Results 1 to 6 of 6

Thread: For mom!!!

For mom!!!

Từ khi con lớn lên,bắt đầu biết suy nghĩ cũng là lúc con bắt đầu làm khổ mẹ.Năm con 14t,con biết đến heroin,lúc đó con nghĩ ra đủ lí do để xin tiền phục vụ cho cái nhu cầu khốn nạn của mình,1 thời gian sau thì mẹ phát hiện và chuyển con đi nơi khác sống nhưng cũng phải 2 năm sau con mới dứt đc hẳn.Sau đó là khoảng thời gian 7 năm con ko dính đến Heroin nhưng lại lao vào những cuộc chơi vô bổ thâu đêm suốt sáng ở các vũ trường,nhà nghỉ...rồi cả cờ bạc nữa, con cứ hồn nhiên "mẹ ơi!cho con tiền trả tiền lô,mẹ ơi!cho con tiền trả tiền bóng,mẹ ơi!cho con tiền chuộc xe...".Con cứ cố tình ko chịu hiểu là để kiếm đc đồng tiền lo cho cuộc sống mẹ cũng đã quá vất vả rồi.Từ năm con 14t đến bây giờ đã là 15 năm,đêm giao thừa năm nào mẹ cũng nói với con 1 câu "thôi chuyện cũ thì cho qua nhưng mẹ chỉ mong mày thêm 1 tuổi mới biết suy nghĩ cho mẹ đỡ khổ" thế mà chưa năm nào con làm cho mẹ đc toại nguyện,con cũng ko dám chắc là đến bao giờ con mới thực hiện đc mong ước đó của mẹ.Nhiều khi,con cứ nghĩ giá như mẹ có thể vô trách nhiêm 1 chút,ko quan tâm đến con 1 chút và đừng hi sinh cho con nhiều như thế...Nhưng không,mẹ vẫn cứ là mẹ,vẫn giành cho con tất cả những gì tốt đẹp nhất và sẵn sàng tha thứ cho mọi tội lỗi của con vô điều kiện đến n lần.Từ đáy lòng mình,con mong có đủ nghị lực để thay đổi,để làm đc như mẹ mong ước,để mọi lỗi lầm chỉ còn là quá khứ.

Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

"....Nước biển bao la
    ko đong đấy tình mẹ
    ............................
    Nếu ai còn mẹ
    xin đừng để mẹ khóc
    đừng để mẹ buồn
    lên mắt mẹ nghe con"

Tôi cũng giống như bạn...Nhưng tôi và bạn đều Hp vì vẫn còn mẹ,một Hp lớn lao vô bờ bến mà ta đã vô tình lãng quên....Điều đó thật là buồn và buồn hơn bao h hết nếu điều đó vẫn xảy ra. hãy cố gắng,thật cố gắng để điều đó ko bao h sảy ra nữa. Ok.
    ( cũng là một thông điệp nhỏ muốn gửi tới những ai vẫn còn có mẹ )

Anh cũng chưa làm gì đc cho mẹ anh Tuấn à ,lên anh cũng chẳng biết nói với em cái gì
    Cả anh và em đều còn mẹ , hãy làm luôn và ngay những điều mẹ của anh em mình đang mong đợi
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Thôi ráng lên " Kon "
    Nói được là fai làm được chứ
    Một sớm mai kia thức giấc... chợt thấy " hư vô " trong đời...:48:

Quote Originally Posted by mizzlonely View Post
    Thôi ráng lên " Kon "
    Nói được là fai làm được chứ
    Bạn ơi! tớ tát cho bạn phát lòi ruột chít bi giờ chứ lị,ăn nói thế ah? HẢ???
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

Thôi anh ơi cuộc chơi nào rồi cũng đến lúc tàn.Ae cố gắng đừng để cuộc đời mình tàn mà cuộc chơi vẫn còn nhé.Em thì cũng chẳng hơn gì anh cả,em cũng giống như anh thôi đều rất thương mẹ,ko muốn làm 1 điều gì để mẹ phải buồn,phải tủi.cố lên anh zai ae mình cùng cố gắng anh nhé.lời khuyên chân thành là nếu anh online y!m thì nên để off nick hoặc là ko ol y!m nữa dc thì càng hay.ko dùng điện thoại,nếu có dùng thì nên đổi số mới.như thế thì sx dễ dàng hơn anh ạ.
    Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui,Chọn Tới Chọn Lui Hết Một Ngày......