Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 37

Thread: Có tình yêu nào như thế không !

Wink

Tôi đã và đang yêu em với tất cả những gì tôi có thể... tưởng như thế đả là đủ, thế nhưng rồi một ngày em lại nói với tôi : " Thôi mình chia tay nhé anh " ... Tôi đã không hiểu vì sao ! Chẳng lẽ tình yêu của tôi dành em cho bâý lâu nay chỉ giống như là bọt bong bóng xà phòng , dễ dàng tan biến như vậy sao ?!
    Em làm tôi quá bàng hoàng..tôi không hiểu vì sao em và tôi lại như vậy nữa ! Tôi chỉ biết chấp nhận sự thật quá đau lòng này thôi ! Tôi biết làm gì nữa khi tình yêu em dành cho tôi đã hết .....

Tôi chỉ biết chúc em hạnh phúc với những gì mình đã lựa chọn..và tôi cũng luôn mong em hãy hiểu lòng tôi .

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

tinh yêu!!!!! đó là cái duy nhất mà con người ko thể nào gượng ép .dù tình yêu của anh có lớn lao như thế nào đi chăng nữa vẫn ko thể níu bước chân em trở lại, đơn giản vì bây giờ em nhận ra rằng em ko yêu anh nữa rồi , đừng làm cả hai thêm đau lòng anh nhé!
    rồi anh sẽ gặp 1 người con gái khác, có lẽ họ sẽ ko xinh , quyến rủ bằng em nhưng họ sẽ dành cho anh tình yêu & long chung thủy ... cái mà em ko làm được. Ngàn lần , em vẫn ko xứng đáng với anh nhưng xin anh hãy dành 1 khoảnh khắc trong anh về em như 1 kỉ niệm đẹp, nhé anh!

RỒI MỘT NGÀY EM BẤT GIÁC NHẬN RA
    TÌNH YÊU EM DÀNH CHO ANH CHỈ LÀ ẢNH ẢO
    NẾU THỜI GIAN NGƯỢC DÒNG QUAY TRỞ LẠI
    EM MONG......
    ANH ĐỪNG GÕ CỬA TRÁI TIM EM....

hay! CNNN nói hay lắm... bài thơ cũng vậy.. quả thật.. trong tình yêu không ai đúng, ai sai.. chỉ có yêu hay không yêu mà thôi.... Tình yêu đích thực chỉ có một.. bởi con người vốn sinh ra là để yêu thương cơ mà.
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

five's Avatar

Xin em đừng nói như vậy
    Những lúc em nói quá khờ khạo
    Có những lần em nói vu vơ
    Làm anh buồn vô cớ
    hoquyphung84@yahoo.com
    Ta đây tên là Five, nên bà con hay gọi chú Five... chú Five... Xin mới đến với quầy xem bói của chú Five... để được nghe qua vài câu phán xét về tính cách qua Tên của bạn nhằm lấy hên đầu năm mới... Xin mời&#33;

five's Avatar

Originally posted by nhocthuytien@Apr 6 2003, 05:40 AM
    hay&#33; CNNN nói hay lắm... bài thơ cũng vậy.. quả thật.. trong tình yêu không ai đúng, ai sai.. chỉ có yêu hay không yêu mà thôi.... Tình yêu đích thực chỉ có một.. bởi con người vốn sinh ra là để yêu thương cơ mà.
    <span style='color:blue'> NTT ui&#33; Đúng,trong tình yêu ko có ai đúng và cũng ko có ai sai ,nhưng sao CNNN và NTT lại cho là như vậy ,trong khi "ANH" có sai lầm gì(nếu có)?chứ trong tình yêu hai bạn ko có chút vị tha nào sao? :huh:
    hoquyphung84@yahoo.com
    Ta đây tên là Five, nên bà con hay gọi chú Five... chú Five... Xin mới đến với quầy xem bói của chú Five... để được nghe qua vài câu phán xét về tính cách qua Tên của bạn nhằm lấy hên đầu năm mới... Xin mời&#33;

Originally posted by five@Apr 6 2003, 06:10 AM

NTT ui&#33; Đúng,trong tình yêu ko có ai đúng và cũng ko có ai sai ,nhưng sao CNNN và NTT lại cho là như vậy ,trong khi "ANH" có sai lầm gì(nếu có)?chứ trong tình yêu hai bạn ko có chút vị tha nào sao? :huh:
    con người vốn được sinh ra là để yêu thương.. mà FIVE... nếu vậy thì làm sao không có vị tha cơ chứ.. nhưng... trong tình yêu .. điều mà có thể nói là yêu hay không yêu. Liệu lòng vị tha có được bù đắp khi tình cảm không còn.. nếu sống với nhau mà chỉ vì trách nhiệm thì thà để người ta hạnh phúc còn hơn níu kéo với một điều dường như biết trước kết quả là không như mong muốn.
    Đã từng tan vỡ.. thì quay trở lại liệu có là con đường tốt đẹp không FIVE?
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

Wink

Hôm nay là SINH NHẬT của em rồi...anh đã mua sẵn món quà mà em thích nhất. Anh đã dự định là anh sẽ tặng em trong dịp SINH NHẬT của em lần này.
    Thế mà , món quà vẫn còn đây. Anh không dám trao tận tay em. Anh chỉ sợ khi gặp lại em, anh sẽ không thể nào kiềm chế được cái cảm xúc này. Anh sợ sẽ làm em cảm thấy ngượng ngùng khi gặp lai anh và anh sợ ....sợ tất cả , em àh..
    Thấy em vui trong ngày hôm nay, anh cũng vui lắm...anh chỉ dám đứng ngoài nhìn vào đám đông đang vây quanh em, em thật xinh đẹp như một bông hoa vậy, anh ước gì anh có thể o bên cạnh em để chia sẻ với em cái cảm xúc này nhỉ....
    Buổi tiệc rồi cũng đã tàn, và anh đành lặng lẽ quay về với món quà xinh xinh chưa dám tặng em trên tay.

Trong TY cũng có những cái ta có thể vị tha được nhưng cũng có những điều ta ko thể chứ, một sự lừa dối lẫn nhau trong TY có thể vị tha được sao ? Hay chỉ vì yêu qua nên anh qua khờ khạo khiến em giận hờn thì chút hờn đó cũng có thể cho qua được phải không ?
    Dâũ một mai thời gian quay trở
    Anh sẽ tìm đến cửa trái tim em
    Anh có biết em không yêu anh thế
    Đành hẹn nhau trong bóng tối tình yêu
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Trong tình yêu , tha thứ chỉ là 1 chút vị gia : nó có thể làm ty thêm mặn nồng nhưng đôi khi cũng làm mặn chát .
    tôi có quen 1 người , nói chính xác hơn là 1 cô gái rất ngây thơ. cô & người yêu chia tay nhau chưa đầy 1 tháng , vâỵ mà người đó đã đi tỏ tình với 1 người con gái khác rất nồng nàn ( chắc đó là bản sao mà anh ta đã từng nói với cô vài năm trước) . người con gái kia ko chấp nhận anh ta. thế là anh ta trở về với mối tình đâù của mình.......cô gái ko hề hay biết người Yêu cô đã phản bội cô & cô sẵn lòng tha thứ.
    quả là người con trai đó rất may mắn , anh ta đã gặp hai người con gái thật tuyệt vời : 1 người giúp anh ta biết tự xâú hổ với chính bản thân mình . Một người dang vòng tay đón nhânj sự trỏ về của 1 con người bội bạc.....
    VÀ HƠN BAO GIỜ HỀT TÔI THÂÝ THƯƠNG CÔ GÁI ĐÓ VÔ CÙNG-

Wink

RO sẵn sàng chấp nhận cô ấy nếu cô ấy quay lại với RO..tha thứ là một đức tính không thể thiếu của mỗi con ngươì mà..nếu như cứ sống mà ôm mối căm thù người khác thì chỉ làm chính mình đau khổ mà thôi

Page 1 of 4 123 ... LastLast