Results 1 to 8 of 8

Thread: Có nên dùng thuốc Nal trong trường hợp này không..

Smile Có nên dùng thuốc Nal trong trường hợp này không..

Điều đầu tiên cho em cảm ơn đến tất cả mọi người trong diễn đàn và đặc biệt là những người đã tạo ra diễn đàn này.
    Em vừa tái nghiện và sử dụng MT đc gần 2 tháng, mức độ nhẹ. Sau khi đọc đc bài viết " thuốc cắt cơn giá rẽ dễ mua " ở trên diễn đàn. Mấy lần trước em toàn bị gia đình ép cai chay ko co thuốc men gì hết. Nhưng lần này em giấu gia đình, mua thuốc và trốn ra khách sạn cai 1 mình. Em cai được 3 ngày rồi, đây là lần đâu tiên em cai = thuốc tây. 2 ngày đầu em uống thuốc thì ăn ngủ tốt, vì sợ nghiện thuốc tây, nên em giảm liều uống và bớt thuốc lại, đến cuối ngày thứ 3 thì dừng hẳn...em uống tất cả là 5 liều thuốc trong 3 ngày. Sau khi ngưng uống thuốc, em cảm thấy hơi mệt, khó ngủ, nổi da gà...Ra mua 1/2 liều thuốc uống vào thì giảm hẳn.
    Vậy cho em hỏi con nên mua và sử dụng thuốc Nal trong trường hợp này ko?
    Tiện thể cho em hỏi có khi nào em nghiện thuốc tậy rồi ko? Bây giờ em phải làm sao, Mong các anh chị giúp đỡ em..

Hi Quyettam

Chúc mừng bạn đã qua được giai đoạn căng thẳng, mệt mỏi nhất trong quá trình cai.

Về vấn đề bạn hỏi, theo kinh nghiệm của mình thì thế này:

Đối với người nghiện muốn từ bỏ MT thì Nal là lựa chọn tối ưu trong thời điểm hiện tại. Tuy nhiên, bạn chưa thể uống ngay lúc này vì một số lý do sau:
    - Bạn mới dừng MT được 3 ngày, MT vẫn chưa đào thải hết ra ngoài được, khi uống Nal sẽ gây ra phản ứng làm bạn rất mệt mỏi.
    - Bạn đang uống thuốc tây như trong bài "Thuốc cai nghiện giá rẻ, dễ mua", trong đó có một số thuốc có phản ứng với Nal như Teppin Codein, Efferagal Codein.
    Bởi vậy, trước khi uống Nal bạn nên mua que thử, nếu âm tính thì hãy uống.

Còn việc nghiện thuốc tây thì chắc chưa đâu, mới uống vài ngày mà. Nhưng cũng đừng nên lạm dụng quá vì trong thuốc cũng có chất gây nghiện.

Chúc bạn sớm khỏe.:29:
    CẢM ƠN CUỘC ĐỜI VÌ CÓ EM ĐỂ YÊU VÀ HÀ NỘI ĐỂ NHỚ

Em vẫn cảm thấy mệt, em có nên uống thuốc tây tiếp tục không ạ. Như trong bài " thuốc cắt cơn, giá rẽ " có ghi là uống đến ngày thứ 5 thì dừng hẳn. Cám ơn anh chị rất nhiều.

Quote Originally Posted by QuyetTam View Post
    Em vẫn cảm thấy mệt, em có nên uống thuốc tây tiếp tục không ạ. Như trong bài " thuốc cắt cơn, giá rẽ " có ghi là uống đến ngày thứ 5 thì dừng hẳn. Cám ơn anh chị rất nhiều.
    Ngưng dùng đi em, và làm theo như bạn xxxCRAZYxxx hướng dẫn. Cố lên em à ! Gia đình niềm tin luôn bên em. Mong em giữ vững lập trường và thành công

Song Khoa
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

Quote Originally Posted by QuyetTam View Post

Qua giai đoạn cắt cơn rồi chịu khó nghỉ ngơi ăn uống , chỉ uống thuốc tây khi thật sự cần thiết
    Chúc đồng chí nhanh khỏe
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

nếu trong người thấy mệt lắm cứ ra hàng thuốc tây bảo họ tiêm cho 1 phát h5000,bảo đảm ko khỏe ko láy tiền.đây là kinh nghiệm xương máu của mình đấy

Sau cắt cơn muốn nhanh hết mệt, bạn pha oresol uống càng nhiều càng tốt. Oresol bù nước và điện giải rất tốt, có thể thay cho truyền dịch. Thuốc này có sẵn ở tất cả các hiệu thuốc. Chú ý pha đúng với chỉ dẫn nhé.
    Mời bạn ghé thăm tuvanmatuy.com
    Chúc các bạn thành công!
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

uống 1 ngày khoảng 20 trái dừa là ok ngay mà bạn. Khỏi cần thuốc men ji hết