Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 30 of 34

Thread: Xin cảnh giác Naltrexone ! Con dao hai lưỡi..

Mình cũng giống bạn sử dụng Nal đc 1 năm ko uống nữa >> ko đến 1 tuần nghiện lại ngay , mà nghiện lại nhanh và tăng liều với mức kjnh khủng 1 tuần chơi với liều lượng như mình chơi rền 1 năm >> cũng may do suy nghĩ kịp cùng với sự động viên của Gia Đình mà mình đã bỏ đc và uống lại Nal
    . Đúc rút kjnh nghiệm của mình thì đã uống Nal rồi mà nghỉ ko uống nữa thì đừng chơi lại >> ko kiểm soát đc đâu :130:
    !! Đc CÁi Đẹp Zai...Kute...Ngoan Ngoãn...Hiền Lành...Có XE Đạp Riêng... Mỗi Tội Nghiện !! :97:

Quote Originally Posted by caydangtinhdoi View Post
    chỉ cần có sự chân thành và sự chia sẻ từ tận đáy lòng mình thì cho dù người đó là ai ?
    đang trong hoàn cảnh nào hay đang ở một địa vị nào trong XH........thì tôi nghĩ điều đó rất đáng trân trọng..hơn rất nhiều thứ." chia sẻ" theo tôi nó khác với "động viên" . vì "chia sẻ nó làm cho nỗi buồn vơi đi một nửa và niềm vui nhân lên gấp đôi" như ai đó đã từng nói vậy. (ai đó có thể cho là tôi văn vở cũng đc,ko sao,tôi cũng sẽ ko tranh luận)

Khi mới vào diễn đàn này,tôi đã đc cảm nhận về Mag qua nhưng lời nói,những bài viết....một con người rất trân thành,và thâm tuý...thật lòng tôi muốn đc như vậy và tôi đã nể phục và đang học hỏi,thạm chí cả ngay lúc này đây tôi cũng vẫn vậy.
    tôi thấy vui vì cái tinh thần tích nhỏ nhoi đó của tôi,và xin cám ơn Mag vì ông mà tôi có cái niềm vui đó...Tôi cũng rất thích và cám ơn những bài viết của Khanhdq09 vì phần lớn trong đó là chia sẻ. tôi ko có ý xen vào tranh luận của hai người...tôi chỉ có ý muốn tranh luận theo một chiều hướng tốt đẹp mà thôi...hãy đơn giản hoá và thực tế mọi vấn đề..Mag có hiểu tôi ko?
    Tôi biết lúc tôi đang viết những dòng chữ này là lúc Mag cùng phu nhân và gia đình đang Du lich ở Hạ long.tôi rất tiếc vì điều kiện lúc này....thôi đành chúc cho cho mọi người một chuyến thăm quảng ninh thật sự vui vẻ và Hạnh phúc.........hẹn Mag một lúc nào đó " ......tâm thanh thản" .
    @caydangtinhdoi ; dotien_ninh ;thienlong...Cùng tất cả các anh em thân quí !

Mình xin giới thiệu, mình là Khánh, năm nay 40, hiện đang sinh sống tại HN. Mình nghiện từ 95, một sự tò mò của bản thân cùng với trào lưu được gọi là "sành điệu" thủa đó.Vâng cái "sành điệu" đó nó đã kéo cả một quãng đời có lẽ sung sức nhất đời mỗi con người,tiền bạc,danh dự, tình bạn,tình họ hàng..Nói ko ân hận thì tôi cũng đã nói hơi quá một chút, làm con người làm sao ko thể ko suy nghĩ và hối tiếc phải ko các bạn? Điều tôi đau lòng nhất là giừo đây nhìn tương lai 2 đứa con xinh xắn của tôi..Tương lai chúng sẽ về đâu, có tươi sáng ko khi mà người bố chúng vẫn đang là kẻ nô lệ của MT..
    Tôi cai nhiều lắm các bạn ạ,có thể nói gần như ko thành công cho đến khi gặp được Naltrexone, một phương án khả dĩ nhất với những kẻ nghị lực đã xuống rất thấp như tôi.Có điều do bản tính ưa học hỏi, quan sát sự việc..vv nên tôi thực sự có chút lo lắng ( Tôi nghĩ là chính đáng ! ) về Nal, đó là như tôi đã tâm sự, nghĩa là dừng Nal lúc nào tôi..chết lúc đó !!! Chính vì thế tôi có post một bài như lời tự sự với tất cả các anh em trên diễn đàn để xem có anh em nào có tình trạng giống tôi, cùng chia sẻ và động viên nhau trên con đường gian khó này..Dù tuổi đã lớn, nhưng tôi chưa một ngày mất đi nièm tin, hi vọng rằng tôi sẽ từ bỏ được hẳn MT..
    Cũng xin tâm sự với các anh em, quan điểm của tôi khi giao lưu ở bất kì diễn đàn nào, tôi cũng muốn duy trì tình bằng hữu, giữ sao cho đẹp hòa khí với nhau, sẻ chia, động viên nhau nếu thương quí nhau,và nếu có cơ sở thì phải vạch mặt chỉ tên những kẻ bịp bợm, vô diễn đàn để bán thuốc có tính chất mua rẻ bán đắt trên đồng tiền của những anh em vốn đã khốn khó vì..nghiện! Những trò này sẽ được ngụy trang với nhiều hình thức khéo léo..Nói vậy các anh em hiểu rồi !!! Tất nhiên, ko phải bất kì ai cũng vậy.Đâu đó vẫn có những người có tâm, ngày đêm miệt mài với những thắc mắc, nghĩ suy vì anh em chúng ta, một cộng đồng rất đặc biệt trong xã hội.
    @MagicialS : Tôi nói thật, tôi cũng ko có ác cảm gì với cậu đâu..Nhưng cậu nhảy vô lên lớp cho tôi bài..Ko nên thế này thế nọ đâm ra tôi cũng hơi bực mình..Vì, ở các lĩnh vực khác trong CS, tôi sẵn sàng lắng nghe,vì tri thức của tôi cũng là có hạn..Nhưng riêng cái vụ "Nghiện" thì tôi rất dị ứng..ai đó lên lớp ! Còn chia sẻ, động viên thì OK, tôi rất quí trọng..
    Đôi dòng tâm sự với các bạn trong room này để các bạn thêm hiểu tôi, cũng như luôn luôn mong muốn được làm bạn với tất cả các bạn,các bạn sẽ giúp tôi tìm được rất nhiều ý nghĩa mà có lẽ tôi đã đánh mất đâu đó..

Thân chào các bạn !

Quote Originally Posted by tuan2010 View Post
    Mình cũng giống bạn sử dụng Nal đc 1 năm ko uống nữa >> ko đến 1 tuần nghiện lại ngay , mà nghiện lại nhanh và tăng liều với mức kjnh khủng 1 tuần chơi với liều lượng như mình chơi rền 1 năm >> cũng may do suy nghĩ kịp cùng với sự động viên của Gia Đình mà mình đã bỏ đc và uống lại Nal
    . Đúc rút kjnh nghiệm của mình thì đã uống Nal rồi mà nghỉ ko uống nữa thì đừng chơi lại >> ko kiểm soát đc đâu :130:
    Đấy, bạn nói đúng..Thà ko uống Nal, bạn có ý định chơi lại thì bạn vẫn kiểm soát được mình, thậm chí đấu tranh tư tưởng được..Nhưng đã uống Nal, mất kiểm soát hoàn toàn, như một con thiêu thân,chả có lí trí hay gì gì hết, chỉ có MT,MT và ..MT..
    Mình đợt uống Nal được lâu nhất là gần 20 tháng, ngưng lại cái là chết sau...4 ngày, trung bình các đợt uống 3,6 tháng thì cũng vậy, ngưng lúc nào..chết chắc lúc đó!!! Vậy là muốn chấp nhận ko nghiện, thì chỉ có uống Nal đến lúc nhắm mắt xuôi tay !!! Có một cậu bạn, uống Nal được gần 4 năm,đã tự tin lắm rồi, vậy mà ngưng thuốc đúng 5 ngày là đi mua..hàng về chơi !!!
    Thật hết sức nan giải, khi mà cắt cơn xong thì ko uống Nal thì cũng..chết,mà phải công nhận Nal có tác dụng triệt tiêu tình trạng trầm uất sau cai rất tốt, tốt hơn rất nhiều các loại thuốc chống trầm cảm ( Riêng mình,các loại thuốc chống trầm cảm toàn hạng nặng cả mà chả ăn thua,vd: Levomepromazine,stablon... ).

Đấy, bạn nói đúng..Thà ko uống Nal, bạn có ý định chơi lại thì bạn vẫn kiểm soát được mình, thậm chí đấu tranh tư tưởng được..Nhưng đã uống Nal, mất kiểm soát hoàn toàn, như một con thiêu thân,chả có lí trí hay gì gì hết, chỉ có MT,MT và ..MT..
    Mình đợt uống Nal được lâu nhất là gần 20 tháng, ngưng lại cái là chết sau...4 ngày, trung bình các đợt uống 3,6 tháng thì cũng vậy, ngưng lúc nào..chết chắc lúc đó!!! Vậy là muốn chấp nhận ko nghiện, thì chỉ có uống Nal đến lúc nhắm mắt xuôi tay !!! Có một cậu bạn, uống Nal được gần 4 năm,đã tự tin lắm rồi, vậy mà ngưng thuốc đúng 5 ngày là đi mua..hàng về chơi !!!
    Thật hết sức nan giải, khi mà cắt cơn xong thì ko uống Nal thì cũng..chết,mà phải công nhận Nal có tác dụng triệt tiêu tình trạng trầm uất sau cai rất tốt, tốt hơn rất nhiều các loại thuốc chống trầm cảm ( Riêng mình,các loại thuốc chống trầm cảm toàn hạng nặng cả mà chả ăn thua,vd: Levomepromazine,stablon... ).

uhm... zz... mình vẫn thấy khó chịu lắm... nhưng thôi, đang phấn đấu lên chức chủ tịch clb những người đùa dai, nên thôi. kẻo các bạn lại than càng can càng làm già, lắm mồm... he he, chân thành xin lỗi anh Khánh nhé... thật lòng không dám lên lớp anh, cũng thật lòng chẳng dám nhắc nhở anh điều gì cả... mỗi người đều có cái tôi của mình và Mag nghĩ chúng ta sẽ hiểu nhau nhiều hơn qua thời gian. dẹp cái tôi của mình sang một bên, xin lỗi anh vì đã khiến anh phiền lòng. tranh luận tích cực là tốt, đấu tranh để hướng tới những điều tốt đẹp mới là chia sẻ... (ui cái mồm... lại thích triết lý rồi... :45. thôi, Mag không nói nữa, từ giờ xin phép được tranh luận với anh Khánh về chuyên môn thôi... he he, anh hãy đợi đấy... :31:
    Qua đây cũng mong Niềm Tin bỏ quá cho... làm các bạn phiền lòng thật là ngại... có gì không phải mọi người bỏ qua nhé... ai thương Mag thì click vào nút thanks ấy :45:
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Quan điểm của Mag vẫn là vấn đề con người. thuốc, dù có tốt đến mấy cũng chỉ hỗ trợ chúng ta thôi. Cái cần thiết ở đây là lòng quyết tâm và khát khao giã từ ma túy... chứ không phải là cứ uống nal thì là vượt qua được ma túy.
    và không thể đổ lỗi cho vì uống nal mà khi dừng lại lại lao vào ma túy, vấn đề ở đây vẫn là phạm trù con người thôi.
    nal đã làm tốt nhiệm vụ của nó... việc sau khi dừng nal và tái nghiện là việc của cá nhân, còn tái nghiện như con thiêu thân là điều hiển nhiên đúng vì nal đã hoàn thành nhiệm vụ phong bế của mình... muốn nghiện lại được tất nhiên phải vượt qua ngưỡng đó.
    tái nghiện có nhiều lý do, nhưng theo tôi đó là một sự lựa chọn... đã nói và xin nói lại đó là một sự lựa chọn... một sự lựa chọn ích kỷ và ngu ngốc...
    nên xin người... đừng bao biện, đừng đổ lỗi cho nal.

