Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 11 to 20 of 34

Thread: Xin cảnh giác Naltrexone ! Con dao hai lưỡi..

Quote Originally Posted by khanhdq09 View Post
    MagicialS thân mến,
    Tôi ko có ý muốn tranh luận hay sa đà vào những điều có tính chất mà ai ai trên diễn đàn này đều biết..Tôi biết, bạn biết và mọi người cùng biết ! Nên theo tôi, việc phân tích của bạn về việc "ko đồng hành cùng MT " là ko cần thiết lắm..Chẳng có ai thích nghiện,và đã nghiện rồi ai cũng biết là tệ hại chừng nào, và muốn..cai !
    Tôi phản đối bạn khi bạn hiểu cái từ " Ko hối hận " của tôi là tôi tán đồng MT..!!!
    Ai cũng vậy thôi, mắc vào MT tiền bạc, danh dự, nhiều thứ cái khác nữa đều đã mất đi và ko trở lại..Vậy chúng ta nên chấp nhận điều đó hơn là ngồi than van, hối hận này nọ..Đó mới là ý của tôi ! Và tôi tham gia diễn đàn để chia sẻ, để được tham vấn về những điều chưa biết..vv. Chứ xin nói thật, tôi ko thích dùng nơi đây làm nơi để tranh luận về quan điểm,nhân cách sống...vv.Nghiện lâu quá rồi, cuộc đời cũng đã dậy cho tôi quá nhiều điều..
    tranh luận tích cực là một điều nên làm đối với mỗi chúng ta... có thể bạn hay tôi đủ hiểu rồi, nhưng đôi khi quên đi... nên tôi viết là cần thiết để nhắc nhở rằng cần cố gắng hơn nữa trên con đường giã từ ma túy đầy khó khăn này. vì thế mong bạn hiểu rằng ngôn từ của bạn có thể dẫn đến hiểu sai rằng: chấp nhận đầu hàng. Đó là điều nhạy cảm và không nên tồn tại ở một con người có hiểu biết. Rất vui khi tôi cảm nhận sai... vì như vậy nơi đây có thêm một người bạn... từ lâu lắm rồi không có ai tranh luận, cũng buồn. chào mừng bạn đến với Niềm Tin và chúc bạn một buổi tối tốt lành :31:
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Quote Originally Posted by khanhdq09 View Post
    Thưa Bs,
    .......................
    Rất cảm ơn Bs đã reply và quan tâm tới bài của em...
    Thân chào Bs và mong luôn nhận được hỗ trợ, tư vấn từ phía Bs.
    mình thấy ông này miệng lưỡi quá... đá đểu bs HT mấy phát giờ lại nghe ngọt thía? :31: chẳng bít bs HT cảm xúc thía nào nhỉ? :31:

Dẫu sao thì bạn ấy nói là cũng chuẩn rồi.
    Nếu đã muốn từ bỏ hẳn chắc cũng chẳng cần uống cái quái rì đâu.
    Ai mà cứ đi uống mãi thế đc chứ. 4, 5 cái viên rì rì đó nói ở trên lại gần bằng 1 cái viên rì rì đó tổng hợp.
    Đắt đỏ nhỉ :onion-head-26:
    Một sớm mai kia thức giấc... chợt thấy " hư vô " trong đời...:48:

Quote Originally Posted by MagicianS View Post
    tranh luận tích cực là một điều nên làm đối với mỗi chúng ta... có thể bạn hay tôi đủ hiểu rồi, nhưng đôi khi quên đi... nên tôi viết là cần thiết để nhắc nhở rằng cần cố gắng hơn nữa trên con đường giã từ ma túy đầy khó khăn này. vì thế mong bạn hiểu rằng ngôn từ của bạn có thể dẫn đến hiểu sai rằng: chấp nhận đầu hàng. Đó là điều nhạy cảm và không nên tồn tại ở một con người có hiểu biết. Rất vui khi tôi cảm nhận sai... vì như vậy nơi đây có thêm một người bạn... từ lâu lắm rồi không có ai tranh luận, cũng buồn. chào mừng bạn đến với Niềm Tin và chúc bạn một buổi tối tốt lành :31:
    Chào MagicialS

1/ Tôi và rất nhiều anh em khác tham gia vào diễn đàn là để sẻ chia, tâm sự, truyền lại cho nhau những bài thuốc hay, kinh nghiệm quí,và cả những thắc mắc khi tri thức con người là có hạn.Ai tham gia có lẽ cũng hầu như đều mong có một ngày mai để làm lại..Trên con đường để đoạn tuyệt với MT chẳng ai ko " đầu hàng" nó vài đôi ba lần..Đó cũng là lí do tôi có mặt ở đây với các bạn, với những "Người cùng khổ "..Động viên nhau đó là một điều tốt, nhưng " nhắc nhở" lại là một vấn đề khác MagicialS à..Trong quãng đời dài và đen tối của tôi, tôi chẳng quên một điều gì hết, có chăng tôi quên chưa nói một lời tạ ơn tới người vợ yêu quí của tôi..Một người đàn bà đã hi sinh rất nhiều thứ trên cõi đời này để 13 năm qua luôn bên tôi, động viên tôi, thức những đêm trắng vì chồng.., chịu những ánh mắt xa lánh của bè bạn..vv.
    2/ Bạn muốn kết bạn với tôi? Điều đó có thể được MagicialS ạ, còn tranh luận tích cực với bạn cốt để cho bạn.." đỡ buồn !" thì tôi ko có thời gian đâu bạn ạ..
    - Tôi rất cởi mở và luôn muốn có thêm nhiều người bạn tốt trong đời, nhưng nói thật là tôi ko thích kết bạn nghiện ( Dù đang còn chơi hay đã nghỉ..), các anh em ở đây biết rồi đấy, bạn nghiện "kết bạn" với nhau nhanh lắm, vừa gặp hôm nay, ngày mai đã như thân lắm rồi..Để rồi cái "tình bạn" ấy cũng biến nhanh ko kém..!!!
    - Hiện giờ, tôi vẫn đang..Nghiện nên tốt nhất chẳng nên kết bạn với tôi làm gì..Nhỡ cái..Hơn nữa, tôi chẳng muốn nhảy vô phá hoại cuộc đời đang tốt đẹp của ai đó..Bạn chẳng hạn? bạn cai bao năm rồi ???
    3/ MagicialS : Quan hệ giữa tôi và Bs HT đơn thuần là sự giao lưu giữa một Mem và một Tư vấn viên của Diễn đàn,tôi chỉ có một"cái lưỡi" để nói những gì trung thực và thẳng thắn, tôi ko có bất kể ác cảm hay vấn đề gì với Bs HT lẫn Bạn, vậy tôi mong muốn Bạn ko nên tạo một "câu chuyên" gì đó ở đây. Đây là diến đàn mở, và là nơi để tất cả mọi người cùng sinh hoạt trên tinh thần đoàn kết, thương yêu,giúp đỡ nhau..

Thân chào

Mình ko thik dài dòng, với người nghiện như mình uống Nal là bổ , không uống thì khổ thế thôi
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

xin lỗi khanhdq09 nhé... khi bạn còn nghiện bạn chẳng có gì để chia sẻ với người khác đâu. vì thế hãy cố gắng cai đi rồi hãy nói.

xin lỗi khanhdq09 nhé... khi bạn còn nghiện bạn chẳng có gì để chia sẻ với người khác đâu. vì thế hãy cố gắng cai đi rồi hãy nói.
    Vậy cậu ở đây làm gì vậy hả Mag??? với tư cách là một " Tư vấn viên " ??? Diễn đàn là nơi chia sẻ của tất cả mọi người, những người có thể đã tìm được niềm tin,và cả những người chưa tìm được niềm tin..Chứ ko phải là của cá nhân cậu đâu!!! Muốn là một " tư vấn viên" cậu phải học cách khéo léo trong cư xử với mọi thành phần..nghiện ( có thế cậu mới tư vấn hay khuyên người ta được chứ ), cậu nói rằng cậu ko nghiện, cậu ko phải là Bác sĩ..Vậy cậu chả có một chút "trọng lượng" nào với cá nhân tôi cả để tôi phải nghe "Nhắc nhở" của cậu..
    Hôm nay, tôi bận việc cty đột xuất nên lỡ hẹn với SK ( Người tôi đã biết từ gần 10 năm nay, từ khi trang Web này còn chưa ra đời, và đây mới là người làm tôi kính phục về chuyện nói được, làm được..Dù SK ít tuổi hơn tôi nhiều.). Tôi sẽ hỏi SK xem có phải Diễn đàn này ko cho anh em nghiện cất tiếng nói hay ko???

Đừng vì chút tự ái vớ vẩn, ghen ghét cá nhân để mất tình đoàn kết trên diễn đàn Sinh à...Bạn thích được khuyên răn người khác, nhưng cá nhân tôi, tôi ko cần bạn làm điều đó! Nói thẳng ra đấy..thế là đá đểu, tạo dư luận..Cậu tôi chưa gặp, chưa biết ở tỉnh vùng núi phía Bắc là ở tỉnh nào,nhưg cậu nhỏ nhen lắm..Chân thành rút kinh nghiệm đi !!!

mỗi người nhịn 1 chút, bớt vài câu có sao.
    còn nghiện hay kg cũng là thành viên
    ở vùng núi hay ở đâu cũng là thành viên.
    còn về 2 mặt của thuốc chống tái cá nhân thienlong kg uống thuốc gần 2 tháng,thấy cũng bình thường kg vân đề gì và cũng chưa có ý định uống lại. sau thời gian đầu khó khắn giờ chơi lại hay kg là ở.... kg nhẽ phải uống.....cả đời sao.
    tl kg chủ quan,cũng kg quá cẩn thận cái gì đến sẽ đến cái gì kg đến sẽ qua được hiện tại chưa nói lên điều gì cả.
    tl để mọi thứ cho thời gian nói tiếp!
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Hai đồng chí này tranh luận theo tôi thế là đủ rồi đấy ,nếu như mỗi người cứ thêm một câu thì cuộc tranh luận này có chiều hướng đi xuống và mất hòa khí .các bạn viết ra không chỉ có mấy anh em chúng ta đọc mà rất rất nhiều người đọc vậy hãy cân nhắc có lên tranh luận theo chiều hướng này ko nhá
    Còn quan điểm của tôi về diễn đàn "Dành cho ai ?dành cho ai nghiện ,đã từng nghiện và cả người không nghiện, còn tôi lúc tôi nghẹo tôi vào đây tìm hiểu kinh nghiệm để cai ,tìm hiểu về các loại thuốc để hỗ trợ tôi làm lại cuộc đời và tìm sự đồng cảm và chia sẻ ,còn về động viên người khác thì thật sự là ,chỉ khi tôi đã cai đc nghiện tôi mới dám động viên người khác chứ nếu tôi ngày nào cũng bem mà đi động viên người khác thì ai nghe
    Tôi cũng ko hiểu về thuốc... nhưng một điều tôi hiểu ,thuốc nào chẳng có chống chỉ định
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

chỉ cần có sự chân thành và sự chia sẻ từ tận đáy lòng mình thì cho dù người đó là ai ?
    đang trong hoàn cảnh nào hay đang ở một địa vị nào trong XH........thì tôi nghĩ điều đó rất đáng trân trọng..hơn rất nhiều thứ." chia sẻ" theo tôi nó khác với "động viên" . vì "chia sẻ nó làm cho nỗi buồn vơi đi một nửa và niềm vui nhân lên gấp đôi" như ai đó đã từng nói vậy. (ai đó có thể cho là tôi văn vở cũng đc,ko sao,tôi cũng sẽ ko tranh luận)

Khi mới vào diễn đàn này,tôi đã đc cảm nhận về Mag qua nhưng lời nói,những bài viết....một con người rất trân thành,và thâm tuý...thật lòng tôi muốn đc như vậy và tôi đã nể phục và đang học hỏi,thạm chí cả ngay lúc này đây tôi cũng vẫn vậy.
    tôi thấy vui vì cái tinh thần tích nhỏ nhoi đó của tôi,và xin cám ơn Mag vì ông mà tôi có cái niềm vui đó...Tôi cũng rất thích và cám ơn những bài viết của Khanhdq09 vì phần lớn trong đó là chia sẻ. tôi ko có ý xen vào tranh luận của hai người...tôi chỉ có ý muốn tranh luận theo một chiều hướng tốt đẹp mà thôi...hãy đơn giản hoá và thực tế mọi vấn đề..Mag có hiểu tôi ko?
    Tôi biết lúc tôi đang viết những dòng chữ này là lúc Mag cùng phu nhân và gia đình đang Du lich ở Hạ long.tôi rất tiếc vì điều kiện lúc này....thôi đành chúc cho cho mọi người một chuyến thăm quảng ninh thật sự vui vẻ và Hạnh phúc.........hẹn Mag một lúc nào đó " ......tâm thanh thản" .

Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast