Results 1 to 3 of 3

Thread: Chúng ta đang chơi lại hay đang chết lại??!!

Chúng ta đang chơi lại hay đang chết lại??!!

Mọi người ơi!mấy hôm nay tôi đã phải đấu tranh và suy nghĩ rất nhiều mới có đủ tự tin để viết lên những dòng này,mục đích là mong tất cả những ai đang ở trong hoàn cảnh như tôi 1 lần nữa chúng ta hãy dừng lại để xác định lại con đường của chúng ta,tôi nghĩ chắc có khá nhiều người như tôi vì NiềmTin của chúng ta đang vắng dần.
    Chúng ta đang trên con đường tìm lại giá trị của bản thân và mục đích của cuộc đời nhưng con đường đó quá gập ghềnh,nhiều trông gai nên đôi khi chúng ta mệt mỏi,chán chường nên chúng ta đã quay ngược trở lại và chấp nhận bỏ đi bao công sức của mình.Thành viên của NT đa số là những người đang cố gắng từ bỏ ma túy để làm một con người bình thường nhưng cuộc sống bình thường vốn đã lắm nỗi buồn và lo toan,Những lúc như thế chúng ta lại tìm đến với ma túy để không phải lo gì không phải nghĩ gì vì lúc đó mọi chuyện chỉ như con thỏ nhưng đó chỉ là 1 cảm giác giả tạo vì mọi vấn đề vẫn còn nguyên đó,khi chúng ta tỉnh lại thấy mọi chuyện vẫn thế...lại chán...lại chơi...và 1 lần nữa chúng ta lại... NGHIỆN..Hôm nay đã là ngày thứ 3 tôi chơi lại,mỗi lần chơi xong tôi lại tự dằn vặt bản thân vì tôi biết tôi đang tự giết mình và giết chết hi vọng của những người thân yêu,những người đã thương yêu tôi,tha thứ cho tôi vô điều kiện đến n lần.Đêm nay tôi đã suy nghĩ rất nhều và quyết định là mình phải đi tiếp con đường tôi đã chọn,tôi sẽ không quay trở lại điểm xuất phát vì ở đó không có gì ngoài 1 cỗ quan tài đang đợi tôi.
    Tôi biết là có nhiều anh em cũng đang ở trong hoàn cảnh như tôi và có những suy nghĩ giống tôi,tôi mong mọi người 1 lần nữa hãy cùng tôi,chúng ta nắm tay nhau và bước tiếp trên con đường tìm lại chính mình,tôi tin nếu nỗ lực hết sức tất cả chúng ta sẽ đên đích,sẽ dành lại cuôc sống của chúng ta từ tay ma túy

Cố lên bạn nhé, những lúc có chuyện buồn với chán lại tìm đến matuy thì càng chán với buồn hơn thôi. Đây chỉ là suy nghĩ của tl thôi nhé, nếu tiếp tục hoặc dùng matuy thi cũng kg cần phải nghĩ đến cái kết của nó là 1 cái quan tài đang đợi làm gì, sống làm gì đến lúc đó cho khổ bạn. Thời gian gần đây và hiện tại với tl cũng khá khó khăn và bế tắc, đôi lúc tl cũng muốn vứt hết mọi thứ, kg cần gì nữa, muốn đến đâu thì đến kệ đời. Nhưng kg nhẽ lại chơi rồi tái nghiện, rồi cai, rồi lại tái nghiện, rồi khổ mình khổ người thân mình, khổ những người thưong yêu mình nhất. Kể ra mà nghiện lại 1 thời gian rồi chết luôn thì còn được, đằng này nghiện có chết được ngay đâu, rồi đến lúc lại phải cai, rồi cứ lặp đi lặp lại như vậy mệt lắm bạn à. Bạn mới chơi lại 3 hôm thì cũng chưa nhiều nhưng có vết lại rồi, phải thật quyết tâm bạn nhé, kg rất khó làm chủ bản thân đó... Nếu có công việc hay 1 cái gì đó làm thì tốt nhất, để kg còn thời gian nghĩ đến matuy nữa. Vì giờ chưa bị vật, qua được 1 tuần thi bạn nên mua thuốc chống tái mà uống kèm hàng ngày. Tốt cho những người như anh em mình, giảm nhớ thèm matuy, và đôi lúc kg làm chủ được bản thân thì ít nhiều thuốc chống tái cũng hạn chế được cảm giác MT đem lại, nhất là lâu kg chơi chơi lại thì thôi rồi. Bản thân mình là chính, ai cũng biết nhưng cái chính đấy ở 1 thời điểm nào đó nó bé và mong manh quá, uông thêm thuốc đi bạn. Với MT kg có cách cai nào hay thời gian cai bao lâu, 1 năm hay 20 năm đều vô nghĩa nếu chơi lại 1 lần. Cố lên bạn nhé, mong tin tốt lành từ bạn .
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

gia_vu bạn nói đúng .con đường trở về của chúng ta nhiều chông gai và đôi lúc thật sự mệt mỏi
    Vì thế trên đường tìm lại giá trị của bản thân. chúng ta không thể chọn những nỗi buồn và sự lo toan làm bạn đồng hành
    Hãy gạt bỏ tất cả và nhìn cuộc sống một cách đơn giản hơn bạn nhé
    Chúc bạn thành công trên đường trở về
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .