Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 23

Thread: Khoảng lặng...!!!

Khoảng lặng...!!!

Đã muốn quên đi cái khoảng lặng mơ hồ của ngày hôm qua ... cái khoảng lặng ai đã vội vàng quên lãng…

Cuộc sống vẫn thế, đôi khi ta quá đắm say với những ảo mộng vu vơ để rồi quên đi những hạnh phúc đời thường. Trở lại với khoảng lặng của chính mình ... nghe như mọi thứ trở nên xa lạ…

Bỏ mặc những vội vã của cuộc sống, bỏ mặc những bộn bề , những suy nghĩ về ngày mai … Trốn trong lặng thinh, để thấy thời gian trôi đi hờ hững , ít ra vẫn còn kịp cho riêng mình. Cuộc sống là chuỗi ngày dài “ rượt bắt “.

Bỗng nhiên thèm một khoảng bình yên đến thế ? Có phải con người đang sống tức là đang tìm cho mình một " phía ấy bình yên " ???

Có những giấc mơ, đôi khi trong giấc mơ ...ta mơ thấy mình đựoc đến một nơi xa lắm. Hư vô, đâu là thật ??? Đặt chân đến đó ,nhưng chẳng thấy bóng người...Chỉ thấy mù mịt hơi sương, cảnh vật cũng miên man, mờ mờ ảo ảo. Có một bàn tay đưa ra , nhẹ nhàng nắm lấy. Ta đi thật xa, tận cuối con đường...

Phải chăng..."Hư Vô" là có thật....???
    Một sớm mai kia thức giấc... chợt thấy " hư vô " trong đời...:48:

Nội tâm thâm hậu quá...Khó đỡ

Khoảng lặng ở đâu thế nhỉ ? Cả đời cố kiếm tìm 1 khoảng lặng .Phải chăng ngồi một mình nhìn ai đó cả tiếng đồng hồ là khoảng lặng ?
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Sao bạn NH của mình tự nhiên hôm nay lại mơ mộng thế nhể :54:
    Có chuyện gì không bạn? Bạn làm tớ thấy hơi "no" đấy
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

Quote Originally Posted by dotien_ninh View Post
    Khoảng lặng ở đâu thế nhỉ ? Cả đời cố kiếm tìm 1 khoảng lặng .Phải chăng ngồi một mình nhìn ai đó cả tiếng đồng hồ là khoảng lặng ?
    Là... ở trong tâm hồn !
    Ngồi cả tiếng đồng hồ nhìn ai đó là... im lặng còn nếu ko thì là " bất động ", not khoảng lặng.

Quote Originally Posted by buochut View Post
    Sao bạn NH của mình tự nhiên hôm nay lại mơ mộng thế nhể :54:
    Có chuyện gì không bạn? Bạn làm tớ thấy hơi "no" đấy

Tớ ko sao, bạn yên tâm.
    Ảnh hưởng của bão ý mà :87:
    Một sớm mai kia thức giấc... chợt thấy " hư vô " trong đời...:48:

Quote Originally Posted by mizzlonely View Post
    Là... ở trong tâm hồn !
    Ngồi cả tiếng đồng hồ nhìn ai đó là... im lặng còn nếu ko thì là " bất động ", not khoảng lặng.

Tớ ko sao, bạn yên tâm.
    Ảnh hưởng của bão ý mà :87:
    Thế ta ko ngồi nhìn nữa ta lao vào "cụ thể " thì gọi là gì ?
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

là sửa đồng hồ anh ợ
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

phải nói la rất,rất...tâm trạng và trìu tượng

Miềng ''Văn rốt,võ nát'' nên chẳng hiểu j sứt.con gai mờ...hờ hờ.Chúa còn chẳng hiểu đc nói chi đến nghẹo như miềng.Nhưng dẫu sao miềng cũng mong mỗi ngày miềng có một chút khoảng lặng mơ hồ đó để miềng thoát ra khỏi cái trần tục đầy cay đắng của riêng miềng này..hờ hờ.một chút mộng mơ,hư vô đó thôi,nhưng miêng thèm lắm.rôi miềng sẽ lại trở về với đời thực,lại ngụp lặn giưa dòng đời xuôi ngược.....và khó khăn nhất là miềng lại phải chiến đấu,một cuộc chiến thầm lặng nhưng vô cùng khốc liệt với chính bản thân miềng mà ở đằng sau,nơi người ta gọi la hậu cần thì chẳng có ai.Nếu bạn ko phải chiến đấu trong cuộc chiến này thì bạn đã hp hơn miềng rồi đấy. ai đó đã nói rằng:''cuộc đời là biển cả_ai ko bơi sẽ chìm...''còn miềng sẽ nói với ban rằng:CHÚC THƯỢNG LỘ BÌNH AN.

Quote Originally Posted by caydangtinhdoi View Post
    và khó khăn nhất là miềng lại phải chiến đấu,một cuộc chiến thầm lặng nhưng vô cùng khốc liệt với chính bản thân miềng mà ở đằng sau,nơi người ta gọi la hậu cần thì chẳng có ai.Nếu bạn ko phải chiến đấu trong cuộc chiến này thì bạn đã hp hơn miềng rồi đấy. ai đó đã nói rằng:''cuộc đời là biển cả_ai ko bơi sẽ chìm...''còn miềng sẽ nói với ban rằng:CHÚC THƯỢNG LỘ BÌNH AN.
    Tại sao hậu cần lại chẳng có ai? 4rum sẽ luôn là "hậu phương vững chắc" và đặc biệt là luôn bên cạnh CĐ trong cuộc chiến với bản thân mà.. Hihi... Cứ cố gắng sống thật tốt vào rồi thì sẽ tìm được một "hậu cần" thật sự mà ^^

Nhok cũng sẽ nói rằng: "CHÚC THƯỢNG LỘ BÌNH AN, CĐ nhé!" :09:
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Luôn luôn lắng nghe :08: - Luôn luôn thấu hiểu :06:
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

Page 1 of 3 123 LastLast