Quote Originally Posted by MagicianS View Post
    uhm... zz... mình vẫn thấy khó chịu lắm... nhưng thôi, đang phấn đấu lên chức chủ tịch clb những người đùa dai, nên thôi. kẻo các bạn lại than càng can càng làm già, lắm mồm... he he, chân thành xin lỗi anh Khánh nhé... thật lòng không dám lên lớp anh, cũng thật lòng chẳng dám nhắc nhở anh điều gì cả... mỗi người đều có cái tôi của mình và Mag nghĩ chúng ta sẽ hiểu nhau nhiều hơn qua thời gian. dẹp cái tôi của mình sang một bên, xin lỗi anh vì đã khiến anh phiền lòng. tranh luận tích cực là tốt, đấu tranh để hướng tới những điều tốt đẹp mới là chia sẻ... (ui cái mồm... lại thích triết lý rồi... :45. thôi, Mag không nói nữa, từ giờ xin phép được tranh luận với anh Khánh về chuyên môn thôi... he he, anh hãy đợi đấy... :31:
    Qua đây cũng mong Niềm Tin bỏ quá cho... làm các bạn phiền lòng thật là ngại... có gì không phải mọi người bỏ qua nhé... ai thương Mag thì click vào nút thanks ấy :45:

OK! Mag...Chả có vấn đề gì đâu..Mình cũng chẳng có tính để bụng...Có gì cứ.."Phang" luôn !!!

Quote Originally Posted by MagicianS View Post
    Quan điểm của Mag vẫn là vấn đề con người. thuốc, dù có tốt đến mấy cũng chỉ hỗ trợ chúng ta thôi. Cái cần thiết ở đây là lòng quyết tâm và khát khao giã từ ma túy... chứ không phải là cứ uống nal thì là vượt qua được ma túy.
    và không thể đổ lỗi cho vì uống nal mà khi dừng lại lại lao vào ma túy, vấn đề ở đây vẫn là phạm trù con người thôi.
    nal đã làm tốt nhiệm vụ của nó... việc sau khi dừng nal và tái nghiện là việc của cá nhân, còn tái nghiện như con thiêu thân là điều hiển nhiên đúng vì nal đã hoàn thành nhiệm vụ phong bế của mình... muốn nghiện lại được tất nhiên phải vượt qua ngưỡng đó.
    tái nghiện có nhiều lý do, nhưng theo tôi đó là một sự lựa chọn... đã nói và xin nói lại đó là một sự lựa chọn... một sự lựa chọn ích kỷ và ngu ngốc...
    nên xin người... đừng bao biện, đừng đổ lỗi cho nal.
    KO, Mag có lẽ ko nghiện, bản thân ko có quá trình cai, tái, cai, tái và đặc biệt ko uống Nal vậy rất khó để nói đến vấn đề này, mình ghét nhất tính bao biện..Tự mình làm rồi đổ vấy cho cái này cái nọ ! MÌnh luôn sẵn sàng ngẩng cao cái đầu nhận lỗi..
    Mag cũng ko nên sa đà vào vấn đề tranh luận về dược lý của Nal..Vì ai cũng biết nó phong bế các thụ thể tiếp nhận MT trong não..Vấn đề chính K và có thể một số bạn khác nói đến chính là hậu uống Nal, cứ ngưng thuốc chẳng lẽ ta chấp nhận...chết sao??? Mag ko thể hiểu nổi cơn điên cuồng vì MT sau khi dừng Nal ( Trong nhiều tháng..) nó gớm ghê thế nào đâu, ko có kiểm soát,ko lí trí..thèm thuồng mà nếu có thể tháo cầu Bãi cháy ra bán được, thì cũng làm..và đúng là đã chơi lại sau một đợt dùng Nal thì lượng MT chơi 1 tháng bằng cả năm chơi lai rai thật !
    Với cái tri thức hạn hẹp của mình, mình rất phân vân hay đây là mưu mô của các hãng Dược sx ra Nal..Mày đã dùng thuốc của tao là chúng mày phải dùng cả đời ! Chuyện này ko lạ với các hãng Dược lớn trên TG, vì lợi nhuận cả mà..người ta sẵn sàng dùng đủ mánh khóe, có thể là tàn nhẫn nhất cho những bệnh nhân của mình ! Giả thuyết thứ 2, họ chỉ có thể nghiên cứu được đến thế..Những thứ sau đó, họ ko thể kiểm soát được vì nhiều lí do..
    Thật ra mình đã uống Nal rất nhiều đợt, nhiều thời kì nên có lẽ mình có cảm nhận rất rõ vụ này..Chính vì vậy mới đem ra thắc mắc, xem có ai giống vậy ko? chứ còn nói đơn giản, uống thì ko nghiện, ko uống thì khổ như bác nào nói đấy thì ...còn nói làm chi cho nó thêm dài dòng !!! Thân các bạn..

