muốn hoàn lương tìm đến
    Tôi có một góp ý nhỏ .Chúng ta cần tìm nhiều hơn nữa những hoàn cảnh thực sự khó khăn là những nạn nhân của ma túy để chúng ta chung tay giúp đỡ và đó cũng là cầu nối của DIỄN ĐÀN này với xã hội, chúng ta làm như vậy không phải để thể hiện mình ,mà đơn giản chỉ để sao cho mọi người hiểu chúng ta cũng có tấm lòng chia sẻ ,những anh em nào chưa có điều kiện thì cổ vũ còn anh em nào có điều kiện việc làm thì trực tiếp giúp đỡ đó cũng là một sự gắn kết gia đình NIỀM TIN lại với nhau .còn riêng tôi khi đi làm rồi nếu có trường hợp nào cần giúp đỡ tôi cũng sẽ ủng hộ ,tuy là nhỏ nhưng đó là tấm lòng''Một cây làm chẳng lên non-ba cây chụm lại lên hòn núi cao'' Chúng ta sẽ làm cho ngọn núi NIỀM TIN này cao hơn nữa
    Làm thế nào cho đoàn tầu niềm tin vận hành cho tốt thì cũng phụ thuộc rất nhiều vào ku Men -Anh DƯƠNG -anh CAY -cả chị Bống nữa ,chỉ mong sao mọi người vượt qua những khó khăn để phục vụ NIỀM TIN cho thật tốt đừng bao giờ để sóng sau xô sóng trước
    Bằng những kinh nghiệm sống của các anh mong các anh bảo ban các em ít tuổi khi mới vào DIỄN ĐÀN , ngoài đời họ là những con ngựa bất kham tuổi trẻ nông nổi mời vào có lời nào bất kính chỉ mong các bác nhẹ nhàng bảo ban .Vì họ cũng là những người đang đi tìm sự chia sẻ trên con đường hoàn lương .Bản thân em cũng thế thôi gần như bị gia đình buông xuôi xã hội bỏ rơi mà tìm vào đây mà bị một câu nói hơi nặng thì sẽ rơi vào trạng thái mất niềm tin vào cuộc sống này hoàn toàn
    bây giờ em nhẫn mặt với cái NIỀM TIN này rồi em sai các anh chửi thoải mái vì em coi các anh như anh của mình càng ''chửi đúng'' em càng khoái
    Còn nhócphuthuy với bống cảm ơn hai người rất nhiều chỉ mong sao hai người mãi ở lại với NIỀM TIN
    CHÚNG TÔI RẤT CẦN NHỮNG TẤM LÒNG NHƯ VẬY
    Riêng hai cô này tôi khuyên anh em một điều chỉ lên yêu thôi không lên lấy vỉ nếu lấy thì cơ hội được sử dụng nàng hê là rất ít vì kinh nghiệm đầy mình
    Còn yeuluonmuquang chuyên lém đá anh, nhiều lúc muốn tránh nhưng không tránh được nhưng anh vẫn chúc gia đình em luôn hạnh phúc,riêng em đủ quyết tâm và niềm tin để giúp chồng vượt qua khó khăn
    -còn một ku bạn nữa bạn ít hơn tôi 1 tuổi nhưng có thể bạn hiểu biết hơn tôi kinh nghiệm sống nhiều hơn tôi , nhưng bạn hãy mang những hiểu biết đó phục vụ tốt cho bản thân và gia đình và cả Niem tin
    chứ đừng mang sự hiểu biết đó để rằn vặt bản thân mình chúc bạn thành công
    Còn tôi cũng muốn góp chút gì đó cho Niềm tin nhưng còn ngờ nghệch nắm mong mọi người chỉ bảo
    Nhờ đc nói chuyện nhiều với các bạn lên trình độ đánh chữ của tôi được nâng lên một bậc , trước đây tôi đánh chữ chỉ mổ cò , còn bây giờ tôi có thể đánh chữ bằng một ngón Thôi cái bệnh của tôi nói nhiều thành nhảm.một lần nữa tôi cảm ơn mọi người vì tất cả
    cảm ơn song khoa
    cảm ơn ltvt
    chúc tất cả anh em trong ngôi nhà niềm tin luôn mạnh khỏe vượt qua mọi thử thách của cuộc sống
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Cua ah!

Sáu tháng rồi cũng qua phải không anh? Anh đã cố gắng rất nhiều và hãy tiếp tục cố gắng anh nhé!!!

Em chẳng biết nói gì, chỉ biết chúc cho những ngày sắp tới của anh sẽ thực sự ý nghĩa.

Mọi người vẫn sẽ luôn dõi theo anh và chúc anh thành công trên con đường mới!

P/S: Đừng quên lời hứa với em nhé!

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Gửi ku ninh,

6 tháng trôi qua ko phải là quá dài, nhưng cũng ko hề nhanh chút nào, nhưng cũng ko thể lẩn tránh mãi mà phải đối diện với thực tế. Giờ đã đến lúc tiếp tục hòa nhập với cuộc sống chúc cho ku giữ vững niềm tin, tự tin để vượt qua mọi cám dỗ và vươn tới tương lai, cũng như hoàn thành những nguyện vọng mà trước đây chưa thực hiện được. Hãy sống để làm việc và đền đáp công ơn của những người sinh ra và nuôi dưỡng mình, những người đã phải chịu khổ nhục vì mình trước đây. Hãy cố gắng thật nhiều.

Chúc may mắn.

anh ah,mấy hôm nữa anh đi làm rồi,em cũng sắp có cuộc sống mới chắc sau này anh em mình cũng kô đc 8 với nhau nhiều như bây giờ nữa.Thời gian vừa ngày nào anh em mình cũng chém nhau trên NT,qua đó mà anh và mọi người đã cho em nhiều lời khuyên giúp em bớt đc sự cô đơn và có thêm lòng tin để vượt qua cám dỗ.Anh nói đúng,mọi người trên NT đến từ những nơi khác nhau,hoàn cảnh và tính cách cũng khác nhau nhưng em tin là chúng ta cùng đi trên 1 con đường,đó là con đường tìm lại chính mình,tìm lại những thứ quí giá mà chúng ta đã vứt bỏ.Cố lên anh nhé,con đường này chắc còn nhiều trông gai nhưng em tin nếu cố hết sức chúng ta sẽ làm đc.Sau này dù ở bất cứ đâu hay làm gì em cũng cầu chúc cho tất cả anh em trong NT và sẽ vào NT chiến thắng đc phần con và tìm lại đc phần người của mình.....HERE WE GO!!!!!
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

Quote Originally Posted by dotien_ninh View Post
    Còn yeuluonmuquang chuyên lém đá anh, nhiều lúc muốn tránh nhưng không tránh được nhưng anh vẫn chúc gia đình em luôn hạnh phúc,riêng em đủ quyết tâm và niềm tin để giúp chồng vượt qua khó khăn
    Hic hic em xúc động đậy quá - Em gặp anh lúc nào đâu mà ném đá được chứ đấy là " ném chữ" ấy chứ . Cơ mà dd này có anh- có em- có người tung kẻ hứng mới vui chứ.
    Thời gian qua chắc anh là người chăm chỉ gác chùa nhất- dd phải trả công mới đúng , đề xuất của em nếu anh được trả công thì phải chia sẻ cho em đấy.
    Anh lại sắp tiền tiêu rủng rỉnh rồi - Đi làm lĩnh lương xong mà sợ tiền nhiều quá cứ liên lạc với em, em tiêu hộ nhé . Mà tiền nhiều rồi thì cũng đừng " làm liều" bỏ phí công sức 6 tháng gác chùa nhé anh.

P/S: Đừng quên lời hứa với em nhé!
    Anh khắc cốt nghi tâm rồi quên sao đc .Đợi anh nha cảm ơn em rất nhiều
    chúc cho ku giữ vững niềm tin, tự tin để vượt qua mọi cám dỗ và vươn tới tương lai, cũng như hoàn thành những nguyện vọng mà trước đây chưa thực hiện được. Hãy sống để làm việc và đền đáp công ơn của những người sinh ra và nuôi dưỡng mình, những người đã phải chịu khổ nhục vì mình trước đây. Hãy cố gắng thật nhiều.
    ( cảm ơn nhiều nhiều)
    anh ah,mấy hôm nữa anh đi làm rồi,em cũng sắp có cuộc sống mới chắc sau này anh em mình cũng kô đc 8 với nhau nhiều như bây giờ nữa.Thời gian vừa ngày nào anh em mình cũng chém nhau trên NT
    (gắng lên ku nhé)
    Anh lại sắp tiền tiêu rủng rỉnh rồi - Đi làm lĩnh lương xong mà sợ tiền nhiều quá cứ liên lạc với em, em tiêu hộ nhé . Mà tiền nhiều rồi thì cũng đừng " làm liều" bỏ phí công sức 6 tháng gác chùa nhé anh
    (Anh có tiền không làm liều nữa , anh dùng tiền đó để đóng thuế cho dân giầu nước mạnh)
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

"-còn một ku bạn nữa bạn ít hơn tôi 1 tuổi nhưng có thể bạn hiểu biết hơn tôi kinh nghiệm sống nhiều hơn tôi , nhưng bạn hãy mang những hiểu biết đó phục vụ tốt cho bản thân và gia đình và cả Niem tin
    chứ đừng mang sự hiểu biết đó để rằn vặt bản thân mình chúc bạn thành công"
    Ám chỉ ai thế nhở?

Mỗi thánh nhân đều có một quá khứ. Mỗi tội đồ đều có một tương lai

Bây giờ bạn đã vượt qua được rồi thì cố giữ cho tốt để phục vụ NIỀM TIN nhá .cứ thế mà làm đừng để ai buồn vì bạn nữa
    không thực hiện đc thì tự vào mặt mình
    .

Tức mà làm gì cho mau già, mất ngủ mà làm gì cho mọc nhiều mụn. Hehe

Page 1 of 2 12 LastLast