Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: Trắng... ( Cho các bạn thân yêu )

Trắng... ( Cho các bạn thân yêu )

Một màu trắng xóa ....màn đêm buông nhạt nhòa .... nơi con phố xa con hẻm nhỏ heo hắt mờ bóng gót chân bê tha ..... 1 mình tôi trong cơn say lao vào u mê sa đọa. Làn khói trắng khiến đôi mắt như mù lòa ... ảo giác cay đắng nao gợi trong tôi hình bóng một người mẹ già 1 cộng đồng xã hội. Không lúc nào lánh xa ... những sự động viên vỗ về nuôi tôi bao tháng ngày qua ... ...đã bao lâu Rồi Tôi Ko Nhớ chi ... đã bao năm Rồi Tôi chìm Trong cuồng si ... chỉ vì bao lời đường mật miệng đời dụ dỗ ... 1 phút bồng bột thiếu nghị lực tôi đã đánh mất con người ... giờ đây Tôi Ko còn dám đối diện với mặt trời ôm màn đêm 1 lối Góc phố tồi tàn. ko người qua lại dành cho 1 mình tôi chỉ mình tôi mà thôi ... thân xác dày vò Tôi đang tự giết tôi ngày qua ngày Tôi đang tự giết chính Tôi ..
    nếu như dc. sống lần Thứ 2 Tôi muốn sống huớng đến ngày mai . sống để tồn tại sống trong vòng tay của cộng đồng .... !!! sống để tâm hồn mở rộng nhin cuộc sống mênh mông .... tuyệt vời 1 màu hồng .... !!hy vọng đời ko chỉ là Hư Không ....
    cái chết trắng sao reo rắc quanh đây ... bao nỗi cay đắng .... biết bao giờ nguôi ???... lệ trên mắt ai nghẹn rơi ... xót thương thân xác tôi rã rời ... trót sa vào vòng xóay cám dỗ cuộc đời ... ko vòng tay ai giúp tôi ra khỏi bóng tối ... lối thóat nào cho toi Mong 1 ngày mai vươn Tới muôn ánh sáng diệu kì .... giã từ bao đam mê cuồng si.... thực tế đau thương này sẽ tan biến đi ... tôi sẽ đối mặt với số phận.. hy vong sẽ thấy dc mùa xuân ...Trở về ...

......hàng chục vết kim xuyên qua da xót thịt. ... giọt máu đào nỗi đau mẹ sinh ra ... rỉ trên tay ... mưa vẫn rơi nhạt nhòa .... tôi đang đánh mất lí tri' tôi đang đánh mất giá trị đích thực của 1 con Người ... tôi đang tự xa lánh xã hội ...trên khuôn mặt Tôi đã ko còn quen những nụ cười .... thân tàn ma dại tuổi thanh xuân của tôi ...nay đâu còn nữa .... ma túy kia gây nên bao đau thương ....tai Ương và 1 lan nữa hãy cố gượng dậy phải đánh gục nó ... 1 lần nữa vuợt lên số phận Mình....Tôi Luôn Mong Các Bạn trẻ sẽ Nói Ko Với ma Túy ... Những màu trắng mang thuơng đau sẽ ko bao giờ còn Tồn tại .. những con Người lầm lỡ sẽ dc Đức Tin cứu vớt ... trở về như lúc Họ dã Từng dc sinh ra ... Lk .........1 mơ Ước nhỏ
    Quên đi cám dỗ cuộc đời .. Đam mê níu kéo gọi mời ...tìm 1 ánh dương sáng ngời để luôn mơ ước .... niềm tin đó ... còn mãi cho ... những ai biết quay đầu là bờ ....
    ........................................
    " vì một thế giới ko ma túy tất cả bạn trẻ hãy nói Không Với nó .... 1 phút lầm lỡ sẽ quá khó để có thể quay trở lại là chính mình ... 1 vết nhơ cả đời sẽ khó gột rửa dc. .... !!! Thành thực Mong Mỏi .....
    Một sớm mai kia thức giấc... chợt thấy " hư vô " trong đời...:48:

Rất nhiều lần bơi vào bờ . Loằng ngoằng thế nào lại lao ra biển

Cứu ! cứu tôi với !! ! có ai không:81:

Mình tự cứu mình thôi :73:
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Ai đánh mà đau caydang ?
    Cái này dành cho tất cả những ai " đã cai ", " đang cai " " chưa cai ":06:

Quote Originally Posted by mizzlonely View Post
    Ai đánh mà đau caydang ?
    Cái này dành cho tất cả những ai " đã cai ", " đang cai " " chưa cai ":06:
    nếu có ai đánh thì đau mấy miềng cũng chịu vì chỉ là nỗi đau thể xác.......mizz có hiểu là cũng co người đã quên,đang quên,chưa quên,nhưng họ đang muôn quên.

Quote Originally Posted by caydangtinhdoi View Post
    nếu có ai đánh thì đau mấy miềng cũng chịu vì chỉ là nỗi đau thể xác.......mizz có hiểu là cũng co người đã quên,đang quên,chưa quên,nhưng họ đang muôn quên.
    Trời ơi...
    Đây là hiện thực của Xã hội.
    Đã quên thì tốt rồi.
    Đang quên thì cố nốt để mà quên
    Chưa quên thì cố gắng phải quên
    Muốn quên thì quên thôi, có gì ngăn cản đc nữa.
    " Quên " không có nghĩa là " Né tránh " hay " Trốn tránh ". Phải biết đối diện với hiện thực, mà hiện thực là thế đó.
    Hãy nhìn vào hiện thực. Hix...

Mizz đúng đấy... bản thân mình muốn thì sẽ làm được mà.. Không né tránh mà hãy thẳng thắn nhìn vào và đối mặt với thực tại... Rồi sẽ tìm được con đường đi cho chính mình... Miễn sao đừng bỏ cuộc là được... Cố lên caydang :20:
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Xin cám ơn mizz.cd muốn nói thanh lời điều đó vì Mizz cũng mong những điều đó như những người thân của cd....cd sẽ nghe những lời khuyên của họ.nhưng làm thế nào để quên đi thi cd sẽ nghe theo những người từng quên,đã quên và đang quên. Vì họ đã trải qua và đã hiểu.....

Xin cám ơn mizz.cd muốn nói thanh lời điều đó vì Mizz cũng mong những điều đó như những người thân của cd....cd sẽ nghe những lời khuyên của họ.nhưng làm thế nào để quên đi thi cd sẽ nghe theo những người từng quên,đã quên và đang quên. Vì họ đã trải qua và đã hiểu.....
    Em ơi ! Nhớ nhớ .. quên quên ...Quên nhiều thành nhớ, tốt nhất ko nhớ mà cũng chẳng quên
    Chỉ cần sáng ngủ dậy nhớ bem viên Nal là uuuuuuukiiiiiiii
    :05::05:
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Chỉ có người trong cuộc mới hiểu hết được. Cố gắng quên đi rồi bạn sẽ thấy cuộc sống còn rất nhiều điều ý nghĩa. Mình chưa tận hưởng được hết mà bỏ lỡ vì cái chất đó thì phí quá
    Tôi đi tìm tôi!

Page 1 of 2 12 LastLast