Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 20 of 20

Thread: Có nên bắt " hắn " uống chống tái trường kỳ k?

Thấy thương cho yeuluonmuquang vì đến gd chồng cũng o giúp được nhiều cho bạn trong việc này
    Có lẽ bạn nên trò chuyện với bố mẹ chồng bạn (mình đoán chắc bạn vẫn ở chung với BMC) và động viên các cụ hãy tin tưởng ở chồng bạn hơn nữa. Đôi khi trong lòng o tin nhưng vẫn phải cố tỏ ra tin tưởng đê khỏi tạo áp lực quá lớn tới người cai nghiện bạn ạ. Mọi lo lắng, thiếu tin tưởng mình đều dấu trong lòng hoặc lên đây than thở với mọi người đấy, chứ bình thường vẫn tỏ ra quan tâm, tin tưởng chồng lắm đấy. Lúc nào o thể dấu thì nói với chồng "Dạo này tự nhiên thấy bất an quá" thế là lão tự giác tìm cách chứng minh với mình thôi. Cũng mệt mỏi nhưng đành cố thôi chứ biết làm sao bây giờ.
    Thỉnh thoảng quá buồn thì lên đây bán than với mọi người cho đỡ buồn bạn nhé.

Cái cảnh lấy chồng nghiện ai cũng khổ cả thôi, mỗi người 1 kiểu nhưng nói chung là khổ vì nghi ngờ vì sợ vì thực tại của chồng.
    Mình thi thoảng mới tâm trạng thôi còn sống mãi cũng thành quen rồi.
    Với lại chồng mình cũng k đến mức hư k hợp tác bạn ah.
    Chúc bạn vững tâm nhé

Em đọc xong các topic về những người phụ nữ lo cho chồng như thế e mới thấy suy nghĩ về phụ nữ khác trước rất nhiều :X

Quote Originally Posted by yeuluonmuquoang View Post
    Cái cảnh lấy chồng nghiện ai cũng khổ cả thôi, mỗi người 1 kiểu nhưng nói chung là khổ vì nghi ngờ vì sợ vì thực tại của chồng.
    Mình thi thoảng mới tâm trạng thôi còn sống mãi cũng thành quen rồi.
    Với lại chồng mình cũng k đến mức hư k hợp tác bạn ah.
    Chúc bạn vững tâm nhé
    ít nhiều thienlong thấy anh ý vẫn còn 1 chỗ dựa về mặt tình thần và có 1 người còn tin anh ý, chứ như những gì yeuluonmuquang viết ở dưới có vẻ bố mẹ anh ý cũng chán và quá mệt mỏi rồi. mong những gì tốt đẹp đến với 2 bạn.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

@ TLong: Cảm ơn TL.Những người sdung MT bị mất lòng tin ở người thân là chuyện thường mà cũng chẳng thể trách được bạn nhỉ.
    22 ơi suy nghĩ về phụ nữ thay đổi như thế nào hả em? theo chiều hướng nào vậy

dạ em suy nghĩ theo chiều hướng đi lên chị ah

Quote Originally Posted by yeuluonmuquoang View Post
    @ TLong: Cảm ơn TL.Những người sdung MT bị mất lòng tin ở người thân là chuyện thường mà cũng chẳng thể trách được bạn nhỉ.
    22 ơi suy nghĩ về phụ nữ thay đổi như thế nào hả em? theo chiều hướng nào vậy
    mỗi người 1 hoàn cảnh 1 cuộc sống YLMQ à, tl có chút may mắn với gia đình tl những gì của ngày hôm qua là quá khứ và cũng kg bao giờ nhắc lại cái cũ, hay đem ra để đánh giá còn người của ngày hôm nay. đã là người thân,người trong 1 nhà nếu kg tha thứ và tạo điều kiện cho nhau thành người tốt hơn, thì đâu còn là gia đình nữa phải kg YLMQ. mọi thứ đều có thể mang ra cân đo đong đêm hơn thiệt,ít nhiều nhưng tình cảm là thứ kg thể cân đo đong đếm được.nếu kg để anh ý thấy được những gì mọi người đang hy vọng,tin tưởng và tạo mọi điều kiện để anh ý tốt hơn thì sao anh ý có lòng tin vào chính bản thân mình được,còn lòng tin mọi người với 1 người dùng matuy nó thế nào,hãy để tự anh phải nghĩ,phải cần làm những gì để xứng đáng với những gì mọi người đang dành cho anh ý.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

mình cũng đang nghi ngờ ông xã nghiện MT nhưng chưa bắt được quả tang mà anh ấy cũng kô cho thử nước tiểu mình cũng đang sống trong cảnh no âu nghi ngờ mệt mỏi quá ,bạn nào có cách gì giúp minh với

Chị Ngọc! lâu quá không gặp chị, tình hình anh ấy vẫn vậy sao? Buồn ghê hả chị, dạo này e cũng bận chẳng có thời gian vào diễn đàn nhiều như trước nữa. Chị có thể add nick YH của em: x_men7x.pro_x khi nào rảnh em và chị nói chuyện. E chúc chị giữ vững niềm tin và có được những điều tốt đẹp nhất.

Mỗi thánh nhân đều có một quá khứ. Mỗi tội đồ đều có một tương lai

Quote Originally Posted by ngocbuon123 View Post
    mình cũng đang nghi ngờ ông xã nghiện MT nhưng chưa bắt được quả tang mà anh ấy cũng kô cho thử nước tiểu mình cũng đang sống trong cảnh no âu nghi ngờ mệt mỏi quá ,bạn nào có cách gì giúp minh với
    Có 2 lý do để chồng chị không chịu thử
    1- Anh ý ko nghiện và lòng tự trọng quá cao
    2- Anh ấy đã và đang nghiện mới ko cho chị thử
    Nếu chị chịu khó quan sát những thay đổi bất thường của anh ý cũng phát hiện đc
    Còn anh ấy bị chị nghi ngờ chắc cũng khó chịu, còn chị nghi ngờ thì chính bản thân chị cũng thấy mệt mỏi
    Em cũng ko biết làm thế nào để giúp chị ,em pos một số biểu hiện chị quan sát anh ấy xem nhá
    * Thay đổi thất thường giờ giấc sinh hoạt: thức khuya, đêm ít ngủ, dậy muộn, ngày ngủ nhiều…
    Hay tụ tập, đi lại đàn đúm với người có đời sống sinh hoạt buông thả như không lao động, không học hành… hoặc chơi thân với người sử dụng ma tuý.
    * Đi lại có quy luật: mỗi ngày, cứ đến một giờ nhất định nào đó, dù đang bận việc gì cũng tìm cách, kiếm cớ để đi khỏi nhà.
    * Thích ở một mình, ít hoặc ngại tiếp xúc với mọi người (kể cả người thân trong gia đình).
    * Tâm trạng thường lo lắng, bồn chồn, đôi khi nói nhiều, hay nói dối loanh quanh, hay có biểu hiện chống đối, cáu gắt hơn so với trước đây.
    * Hay ngáp vặt, người lừ đừ, mệt mỏi, ngại lao động, bỏ vệ sinh cá nhân
    * Nhu cầu tiêu tiền ngày một nhiều, sử dụng tiền không có lý do chính đáng, thường xuyên xin tiền người thân và hay bán đồ đạc cá nhân, gia đình, nợ nần nhiều
    * Trong túi quần, áo, cặp, phòng ngủ thường có các thứ giấy bạc, thuốc lá, kẹo cao su, bật lửa ga, bơm kim tiêm, ống thuốc, thuốc phiện, gói nhỏ heroin.
    * Có dấu kim trên mu bàn tay, cổ tay, mặt trong khuỷu tay, mặt trong mắt cá chân, ở bẹn, ở cổ…
    * Đối với người sử dụng ma tuý nặng, còn có biểu hiện giảm sút sức khoẻ rõ rệt, hường xuyên ngáp vặt, mắt lờ đờ; da tái, môi thâm, cơ thể hôi hám, ngại tắm, ăn mặc lôi thôi lếch thếch…
    Đó là một số quan sát thông thường chị thử xem nhá
    Mong anh ý ko có biểu hiện như trên
    *Vì càng phát hiện sớm, cai sớm, thì càng có khả năng cai được
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Page 2 of 2 FirstFirst 12