Results 1 to 10 of 10

Thread: Vui cũng chết - Buồn cũng chết

Vui cũng chết - Buồn cũng chết

Thoạt đầu nghe có vẻ dường như phi lý. Nhưng nó lại là đúng 100% với tất cả anh em nghiện ngập chúng mình. Dù lúc tỉnh táo biết rất rõ là sai cố né cố tránh. Nhưng mà sao trong đầu vẫn luôn tìm 1 cái cớ gì đó, cái cớ đó chí ích cho riêng mình và bảo hộ cho hành động "sắp" diễn ra.

Uhm, thì thôi hôm nay vui vậy, 1 bữa chắc là không sao sẽ cũng chẳng đi đâu, nhưng đó lại là cái mốc cực kỳ quan trọng để dẫn ta về "Con đường xưa em đi".

Chán quá, hôm nay buồn quá, muốn quên đi tất cả, để cho hồn thanh thản rồi bắt đầu 1 ngày mới khác, thế là dính.

Lý do thì có cả ngàn cái, nhưng chung lai chỉ có 2 cái chính là vui và buồn. Đó là những gì mà mình đã đút kết lại qua hơn 12 năm làm bạn với MT.

Con đường sống duy nhất là lúc nào cũng không vui cũng không buồn. Phải không các bạn.

Một chuyện ngoài lề 1 tí đó chính là quá tự tin vào bản thân mà coi thường cô ba nhà mình. ui chà, chơi 1 ít có sao đâu, rồi thì cai bo, mình đã làm nhiều lần như vậy rồi, nhưng tại sao bạn phải làm như vậy, cứ chơi rồi bỏ, nhưng chỉ khi nào bạn có câu trả lời cho 1 câu hỏi nhỏ là :" Bạn đã học chữ A, thì có bao giờ bạn quên được chữ A khi có ai đó đưa cho bạn xem chữ A hay không".

Cái quan trọng là bạn đừng bao giờ để ai đó đưa cho bạn xem chữ "A". Chữ "A" này sẽ luôn hiện diện trong 4 chữ đó bạn ah, :" Nhà Tan - Cửa Nát".

Hãy cố mà lẩn tránh chữ A như mình đang làm bạn nhé. Chúc các bạn thành công.

Giống mềnh thế hờ hờ ...cai xong rồi , ngon lành rồi , làm phát ko sao ....thik thật ! ngày hôm sau làm phát nữa rồi nghỉ nhưng ko phanh đc
    Thế là lại rơi xuống ao , kinh nghiệm để đời nếu như ko muốn tái
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Hjc, nhà em đã hỏi em hàng n+1 lần về lý do tại sao lại chơi lại... buồn quá à, hay vui quá! Lần nào e cũng k trả lời được, vui cũng chết, buồn càng chết, cơ bản nó đã ở trong máu ae mình rồi, chỉ cần một lý do bâng quơ, vụn vặt để lấy cớ mà chơi thôi!! Quan trọng nhất là ae mình biết nói KHÔNGGGGGGGGGGG, vui cũng không, buồn càng không! Chán thì lấy xe đy loăng quăng, vui thì tìm bạn bè nhậu nhẹt, hát hò... không ma túyyyyyyy!!!

Vòng đời là vậy đó, chỉ 1 chút thoáng qua cho mình 1 cái cớ thế là....té ao. Đang viếtt những dòng này mà tâm sự rối bời vì đang có chuyện buồn trong tình cảm, cộng thêm phải đối mặt với sự quyến rũ và ước muốn quên cha cái sự đời cay nghiệt.

Làm sao đây khi phải đối mặt với quá nhiều như vậy, thực sự mình đang yếu lòng. Nhưng mình nghĩ lại, ngày nào mà trời chẳng sáng, không lẽ cứ như vậy, ích kỷ như vậy cho qua ngày, để rùi lại ân hận và hối hận.

Tại sao ko dũng cảm ngay từ bây giờ để đối mặt với tất cả những chuyện đó. May là có DD để mình chia sẽ, haizzzz, không thì 99% mình sẽ té ao nữa rùi.

Cuộc đời của mình do chính mình lựa chọn, sai lầm ư? vậy thì sao, sai cũng đã sai rồi, nên hãy cố gắng mà làm lại, có lần tôi đã từng nghĩ, kệ nó đi, muốn ra sao thì ra, đằng nào cũng vậy rồi, nhưng nghĩ mà thấy cay đắng, và lại cố vùng vẫy, cố giãy giụa, và lại rơi xuống, phải rồi, bây giờ thì làm gì có con đường nào là bằng phẳng để mà bước đi, nhưng cũng không thể nằm mãi dưới hố mà ngước nhìn trời xanh. Có gì đâu, thất bại thì lại làm lại, biết đâu sẽ thành công

Phàm là con người thì ai cũng đã hoặc sẽ mắc sai lầm,có những sai lầm có thể sửa chữa,cũng có những sai lầm không thể sửa chữa và những sai lầm khiến ta phải mất cả quãng đời còn lai để sửa sai.Anh em chúng ta đang phạm phải loại sai lầm thứ 3 này,vậy nên tập xác định của chúng ta sẽ là từ đây đến dương vô cùng,nếu ai mà không có ý định sửa sai thì "dương vô cùng" qua cũng nhanh thôi...HAIZZZ..HAIZZ... nhưng biết làm sao bây giờ,dù muốn hay không thì chúng ta vẫn phải sống và hàng ngày vẫn phải đối diện với sai lầm của mình,mong sao tất cả anh em chúng ta đều tìm được cách để "sống chung với lũ" để không bị lũ cuốn trôi.CẦU MONG MÌNH VÀ MỌI NGƯỜI CÓ THẬT NHIỀU SỨC KHỎE VÀ NGHỊ LỰC ĐỂ LỘI DÒNG NƯỚC NGƯỢC NÀY.
    :10::10::10:
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

Con người có 2 trạng thái ,vui và buồn ! Thế mà vui cũng chết , mà buồn cũng toi
    Biết làm sao bây giờ nhẩy ?:alien-baby-6: kiểu này thì hết đỡ
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Đọc bài của anh Ninh, tự nhiên nảy ra luồn cảm hứng làm thơ, tặng cho anh Ninh và các anh em, Thơ có dzở xin đừng chê bai. kakakaka

Biết làm sao khi ta trót nghiện
    Phải làm gì để tránh khỏi cô Ba
    Cầu cho sóng gió can qua
    Đứng lên làm lại tề gia an bình
    Ai ơi lấy lại chính mình
    Cuộc đời vẫn đẹp bình minh hãy còn

Thơ văn của TLA lai láng wa'. Dạo này diễn đàn ngày càng nhiều " nhà thơ lạc lối" :onion-headn-25:

(+_+), vấn đề cai - tái - cai - tái ... này chừng nào mới hết, nếu tái nữa thì đừng cai nữa. Thiệt tình (+_+)
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.