Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: Đứng dậy thêm một lần nữa

Đứng dậy thêm một lần nữa

Từ khi mới chập chững biết đi những người thân của tôi đã dạy cho tôi biết đâu là tay phải tay đâu là tay trái. Khi đã nhận thức được điều đó họ lại dạy cho tôi biết muốn hòa nhập được với xã hội thì không được chọn bên trái đường để đi . Còn tôi muốn có một tí khác người lên tôi đã đi bên trái .
    Cái thứ để tôi làm cho khác người đó là sử dụng Matuy . Tuổi trẻ ai chẳng có đôi lần vấp ngã nhưng mỗi lần ngã đó họ lại đứng dậy và đi tiếp những bước đi vững vàng hơn . Còn tôi tôi vấp vào matuy Thì mãi trong vòng luẩn quẩn . Ngã lại dậy. dậy lại ngã , tiến được 1 bước lại lùi 3 bước
    Có hàng trăm lý do để tôi quyết tâm đứng dậy , nhưng lại có hàng nghìn lí do để tôi ngã. cũng chỉ vì ngã quá nhiều lên tôi chợt ngộ ra một điều .Chẳng có lí do chính đáng nào để khiến tôi ngã , mỗi 1 lí do duy nhất là "Không thể cai được " Những lí do người yêu bỏ ,hay vì bức xúc về cái gì mà ta quay lại với ma tuy đó chỉ là những lí do ta tự tạo ra để đẻ ngụy biện cho mỗi lần ngã của mình
    Ai sống ở trên đời này mà chẳng có những lúc vui lúc buồn , lúc đau lúc khổ . Anh em nghẹo chúng ta thử ngồi nghĩ mà xem khi chúng ta đã vướng vào matuy thì khổ đến mức độ thế nào, khi ta nghẹo sẽ kéo theo biết bao hệ lụy không chỉ đối với bản thân ta mà còn cả gia đình và xã hội
    Tôi cũng chẳng muốn nói ra những nỗi khổ đó làm gì vì anh em nghẹo chúng ta đều hiểu dính vào hê là nhục là khổ thế nào nên anh em chúng ta phải cố gắng cai . Vẫn biết là cai đc nghiện là rất khó nhưng cứ cai xong rồi lại tái mệt mỏi lắm . Tôi cũng chẳng dám khuyên anh em điều gì .Nhưng một điều tôi mong muốn là những anh em trót ngã ao hãy vực lại tinh thần để làm lại một lần nữa
    Những điều tôi mong muốn cho anh em là những điều tôi mong muốn cho mình nên tôi viết ra , nói ra để ngày mai tôi nhìn lại tôi không thấy hổ thẹn vì tôi đã làm được
    Các bạn hãy cố lên nhé
    Chú ý

Thế lần ngã cuối cùng quan trọng là đã đứng dậy được chưa hay vẫn nằm đó ???

Quote Originally Posted by mizzlonely View Post
    Chưa đứng dậy được thì sao . Mà đứng dậy được thì làm thao ? mizzlonly có vẻ xung sức nhể
    Mình ngã chưa dậy đựoc bạn giúp gì đc cho mình ko ?
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by mizzlonely View Post
    Ổng đá xoáy dấy bạn ah,seo tự nhiên h nay bạn vào quậy tung chỗ trú ẩn của tớ lên thế hả ???
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

Đá xoáy là thế nào? Mà cái thèng bạn Tuấn nó mới vào nó lại chém anh máy phát liền là seo nhẩy
    Hay có duyên nợ từ kiếp trư
    ớc
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Lợi ích của thất bại

Thất bại không có nghĩa tôi là người thất bại
    Nó có nghĩa là tôi chưa thành công.

Thất bại không có nghĩa là tôi không đạt được gì
    Nó có nghĩa là tôi vừa học được điều gì đó.

Thất bại không nói tôi là một kẻ ngốc
    Mà bảo rằng tôi có đủ lòng tin để thử những gì tôi chưa làm.

Thất bại cũng chẳng bảo tôi phải hổ thẹn
    Mà nói rằng tôi đã dám để mình được thử thách.

Thất bại không có nghĩa là tôi đã bỏ phí đời tôi
    Mà có nghĩa tôi có lý do để bắt đầu một cuộc hành trình mới.

Thất bại không có nghĩa là tôi không có được thứ tôi cần
    Mà tôi có thứ khác, và phải đi theo một hướng khác.

Thất bại không bảo rằng tôi kém
    Mà nói rằng tôi không hoàn hảo.

Thất bại không có nghĩa là tôi nên bỏ cuộc
    Mà bảo tôi hãy cố hơn lên.

Thất bại không có nghĩa là tôi không làm được
    Mà có nghĩa tôi cần luyện tập nhiều hơn.

Miễn là những người thân yêu luôn ở bên tôi...
    Bởi thất bại còn cho tôi biết ai là người yêu thương tôi thật sự.

P/s: "Đứng dậy thêm một lần nữa"
    Đứng dậy thật vững vàng để rồi bước tiếp. Dù biết rằng không dễ dàng chút nào nhưng vẫn phải tin và phải cố gắng. Cua và mọi người sẽ làm được thôi mà.. phải không?

Nhok biết cai nghiện không phải ngày một ngày hai là làm được mà đó là công việc cả đời.. những sai lầm khác thì người ta có thể bỏ qua và quên lãng, nhưng những ai đã trót sa chân vào mt thì con đường quay trở lại thật lắm chông gai

Nhưng xin hãy tin rằng... luôn có ánh sáng ở cuối đường hầm.. không phải tất cả đều quay lưng với mình.. ít nhất thì vẫn có 4rum.. có những người bạn cùng hoàn cảnh.. và cả những người bạn muốn sẻ chia.. luôn ủng hộ, tin tưởng và hy vọng ở mọi người mà. Vì vậy mọi người phải thật cố gắng nhé...

Vì một lời hứa, nhok sẽ không xa dd đâu, tin ở nhok nhé
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Quote Originally Posted by dotien_ninh View Post
    Chưa đứng dậy được thì sao . Mà đứng dậy được thì làm thao ? mizzlonly có vẻ xung sức nhể
    Mình ngã chưa dậy đựoc bạn giúp gì đc cho mình ko ?
    À ừh...
    A nằm xuống, rồi đứng lên, thấy đau chân nên a lại ngồi, thấy đau lưng nên a lại nằm...
    Cứ thế thoai...
    Một sớm mai kia thức giấc... chợt thấy " hư vô " trong đời...:48:

Đã tròn 1 tháng sống trong môi trường hoang dã và tròn 210 ngày ko có sự hiện diện của HEROIN trong cơ thể
    Cảm giác đó thật tuyệt vời sau hơn 10 năm lạc lối
    .

Quote Originally Posted by dotien_ninh View Post
    Đã tròn 1 tháng sống trong môi trường hoang dã và tròn 210 ngày ko có sự hiện diện của HEROIN trong cơ thể
    Cảm giác đó thật tuyệt vời sau hơn 10 năm lạc lối
    Lĩnh lương chưa a? khao nhau đi chứ nhỉ để tiền làm gì vợ chưa có con thì .....

Quote Originally Posted by yeuluonmuquoang View Post
    Lĩnh lương chưa a? khao nhau đi chứ nhỉ để tiền làm gì vợ chưa có con thì .....
    Thế em thik gì nào để anh còn mua .Ai thì anh còn tiếc chứ , riêng yeuluonmuquang anh chẳng tiếc gì.Anh xuống cả người này
    .

Page 1 of 2 12 LastLast