Quote Originally Posted by khanhdq09 View Post
    KO, Mag có lẽ ko nghiện, bản thân ko có quá trình cai, tái, cai, tái và đặc biệt ko uống Nal vậy rất khó để nói đến vấn đề này, mình ghét nhất tính bao biện..Tự mình làm rồi đổ vấy cho cái này cái nọ ! MÌnh luôn sẵn sàng ngẩng cao cái đầu nhận lỗi..
    Mag cũng ko nên sa đà vào vấn đề tranh luận về dược lý của Nal..Vì ai cũng biết nó phong bế các thụ thể tiếp nhận MT trong não..Vấn đề chính K và có thể một số bạn khác nói đến chính là hậu uống Nal, cứ ngưng thuốc chẳng lẽ ta chấp nhận...chết sao??? Mag ko thể hiểu nổi cơn điên cuồng vì MT sau khi dừng Nal ( Trong nhiều tháng..) nó gớm ghê thế nào đâu, ko có kiểm soát,ko lí trí..thèm thuồng mà nếu có thể tháo cầu Bãi cháy ra bán được, thì cũng làm..và đúng là đã chơi lại sau một đợt dùng Nal thì lượng MT chơi 1 tháng bằng cả năm chơi lai rai thật !
    Với cái tri thức hạn hẹp của mình, mình rất phân vân hay đây là mưu mô của các hãng Dược sx ra Nal..Mày đã dùng thuốc của tao là chúng mày phải dùng cả đời ! Chuyện này ko lạ với các hãng Dược lớn trên TG, vì lợi nhuận cả mà..người ta sẵn sàng dùng đủ mánh khóe, có thể là tàn nhẫn nhất cho những bệnh nhân của mình ! Giả thuyết thứ 2, họ chỉ có thể nghiên cứu được đến thế..Những thứ sau đó, họ ko thể kiểm soát được vì nhiều lí do..
    Thật ra mình đã uống Nal rất nhiều đợt, nhiều thời kì nên có lẽ mình có cảm nhận rất rõ vụ này..Chính vì vậy mới đem ra thắc mắc, xem có ai giống vậy ko? chứ còn nói đơn giản, uống thì ko nghiện, ko uống thì khổ như bác nào nói đấy thì ...còn nói làm chi cho nó thêm dài dòng !!! Thân các bạn..
    Có lẽ anh Khánh chưa biết... nên nói để anh Khánh biết nhanh hơn một chút. Mag không phải bác sỹ, cũng chưa từng sử dụng ma túy. Nhưng Mag là THẦY THUỐC, chuyên cai cắt cơn nghiện ma túy, đã có kinh nghiệm 28 năm ...
    Mag vẫn đi tìm một con đường sáng cho bài toán hóc búa này. Nói vậy để anh hiểu Mag biết mình đang làm gì, cần và không cần quan tâm vấn đề gì. thân!

sao lại thế nhỉ? he he he, chắc ấn lộn vào phím nào đó... tự dưng khóa lại... sory nhé! :31:

Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast