Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 30 of 37

Thread: Tái nghiện

Quote Originally Posted by Song Khoa View Post
    Rất lâu rồi tôi mới trả lời một bài viết trên diễn đàn. Đọc bài tâm sự của Sean tôi như thấy mình ngày xưa trong đó. Trước đây tôi cũng từng trải qua tâm trạng như bạn. Cai đi cai lại rất nhiều lần cuối cùng mới bỏ được. Quên tất cả đi Sean à ! Bên cạnh bạn dù không còn ai thì vẫn còn gia đình NIEMTIN. và được biết bạn ở HCM, nếu có dịp cứ phone cho mình, anh em mình sẽ đi uống cafe tâm sự. Không dám nói bất cứ điều gì chỉ có thể nói là biết đâu chia sẽ gì được cho bạn.

Bạn của bạn

Trần Song Khoa : 0903041280 Y!M : songkhoa
    Hay quá SK ơi!
    Chuyện tái nghiện là chuyện thường ngày của những người đả từng coi là nghiện, ct_dy259 trước đây củng từng nghiện phải không sk? Lâu rồi mới lang thang ghé qua DD NT thôi, nhưng hy vọng rằng mọi chuyện sẻ tốt đẹp với Sean. Hảy mạnh mẻ và vững tin lên nhé! " Không biết mình có còn tái nghiện không nữa?" Nói thật củng chưa dám chắc!

Quote Originally Posted by congtu_dangyeu259 View Post
    Hay quá SK ơi!
    Chuyện tái nghiện là chuyện thường ngày của những người đả từng coi là nghiện, ct_dy259 trước đây củng từng nghiện phải không sk? Lâu rồi mới lang thang ghé qua DD NT thôi, nhưng hy vọng rằng mọi chuyện sẻ tốt đẹp với Sean. Hảy mạnh mẻ và vững tin lên nhé! " Không biết mình có còn tái nghiện không nữa?" Nói thật củng chưa dám chắc!
    Trong cái gianh giới mong manh giữa có và không ấy mỗi chúng ta cần có niềm tin, mà niềm tin ấy nằm ở chỗ nói chữ "KHÔNG" một cách dứt khoát...
    có thể lại một lần nữa thất bại, nhưng điều đó chỉ để nói rằng chúng ta phải đấu tranh hơn nữa... đứng dậy làm lại và rút kinh nghiệm để không mắc phải sai lầm lần trước... và cần phải nói "KHÔNG" dứt khoát, dù rằng thêm một lần nữa.
    @Sean: thất bại cho ta những bài học để trưởng thành hơn... chỉ cần còn hướng tâm phục thiện, một ngày Sean sẽ làm được, cố gắng lên và đừng để gục ngã một lần nữa nhé. Mong tin của Sean.
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Song Khoa ah

Chính vì bạn đã lâu ko trả lời bài viết nên đã làm buồn lòng một số anh em đó,thật ra lúc nào diễn đàn cũng nằm trong tim lâu lắm rồi,cai tái nghiện một vòng lẩn quẩn,chỉ mong anh em đừng buồn và có gắng cai đi,dù gì đi nữa cai vẫn là con đường sáng nhất đúng ko các bạn,tôi thấy a an ninh điều tra,tôi gặp a bác sĩ và cũng găp chị kĩ sư tất cả đều gặp qua ,cũng tái đi tái lại nhưng tôi nghiệm ra môt điều ko biết các bạn thấy đúng ko? người bình thường cần 2 năm để làm một công việc những người đã cai được ma tuy chỉ cần 1 năm để làm được công việc đó với cùng số tiền đó và có lẽ là chưa cần tới 1 năm nữa,có thể là người đã từng nghiện biết là mình đã mất khá nhiều thời gian nên khi cai được là luôn lao vào làm việc để bù đắp lại, nhưng đường đời chông gai và nhiều nỗi buồn và tái nghiên,ko dám nói trước các bạn ah,chỉ mong hiểu là cai là con đường sáng nhất và đẹp nhất trước mặt người nghiện,cầu chúc mọi điều tốt đẹp đến các bạn.

Quote Originally Posted by LOILAM View Post
    Chính vì bạn đã lâu ko trả lời bài viết nên đã làm buồn lòng một số anh em đó,thật ra lúc nào diễn đàn cũng nằm trong tim lâu lắm rồi,cai tái nghiện một vòng lẩn quẩn,chỉ mong anh em đừng buồn và có gắng cai đi,dù gì đi nữa cai vẫn là con đường sáng nhất đúng ko các bạn,tôi thấy a an ninh điều tra,tôi gặp a bác sĩ và cũng găp chị kĩ sư tất cả đều gặp qua ,cũng tái đi tái lại nhưng tôi nghiệm ra môt điều ko biết các bạn thấy đúng ko? người bình thường cần 2 năm để làm một công việc những người đã cai được ma tuy chỉ cần 1 năm để làm được công việc đó với cùng số tiền đó và có lẽ là chưa cần tới 1 năm nữa,có thể là người đã từng nghiện biết là mình đã mất khá nhiều thời gian nên khi cai được là luôn lao vào làm việc để bù đắp lại, nhưng đường đời chông gai và nhiều nỗi buồn và tái nghiên,ko dám nói trước các bạn ah,chỉ mong hiểu là cai là con đường sáng nhất và đẹp nhất trước mặt người nghiện,cầu chúc mọi điều tốt đẹp đến các bạn.
    Chú này viết cái gì cháu không hiểu hix hix

Muốn viết chút gì đó cho Sean... nhưng chẳng biết phải nói thế nào... Có bao nhiêu thì nhok đã nói hết rồi, hết lần này đến lần khác, giờ chỉ có Sean mới có thể cứu được mình thôi. Sean phải mạnh mẽ lên Sean biết không? Đừng trốn chạy mà hãy đối mặt, như Sean đã từng làm đấy. Nhok muốn được thấy Sean như những ngày đầu nhok biết. Lại cố lần nữa, nha Sean!
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Xin lỗi mọi người vì đã lâu không trả lời, không phải không trả lời mà mình đã thất bại trong việc tự cai, thế rồi phải tốn 11tr để mua cái "ổ khóa" tại trung tâm CNMT&ĐD Thanh Đa, vừa ra khỏi trung tâm ngày hôm qua sau 59 ngày "mất tự do" :onion-head-27:. Giờ thì mình đã hồi phục hoàn toàn rồi và cũng đang dùng Naltrexone để giữ mình. Sau ngần ấy thời gian mình đã mất hết tất cả, mất luôn cả tình yêu mà mình vô cùng trân trọng. Lại phải bắt đầu lại từ đâu thôi, ngán thật nhưng mình sẽ cố gắng. Xin cảm ơn anh chị em đã động viên Sean trong thời gian vừa qua.
    --------------------------------------------------------------------------------
    Đừng bao giờ nói lời tạm biệt nếu bạn vẫn muốn cố gắng
    Đừng bao giờ nói bỏ cuộc nếu bạn vẫn cảm thấy có thể tiếp tục
    Đừng bao giờ nói bạn không còn yêu ai nữa nếu ánh mắt của ai đó vẫn còn có thể giữ chân bạn.

mong rằng các anh em sẽ lại gặp nhhau vui vẻ thế này....dẫu biết rằng vẫn sẽ có người đi.....nhưng rồi họ sẽ quay về trong niềm vui và hp cũng mọi người như này...ngày mai tôi sẽ đi

Quote Originally Posted by caydangtinhdoi View Post
    mong rằng các anh em sẽ lại gặp nhhau vui vẻ thế này....dẫu biết rằng vẫn sẽ có người đi.....nhưng rồi họ sẽ quay về trong niềm vui và hp cũng mọi người như này...ngày mai tôi sẽ đi
    Đi đâu hả ku? ai chứa mà đi:alien-baby-6:
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

có ai chứa nữa đâu....quay đầu về núi..:31: thấy em cười vui ko ? mỗi huynh là hiểu em nhất

Bạn ơi. em trai tôi cũng như bạn, cũng lặn lội đến mười mấy năm rồi. để rồi, mất vợ . mất con, mất hết danh dự và lòng tin cua moi người. Nó làm mọi việc , dù là nhục nhã nhất, để có được 1 cữ thuốc khi đến cơn. Vợ nó xinh đẹp và hiền như búp bê, đã khóc, đã chăm nom, đã lần mò trong đêm tối, đến tận hang ổ, hoặc nghĩa địa để lôi nó về....đều thất bại.

Bạn hãy quyết để từ bỏ Ma túy ngay đi. Tôi thấy rồi, chả có thuốc nào = chính sự quyết tâm khi chưa quá muộn. Chẳng ai chết vì vật, vì cai, mà chỉ chết vì HIV, vì quá liều..v.v..

Mong bạn vượt qua và đạt được những điều tốt đẹp dành cho mình một cách xứng đáng.

Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast