Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 11 to 20 of 37

Thread: Có tình yêu nào như thế không !

trong sự tha thứ và quay trở lại có 2 cái lợi và hại, sau khi hàn gắn.. sự thử thách có thể làm 2 con người hiểu nhau hơn.. sẽ sâu sắc hơn.. nhưng mà cũng có ngược lại đó là ly nước đã đổ thì khó mà có thể còn giữ được nguồn nước trong trẻo như ban đầu!
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

Đấy là một đức tính tốt , hãy rộng lượng với người khác sẽ thấy lòng mình thanh thản hơn , còn người lầm lỗi với mình sẽ phải nhìn lại những gì mình đã làm và họ sẽ thay đổi nếu bít câu buông đao đồ tể , quay đầu là bờ

Tôi không là anh , không là chị , không là ai bởi vì tôi chính là tôi .Tôi không cần bạn xem trọng tôi nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có thể xem thường tôi .

Wink

Originally posted by nhocthuytien@Apr 11 2003, 05:39 PM
    trong sự tha thứ và quay trở lại có 2 cái lợi và hại, sau khi hàn gắn.. sự thử thách có thể làm 2 con người hiểu nhau hơn.. sẽ sâu sắc hơn.. nhưng mà cũng có ngược lại đó là ly nước đã đổ thì khó mà có thể còn giữ được nguồn nước trong trẻo như ban đầu&#33;
    Thế nên trước khi suy nghĩ và thực hiện bất cứ việc gì. Các bạn hãy suy nghĩ đến hậu quả của nó nhé, đừng để đến khi mình cảm thấy hối tiếc thì đã là quá muộn màng &#33;

Hãy giữ chặt hạnh phúc trong tay mình nhé các bạn

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Wink

Hôm qua &#33; Cô ấy mới gọi điện thoại cho RO, chỉ là hỏi thăm bình thường thôi hà, phải nói là lâu lắm rồi RO mới nghe lại giọng nói ngọt ngào của cô ấy. Nhưng sao RO nghẹn ngào quá hong thể nào nói hết những suy nghĩ của mình được : RO muốn hỏi cô ấy có khỏe không, cô ấy như thế nào rồi..những câu đơn giản thôi, mà sao RO không thể thốt lên được
    Cô ấy gần quá mà sao như xa qúa, sau một hồi lâu im lặng RO mới nói được mấy câu. Câu chuyện nhanh chóng kết thúc, nhưng nó làm RO nhớ lại hồi xưa quá.

Wink

Chạy 30km để lên đến BÌNH DƯƠNG thăm em, gặp em anh mừng lắm, anh vẫn mong mặc dù ta chia tay nhau nhưng em và anh vẫn xem nhau như là bạn....
    Thấy em vẫn khỏe và vui vẽ anh mừng lắm, nhưng sao qua cách nói chuyện của em anh cảm thấy dường như giữa chúng ta có cái dzì xa cách lắm, anh vẫn biết sau khi chia tay, nếu như gặp lại có lẽ 2 người đểu rất khó để nói chuyện lại với nhau như xưa được
    Nhưng anh lại không muốn như vậy đâu em...chẳng lẽ em không thể xem anh như một người bạn hay sao...nhìn em ngồi bên cạnh anh, em vẫn như xưa, nhưng sao anh cảm thấy xa lạ quá..giá mà, giá mà...anh lại được ở bên cạnh em..và hiểu được em như xưa nhỉ?
    Em đỗi xử với anh như thể là một người xa lạ, anh buồn lắm, buồn lắm em ơi..nhưng thôi anh đã hiểu : có lẽ gặp lại anh, em cảm thấy chán nản lắm sao.....
    Anh đành lặng lẽ , phóng xe chạy về lại con đường cũ, con đường lúc này sao mà cô đơn và lạnh quá...gió bụi cứ tắp cả vào mắt anh, anh muốn khóc lắm ..em biết không...??? Nhưng anh phải cố nén lòng mình lại , con trai mà..sao lại có thể rơi lệ được...

Nam nhi trí tại bát phương
    Không được khóc chỉ cho cười...
    Trong cuộc sống là phải như dzậy
    Nhưng...tình trường anh khóc có sao đâu :lol:

Ai dám nói rằng anh yếu đuối
    Là con người chớ sỏi đá đâu em
    Giọt nước mắt anh chảy ngược vào tim
    Để khắc ghi một kinh nghiệm...tình trường
    Rồi sao này biết mà đối phó
    Thà phụ người chớ để người phụ ta :lol:

Wink

Originally posted by Romeo@Apr 29 2003, 05:05 PM
    Chạy 30km để lên đến BÌNH DƯƠNG thăm em, gặp em anh mừng lắm, anh vẫn mong mặc dù ta chia tay nhau nhưng em và anh vẫn xem nhau như là bạn....
    Thấy em vẫn khỏe và vui vẽ anh mừng lắm, nhưng sao qua cách nói chuyện của em anh cảm thấy dường như giữa chúng ta có cái dzì xa cách lắm, anh vẫn biết sau khi chia tay, nếu như gặp lại có lẽ 2 người đểu rất khó để nói chuyện lại với nhau như xưa được
    Nhưng anh lại không muốn như vậy đâu em...chẳng lẽ em không thể xem anh như một người bạn hay sao...nhìn em ngồi bên cạnh anh, em vẫn như xưa, nhưng sao anh cảm thấy xa lạ quá..giá mà, giá mà...anh lại được ở bên cạnh em..và hiểu được em như xưa nhỉ?
    Em đỗi xử với anh như thể là một người xa lạ, anh buồn lắm, buồn lắm em ơi..nhưng thôi anh đã hiểu : có lẽ gặp lại anh, em cảm thấy chán nản lắm sao.....
    Anh đành lặng lẽ , phóng xe chạy về lại con đường cũ, con đường lúc này sao mà cô đơn và lạnh quá...gió bụi cứ tắp cả vào mắt anh, anh muốn khóc lắm ..em biết không...??? Nhưng anh phải cố nén lòng mình lại , con trai mà..sao lại có thể rơi lệ được...

Ro đâu có CRY đâu mà..tại vì hạt bụi nào đó vô tình bay dzô mắt RO thôi nên RO mới đau khổ vậy đó...

Có thật là anh lại bị hạt bụi bay vào mắt hông dzâỵ? Hay là anh RO lại khóc nhe gòi
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Wink

Hôm ấy anh vì quá buồn và giận em nên anh mới quay về như vậy..giá mà em kêu anh lại một tiếng, chỉ một tiếng thôi..thì anh đã bỏ qua tất cả và quay lại với em rồi...em ơi vì sao vậy vì sao em lại đối xử với anh như vậy..giá mà, giá mà em kêu tên anh một lần thôi....anh đành lặng lẽ quay về thôi...buồn thật đấy

RO đang cố níu kéo 1 chút gì còn lại?&#33;? hãy bỏ qua tất cả , hãy thử 1 lần trở lại . Biết đâu bây giờ NGƯỜI ẤY đang đợi RO để được nói 2 tiéng : anh ơi&#33;

Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast