Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 32

Thread: Lời của trái tim

Wink

… Tôi vẫn thường tự hỏi mình: tôi và anh là gì của nhau? Câu trả lời thật đơn giản: là bạn. Hay nói đúng hơn anh xem tôi là bạn, còn tôi, cố gắng đặt tên anh vào ngăn tình bạn của trái tim mình. Lòng tự nhủ lòng một con bé sống bằng lý trí như mình thì việc ấy nào khó khăn gì chứ…
    Và bằng chứng là chỉ thỉnh thoảng tôi mới nói chuyện với anh một lần đấy thôi. Nhưng tôi đã không đọc lại nhật ký để thấy rằng mình gặp anh quá nhiều lần trong một tuần.
    Và bằng chứng là tôi vẫn bình thường khi đối diện với anh đấy thôi… Nhưng tôi đã không tự nhìn mình trong gương để nhận ra rằng mắt mình đều ngời lên sau mỗi lần như thế…
    Tôi vẫn chỉ xem anh là bạn.
    Vì xem anh là bạn nên tôi vẫn nói cười hồn nhiên khi anh khoe người yêu mới. Hình như tim tôi nhói đau.
    Vì xem anh là bạn nên tôi không nhìn anh khi anh cười với người ấy. Ồ, tôi chỉ muốn anh tự nhiên hơn thôi mà. Hình như tôi đã ôm gối khóc trong mơ…
    Tôi vẫn chỉ xem anh là bạn nên tôi đã không đi chơi với anh trong đêm Noel mà một mình lang thang khắp các con đường thành phố với niềm ước ao: giá giờ này mình đang trong vòng tay của anh – vòng tay ấm tình bè bạn. Nhìn mọi người khoác vai nhau, tôi tự hỏi thầm: lúc này anh đang vui với ai?
    … Tôi vẫn chỉ xem anh là bạn nên đến bây giờ tôi vẫn nhớ anh dù đã cố quên…
    Ừ, tôi chỉ xem anh là bạn thôi!
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

Lightbulb

Đợc được những dòng chữ này , tui thật sự bùn cho bạn đó , nếu bạn yêu anh âý cớ sao lại không thử một lần biểu lộ tình cảm mà bạn dành cho người đó , bạn hãy thử một lần xem sao không thành công thì hãy cố quên anh ta đi đừng yêu đơn phương như vâỵ nữa , đời còn nhiều người đàn ông để mình yêu và gởi gấm cuộc đời mà .

Tôi không là anh , không là chị , không là ai bởi vì tôi chính là tôi .Tôi không cần bạn xem trọng tôi nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có thể xem thường tôi .

không phải hòan cảnh nào cũng giống nhau, và không phải tình đơn phương nào cũng có thể nói.. nếu mà làm được thì NTT cũng đã nói rồi.. hạnh phúc là do mình biết năm bắt cơ hội.. chứ đâu có ngồi chờ sung rụng.. thế nhưng cơ hội không phải lúc nào cũng đến với mình..
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều

Bạn đã nghe câu này chưa
    TA PHẢI TỰ TẠO RA CƠ HỘI CHỨ KHÔNG PHẢI NGỒI ĐỢI CƠ HỘI ĐẾN VỚI TA
    nên theo M thì bạn hãy cố tạo ra cho chính mình một cơ hội để cho anh ta bít những tình cảm mà NTT đã dành cho anh ta , vậy nha

Tôi không là anh , không là chị , không là ai bởi vì tôi chính là tôi .Tôi không cần bạn xem trọng tôi nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có thể xem thường tôi .

HVLB noí đúng đó nhóc ,kô thể ngồi chờ cơ hội xuất hiện được hãy cố gắng lên anh tin nhóc sẽ tìm được hạnh phúc thật sự
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

NTT à &#33; TY luôn là như vâỵ . có đôi lúc CNNN tự hỏi nếu mình ko là CÔ BÉ VÔ HÌNH , đến bên anh âý & chỉ cầncho anh âý thâý có mình tồn tại trên cõi đời này thì mọi chuyện sẽ diễn ra như thế nào đây.......
    CNNN đến giờ vẫn luôn là 1 người vô hình , dõi nhìn theo hanh phúc của người ta ... ko cao thượng để chúc người ta hạnh phúc nhưng chưa bao giờ mong " love story " của người ta EX để là NEXT của mình....

Sao không thử một lần nếu không được thì ta mới nên rút lui chứ làm Cô bé vô hình hoài thì sao được hả chời , nhhư thế thì quá là cao thượng

có phải là NTT ngồi chờ TY đến với mình đâu&#33; Đâu có lao động nào mà không được đền bù.. chính vì thế mình phải tìm kiếm thì mới thuộc về mình. Điều này là hiển nhiên.. nhưng thử nghĩ coi.. nếu thật sự người ta không thuộc về mình.. thì sao? Không lẽ mình lại là kẻ phá họai mà bất chấp sao? Nếu bất chấp mà có kết quả thì sao cũng được.. còn nếu không.. tại sao phải làm cả 3 đau khổ trong khi nếu chỉ mình mình thì chắc không đến nỗi nào.

thì tùy theo suy nghĩ của mỗii người thui mà làm sao bít được sự xuất hiện của mình sẽ là hỏng tất cả,bít đâu nó còn mang lại 1 kết wẻ tốt đẹp hơn
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

NTT à nếu NTT đã bít người ta không có tình ý với mình thì đừng có nhớ đến làm gì nữa mà hãy sống sao cho đáng sống

Page 1 of 4 123 ... LastLast