Page 4 of 4 FirstFirst ... 234
Results 31 to 34 of 34

Thread: Xin cảnh giác Naltrexone ! Con dao hai lưỡi..

Quote Originally Posted by khanhdq09 View Post
    KO, Mag có lẽ ko nghiện, bản thân ko có quá trình cai, tái, cai, tái và đặc biệt ko uống Nal vậy rất khó để nói đến vấn đề này, mình ghét nhất tính bao biện..Tự mình làm rồi đổ vấy cho cái này cái nọ ! MÌnh luôn sẵn sàng ngẩng cao cái đầu nhận lỗi..
    Mag cũng ko nên sa đà vào vấn đề tranh luận về dược lý của Nal..Vì ai cũng biết nó phong bế các thụ thể tiếp nhận MT trong não..Vấn đề chính K và có thể một số bạn khác nói đến chính là hậu uống Nal, cứ ngưng thuốc chẳng lẽ ta chấp nhận...chết sao??? Mag ko thể hiểu nổi cơn điên cuồng vì MT sau khi dừng Nal ( Trong nhiều tháng..) nó gớm ghê thế nào đâu, ko có kiểm soát,ko lí trí..thèm thuồng mà nếu có thể tháo cầu Bãi cháy ra bán được, thì cũng làm..và đúng là đã chơi lại sau một đợt dùng Nal thì lượng MT chơi 1 tháng bằng cả năm chơi lai rai thật !
    Với cái tri thức hạn hẹp của mình, mình rất phân vân hay đây là mưu mô của các hãng Dược sx ra Nal..Mày đã dùng thuốc của tao là chúng mày phải dùng cả đời ! Chuyện này ko lạ với các hãng Dược lớn trên TG, vì lợi nhuận cả mà..người ta sẵn sàng dùng đủ mánh khóe, có thể là tàn nhẫn nhất cho những bệnh nhân của mình ! Giả thuyết thứ 2, họ chỉ có thể nghiên cứu được đến thế..Những thứ sau đó, họ ko thể kiểm soát được vì nhiều lí do..
    Thật ra mình đã uống Nal rất nhiều đợt, nhiều thời kì nên có lẽ mình có cảm nhận rất rõ vụ này..Chính vì vậy mới đem ra thắc mắc, xem có ai giống vậy ko? chứ còn nói đơn giản, uống thì ko nghiện, ko uống thì khổ như bác nào nói đấy thì ...còn nói làm chi cho nó thêm dài dòng !!! Thân các bạn..
    Em cũng là người đang uống Nal và cũng có lúc ngừng uống để chơi nhưng em ko thấy có cảm giác như anh nói mà chỉ thấy là khi uống thuốc đều thì tư tưởng rất thoải mái. Hơn nữa em đã gặp khá nhiều người uống Nal và từ bỏ hẳn MT rồi, còn chuyện khi dừng thuốc là chơi lại ngay có lẽ là yếu tố con người quyết định thật. Quan trọng là bây giờ uống Nal là giải pháp tối ưu nhất, còn chuyện tác dụng ngược khi dừng thuốc (như các bạn nói) thì chưa có nghiên cứu nào nói đến vậy nên em nghĩ là không nên làm những người định uống Nal và người nhà của họ sợ mà bỏ qua 1 giải pháp tốt, nói vậy mọi người hiểu rồi chứ.
    À còn 1 điều nữa, anh Khánh thắc mắc về bài toán kinh tế khi dùng Nal em thấy hoàn toàn chính đáng nhưng ngược lại đã là bài toán thì phải tính mọi khả năng, đúng ko? Bây giờ nếu uống Nal 2 ngày/viên thì mỗi ngày chỉ mất có 17,5k nhưng nếu ko uống mà chơi lại (99%) thì em cứ cho là có ý thức giữ gìn lắm thì ngày cũng mất 100k (thực tế thì ko tính đc). Vậy nên cách giải nào hay hơn?! Mọi người tự chọn nhé!
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

Quote Originally Posted by Tuan_2.0 View Post
    Em cũng là người đang uống Nal và cũng có lúc ngừng uống để chơi nhưng em ko thấy có cảm giác như anh nói mà chỉ thấy là khi uống thuốc đều thì tư tưởng rất thoải mái.Hơn nữa em đã gặp khá nhiều người uống Nal và từ bỏ hẳn MT rồi,còn chuyện khi dừng thuốc là chơi lại ngay có lẽ là yếu tố con người quyết định thật.Quan trọng là bây giờ uống Nal là giải pháp tối ưu nhất,còn chuyện tác dụng ngược khi dừng thuốc(như các bạn nói) thì chưa có nghiên cứu nào nói đến vậy nên em nghĩ là không nên làm những người định uống Nal và người nhà của họ sợ mà bỏ qua 1 giải pháp tốt,nói vậy mọi người hiểu rồi chứ.
    Để cai hay chơi, người nghiện như anh em mình đấu tranh tư tưởng nhiều lắm. Thường thì "chơi lại" luôn chiếm lợi thế. Mọi lần sau khi cai, buổi sáng trước khi đi làm cố nhắc mình ko chơi và thề ko chơi, yên ổn được đến trưa bỗng dưng nhớ đến nàng Hê, gần đó lại có thằng bán thuốc thế là "nảy số". Đã bị nghiện rồi cai hay chưa cai thì ngày nào anh em mình chẳng dành một chút time nghĩ tới nàng, những lúc đó tư tưởng ko vững vàng, mà lại có điều kiện thì ai mà đỡ nổi. Qua một thời gian mình tìm hiểu về Nal và mình đã quyết định sử dụng nó, thật ra mình cũng chưa hiểu hết tính chất và dược học của Nal, với mọi người thế nào thì mình ko biết nhưng kể từ khi uống mình thấy cũng có phần nào hiệu quả, vì theo quan điểm riêng mình Nal có tính dọa ma, đọc những bài viết của những người đã từng uống mà cố tình chơi hê vào nó phản ứng thế nào lên rất hãi. Bởi vậy mỗi buổi sáng khi số má chưa nẩy thì mình uống 1 viên thế là cả ngày muốn nảy số thì cũng chịu. Vì đối với Hê chơi hay ko chơi ý thức của mình không thể kiểm soát được, nhưng uống Nal vào thì hoàn toàn có thể yên tâm.

Nhưng quan trọng nhất vẫn là người nghiện phải có quyết tâm hợp tác với Nal để từ bỏ ma tuy, còn không chỉ có thuốc thánh, có thể là mình uống Nal 2 năm hay 5 năm nếu bỏ đc matuy mình vẫn cứ uống, uống đến khi nào cảm thấy quên hẳn matuy thì thôi.
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by MagicianS View Post
    Có lẽ anh Khánh chưa biết... nên nói để anh Khánh biết nhanh hơn một chút. Mag không phải bác sỹ, cũng chưa từng sử dụng ma túy. Nhưng Mag là THẦY THUỐC, chuyên cai cắt cơn nghiện ma túy, đã có kinh nghiệm 28 năm ...
    Mag vẫn đi tìm một con đường sáng cho bài toán hóc búa này. Nói vậy để anh hiểu Mag biết mình đang làm gì, cần và không cần quan tâm vấn đề gì. thân!
    Tớ biết Mag sơ sơ là ko phải Bs,ko nghện MT...Có cai thuốc Nam, thuốc Bắc gì đó..?!Thầy thuốc là sao? " Thợ cai"??? năm nay Mag bao tuổi??? mà có tận 28 năm kinh nghiệm??? Có phóng tác quá ko??? Mình hỏi chân thành, vậy cũng mong nhận được đầy đủ thông tin..
    @ Tới tất cả các bạn là...bạn của Mag : Vấn đề gì thì cũng phải có phản biện, thông tin trái chiều..thế mới là Cs, Khoa học cũng vậy thôi ! Đặc biệt, cái khốn nạn của MT nó nằm ở CPU của chúng ta, quá ư khó khăn, gian nan..Chừng nào TG vẫn còn đau đầu về nó thì còn nhiều chuyện, nhiều vấn đề để nói đến nó.Có thuốc để chữa, để cai dứt hẳn MT thì chúng mình cũng đỡ khổ sở...Các bạn có lẽ chưa đọc kĩ những chia sẻ hết sức thành tâm, có tính đúc kết của mình...Mình ko hề nản lòng trong cuộc đấu tranh này,mình cũng ko có ý muốn hù dọa những ai đang và sẽ uống Nal..Đây chỉ là một vấn đề rất nên được đưa ra..cùng mổ xẻ ( Nếu có đủ tri thức ),cùng tìm hiểu thêm..Đó mới là thiển ý của mình các bạn ạ..Cũng ko nên có một sự áp đặt rằng các bạn sinh hoạt trên diễn đàn này lâu hơn tôi thì các bạn có được nhiều đúc rút hơn...Tôi đã vật vã với MT cỡ 15 năm, nên tôi cũng có con đường riêng tìm hiểu về nó,tôi thực lòng mong diễn đàn này thực sự là nơi anh em mình gặp nhau,trao đổi kinh nghiệm, bổ sung kiến thức cho nhau để có những "phương thức" hữu hiệu loại trừ dần dần MT trong mỗi chúng ta..Đó mới là lúc Diễn đàn làm tốt và đúng chức năng của mình ! Nếu chỉ là một diễn đàn một chiều,tự tung hô lẫn nhau,hỏi đáp đơn giản thì tôi nghĩ đó là một diễn đàn chết..
    Cá nhân tôi, sắp tới đây thôi có lẽ sẽ rất cần, rất cần tất cả các bạn động viên và giúp đỡ tôi thêm một lần chót trong bao lần chét đấu tranh với MT..Rất hi vọng ở tất cả các bạn dotien_ninh;caydangtinhdoi;men.7xpro;MagicialS...v v.
    @ MagicialS : Để tránh sự hiểu lầm cho mọi người đang theo dõi topic,bạn liên lạc cho tôi theo Mail : khanhdq09@gmail.com nhé ! Tôi muốn biết thông tin nhiều về bạn,càng nhiều thì bạn lại càng giúp được mình..Nếu như bạn sẵn lòng !

Quote Originally Posted by MagicianS View Post
    Quan điểm của Mag vẫn là vấn đề con người. thuốc, dù có tốt đến mấy cũng chỉ hỗ trợ chúng ta thôi. Cái cần thiết ở đây là lòng quyết tâm và khát khao giã từ ma túy... chứ không phải là cứ uống nal thì là vượt qua được ma túy.
    và không thể đổ lỗi cho vì uống nal mà khi dừng lại lại lao vào ma túy, vấn đề ở đây vẫn là phạm trù con người thôi.
    nal đã làm tốt nhiệm vụ của nó... việc sau khi dừng nal và tái nghiện là việc của cá nhân, còn tái nghiện như con thiêu thân là điều hiển nhiên đúng vì nal đã hoàn thành nhiệm vụ phong bế của mình... muốn nghiện lại được tất nhiên phải vượt qua ngưỡng đó.
    tái nghiện có nhiều lý do, nhưng theo tôi đó là một sự lựa chọn... đã nói và xin nói lại đó là một sự lựa chọn... một sự lựa chọn ích kỷ và ngu ngốc...
    nên xin người... đừng bao biện, đừng đổ lỗi cho nal.
    Mình nói ra chẳng phải là để biện minh cái gì và cũng chẳng phải đổ lỗi cho ai >> mà mình nói ra chỉ là góp ý với anh em rằng thì là khi đã cai rồi mà dùng MT lại thì sẽ nghiện nặng hơn, dễ tăng liều hơn >> cái đấy thì ai đã từng cai và nghiện lại đều biết .
    Cũng như vậy khi đã dùng Nal rồi nghiện lại thì tâm lý sẽ phụ thuộc vào Nal ( kiểu như chơi 1 lần có chết ai đâu và nếu có nghiện thì lại dùng Nal ) >> khó kiểm soát mình lắm ( tâm lý những người đang nghẹo và đã từng nghẹo )
    !! Đc CÁi Đẹp Zai...Kute...Ngoan Ngoãn...Hiền Lành...Có XE Đạp Riêng... Mỗi Tội Nghiện !! :97:

Page 4 of 4 FirstFirst ... 234