Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 23

Thread: Khoảng lặng...!!!

Cuộc sống cần lắm những "khoảng lặng" để nhìn lại mình, để lắng nghe mình và để định hướng cho tương lai

Trong cái màn đêm lặng lẽ ấy, khói thuốc vô hồn như đâm toạc vào thinh không... giai điệu buồn tê tái nặng trĩu rớt rơi nhoà tâm thức...
    Nỗi nhớ quyện vào xót xa, cho ra một thứ thinh lặng cứ lửng lơ rồi lơ lửng nhưng không thể vỡ oà ... chợt tan biến...
    Qua đêm nay...
    ...lại những chuỗi ngày dài đêm sâu...
    Qua đêm nay...
    ...lại bóng ai lặng lẽ trải dài trên nẻo đời vội vã...
    bóng muôn người lạc lõng xa lạ tìm bước chân quen...
    Qua đêm nay là ngày dài hối hả,là một ai với gạt tàn đầy những lo âu,là mẩu vui cháy dở lạc lõng giữa muôn mẩu buồn ngang ngổn...
    ...là một càfê giữa Tôi và Trịnh,1 vị đắng bên giai điệu nồng...thơm mùi cô đơn...

uh cuộc sống cho ta quyền nhói đau, thì đau nhói cứ cho là giải pháp, để đôi khi trái tim là thành thật...
    và hạnh phúc rồi cũng sẽ mệt nhoài, sẽ dừng lại không chơi trò rượt bắt, ta nhẹ nhàng nắm thật nhẹ nâng niu...
    ...những con đường ta đã đi qua,kể cũng xa, cũng muôn nẻo chuyện đời... chuyện đời dài như muôn vàn trang sách,lật vội vàng sẽ dang dở nội dung...
    Thôi thì cứ đi từ từ ,từng trang từng trang một,đi từ trang đầu đến những trang về sau.sẽ có trang nhàm chán hay vô nghĩa,nhưng hạnh phúc sau cùng mới giá trị ...phải không Anh ?
    Tôi đang ở trang sách thứ ..."vô cùng",Trang... sách buồn tan hoà vào nhói đau,ở bên kia là trang chợt hạnh phúc,nhưng gió vô tình lật vội qua trang sau...

Tôi dừng lại khi mắt nhoà trong đêm...những trang sau là nhói đau hay hạnh phúc ???
    Thì chuyện đời vẫn tiếp tục... phải không Anh ???
    Một sớm mai kia thức giấc... chợt thấy " hư vô " trong đời...:48:

Phải đó em !hờ hờ chắc hỏi mình:05:

Quote Originally Posted by mizzlonely View Post

Tôi dừng lại khi mắt nhoà trong đêm...những trang sau là nhói đau hay hạnh phúc ???
    Thì chuyện đời vẫn tiếp tục... phải không Anh ???
    Và..."chuyện đời như biển khơi,thì đừng khóc nữa người ơi...Hãy chôn sâu chuyện tình buồn vào dĩ vãng....." Ôi bạn tôi ơi..

....
    Đôi khi con người ta rơi vào một khoảng trống, và họ thấy mình cô đơn. Họ thấy mình chơi vơi, bước vào khoảng trống kia, tựa mình vào mảng tường vàng đã ố vệt thời gian, mới biết thời gian không trở lại. Hãi hùng !!!

Niềm tin ơi... Ngươi ở đâu thế ???

Một mình bảng lảng trong không gian rộng lớn, cõi đời vô thường, gặm nhấm thinh không.

Đêm xuống lạnh tanh...

Đêm "vô tình"...

Đêm...

" Mù"

" Câm"

" Điếc"

Muốn tâm hồn được mở cửa trước bình minh. Muốn tất cả niềm tin yêu được thả tung trên cánh đồng đầy hoa trắng...
    Thật " dại khờ " !!!

f có bác nào là chuyên gia tâm lí ở đây ko nhể ? giải thích hiện tượng kì lạ này cho em cái....

Quote Originally Posted by caydangtinhdoi View Post
    f có bác nào là chuyên gia tâm lí ở đây ko nhể ? giải thích hiện tượng kì lạ này cho em cái....
    Có gì mà phải giải thik Kưng ?
    " Bâng khuâng " ý mà. ko ngủ đc.
    Chưa từng trải qua seo ?

Quote Originally Posted by caydangtinhdoi View Post
    Ku cứ thức vài đêm là có hiện tượng này ngay đấy mà " thử đi nhá "
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

khoảng lặng là lúc tôi biết bạn và lặng đi trước những dòng tâm sự và sự quyết tâm đứng dậy... làm lại từ đầu!
    khoảng lặng là lúc tôi thấy mình có niềm tin và thấy lòng mình có hy vọng về bạn, giống như một sự quan tâm nảy mầm!
    khoảng lặng là lúc tôi thấy bạn đổi tên, tôi suýt nữa không nhận ra...!
    ...................
    và khoảng lặng là lúc tôi thấy bạn cứ nói liên thiên những lời vô nghĩa vì một thứ kích thích nào đó...
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast