Page 1 of 5 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 48

Thread: Nhật ký cai nghiện

Nhật ký cai nghiện

Đã quá nhiều lần cai rồi có lẽ mình và tất cả các bạn đều hiểu cảm giác của mỗi lần cai là mỗi lần đâu đỡn như thế nào vậy mà chúng ta vẫn cứ trong cái vòng luẩn quẩn cai - tái - lại cai . Hôm nay mình quyết định lại phải tiếp tục cái quá trình đau thương này thêm lần thứ bao nhiêu ko nhớ nữa . Uống rất nhiều các loại thuốc rồi và hôm nay gia đình mình quyết định cho mình dùng thử loại thuốc Bông Sen có bán trên thị trường với giá là 1.580.000d ( địa chỉ bán hàng tại trang web của nó )

Ngày thứ 1 : mình bắt đầu uống vào 8h sáng mỗi lần 60ml cách nhau 2,5 tiếng và uống 7 lần trong ngày , đến đêm mình vật quá uống thêm cốc nữa là 8 lần tổng cộng và cảm giác của mình là thế này
    Các triệu chứng của cai nghiện gần như xuất hiện như lúc mình cai bo không dùng thuốc , không thấy nó hỗ trợ được chút nào cả , đêm ngày thứ nhất mẹ mình phải ngồi đấm lưng cho mình suốt vì bị đau thắt lưng quá ko nằm nổi . Đã bik cảm giác khi cai là như thế nào và sẵn sàng đón chờ nó vậy mà cảm giác vẫn thật kinh khủng , thuốc Bông Sen lúc đó gần như chẳng hỗ trợ gì được cho mình . Sau 1 đêm kinh người lăn lộn vật vã và nóng lạnh thất thường cùng hàng chục những triệu chứng sau cai khác mình tiếp quá bước vào ngày thứ 2

Ngày thứ 2 : mình vẫn liệu trình uống thuớc BS như vậy nhưng như các bạn biết đấy ngày thứ 2 là cái ngày rất khủng khiếp trong quá trình cai . Mình cố gắng chịu đựng nhưng dần dần tâm trí mình đã bị khuất phục bởi cơn vật vã điên cuồng . Nhiều lần bước chân ra khỏi cổng nhưng lại quay lại phần vì thương gia đình , thương vợ và thương bản thân mình ... thế rồi đến 17h30 thì mình ko chịu nổi nữa , ý chí đã bị đánh gục mình bỏ đi khỏi nhà và quay quắt tiền nong chơi liền 300.000d tiền thuốc . Chơi phê pha xong mình quay về nhà trong sự tủi nhục và ân hận vô cùng ...mình lại quyết định làm lại 1 lần nữa với 1 ý chí khác
    Đến ngày hôm sau do vẫn còn tiền nên mình chủ động làm phát cuối cùng nữa cho khỏi phải lăn tăn trước khi dừng và phát cuối cùng mình dùng là tầm 9h sáng . Đêm đó do còn chất thuốc trong cơ thể cho dù ít nhưng nó vẫn làm cho mình nằm ngủ được , đến sáng hôm sau thì liệu trình cai nghiện của mình với thuốc BS lại tiếp tục
    Ngày đầu tiên : mình vẫn uống thuốc với liều lượng như vậy nhưng nói thật là mình uống để cho gia đình vui vẻ chứ với cá nhân 1 người nghiện chục năm , cai nghiện tự nghuyện lẫn bắt buộc ở các trung tâm cũng như cai tư các kiểu thì cái thuốc BS đó gần như ko có tác dụng gì với cá nhân mình . Có lẽ do lần cuối cùng mình dùng thuốc là từ 9h sáng hôm trước nên hội trứng sau cai đến với mình khá nhanh trong ngày đầu uống lại thuốc như thế này . Ngày đã khiếp người nhưng đêm đến còn kinh hoàn hơn rất nhiều và mẹ mình lại gần như thức trắng đêm để đấm bóp xoa dịu cơn vật vã cho mình ...

Ngày thứ 2 : vẫn với quá trình uống thuốc chiều theo gia đình mình lại đương đầu với những cơn đau đớn khác mà mình biết nó sẽ đến tiếp tục . Đến chiều mình gọi điện hỏi tư vấn xem có dùng được thuốc ngủ không và được tư vấn là có với thuốc Stilux60 , mình lập tức nhờ em trai ra mua với hi vọng sẽ ngủ được cho đỡ mệt . Tối ăn cơm xong mình uống 2v stilux vào và có lẽ do thuốc ngủ không thể đánh gục đựoc cái thần kinh đã trơ của những người nghiện như ae tụi mình nên mình còn bị công thuốc vật vã ác liệt hơn . Đến 3,4 h sáng có lẽ do cơ thể quá mệt mỏi lại không ăn uống được nhiều nên mình thiếp đi được độ 1 tiếng đồng hồ nhưng 1 tiếng đồng hồ đó là quá quý giá vào lúc này ...

Ngày thứ 3 : Mình đã đỡ hơn , các triệu chứng giảm đi khá nhiều . Tuy vẫn còn ăn được ít nhưng cơ thể đã thấy chuyển biến hơn nhiều . Mình uống thuốc BS giảm xuống còn 5 lần trong ngày và mỗi lần 60ml . Đến đêm mình nằm được yên nhưng vẫn không ngủ được , bố mẹ mình bảo có uống thuốc ngủ không nhưng mình sợ bị công thuốc nên ko dám uống nữa mà cứ nằm rồi lại dậy ra ngồi máy tính ( cũng may buổi chiều mới biết đến diễn đàn này và đăng ký 1 cái nick này để dùng ) vào diễn đàn chơi nói chuyện cùng mấy ae mới quen . 12h đêm mình vẫn không ngủ nổi liều mình ra làm 3 viên stilux nữa với hi vọng ngủ được cơ thể sẽ phục hồi nhanh hơn nhưng mình đã mắc sai lầm . Do uống thuốc mà ko ngủ nổi nên mình như người vật lại vậy , nằm giãy giụa lăn lộn ... trông thật khổ sở . Được độ 2 , 3 tiếng như vậy thì cơ thể xuống sức và quá mệt mỏi nên lịm đi được độ 30 phút . Nhưng sau 30 phút này cơ thể mình đã lấy lại được thăng bằng hơn chút ít . Vẫn ko ngủ được thêm nữa nhưng mình ăn được nên cảm thấy khỏe hơn và cứ như vậy mình qua được đêm thứ 3
    Ngày thứ 4 : chưa thể nói gì nhiều nhưng mình đã khỏe hơn nhiều bởi vì giờ này mình đang ngồi đây gõ bàn phím . Nhưng để gõ dc bàn phím thế này cũng đã là quá tốt rồi . Thần kinh như muốn căng ra vì thiếu ngủ và thuốc BS chỉ còn 2 cốc nữa là hết . Mình biết đến được ngày thứ 4 và qua được nốt đêm nay thì coi như đã thành công 90% trong quá trình cắt cơn rồi phải không

Đó là những gì diễn ra trong khoảng 1 tuần qua với mình . bạn nào có kinh nghiệm gì cho cư thể mau phục hồi và quan trọng nhất là ngủ được thì chỉ dùm mình . Vẫn biết cai nghiện mà mất ngủ là điều đương nhiên nhưng nếu ai có kế sách nào hay hơn thì chỉ dùm mình và cho mọi người cùng biết nhé , may mà mình tắm liên tục nên cũng đỡ mệt hơn , không biết chiều này khi cơ thể khỏe hơn chút rồi thì xông lá xông cho giải nhanh chất độc có thích hợp trong hoàn cảnh này của chúng ta không nhỉ

Có quyết tâm cai đc 4 ngày thì cũng đã có thể gọi là qua giai đoạn cắt cơn rồi ,tiếp tục pháy huy nhé,anh mong rằng những ngày sau em spam vào topic này để cho mọi người biết đc sự tiến lên của em chứ ko phải là lùi dốc nhé
    Anh cũng có chút kinh nghiệm khi cai ,khi anh cai đc 4 ngày thì anh hay dùng thuốc ngủ thảo dược rontuda thuốc này cũng có tác dụng an thần' khi ngủ dậy ko có cảm giác đơ đâu em uống khoản 4 viên là ngủ đc , mà tốt nhất ko lên uống thuốc ngủ......thời gian này chắc cuồng chân tay lắm nằm ít thôi chịu khó đi lại trong nhà ,và lên chatbox vật cùng anh em cho đỡ buồn nhé
    Cố gắng vượt qua thử thách này
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Sang ngày thứ 4 rồi gằng lên ông bạn.....tất cả vì hạnh phúc ngày mai và ko còn là nô lệ của mà túy tôi với ông cùng tiến đc ko ????????????

dạ thôi anh VA, em thích làm dân đen hơn . EM xin đề cử đai ka Ninh làm mod, có đồng ý ko anh Ninh ???

xin chia sẻ vơi mugia_dien tất cả những j trân thành nhất.....tất cả những hội chứng cai thì ai cũng hiểu vì đã từng trải qua...nhưng tâm lí thất thường trong time này mới là điều đáng sợ nhất (theo quan điểm của tôi) 4 ngày khó khăn time trôi như chậm hơn ngàn lần đúng ko ?...mặc kệ đi bạn...xá j ? chẳng có cái cách nào mà ngủ đc trong 3 cái ngày đầu đâu bạn ah...ko ngủ đc thì ta thức...đừng cố ép mình mà tâm lí thêm nặng nề...hãy nghĩ đến bình minh của ngày mai....mỗi ngày như thế sẽ trôi nhanh hơn...và ta sẽ làm đc điều kì diệu đó.....Một liều thuốc đơn giản nhưng rất tốt cho tâm trạnh lúc này đấy..hãy thử xem đi. đã qua đc 4 ngày thì theo tôi bạn chỉ nên tìm những liều thuốc đc chiết suất từ thảo dược.....những anh em sẽ giúp bạn và tôi mong bạn nhanh lấy lại đc tinh thần...cố gắng nhé.. ( bạn có cái nick hơi đặc biệt đấy...he he)

Được , anh sẽ quản lý thêm cái chuyên mục này . Kinh nghiệm cai thì ai cũng có quá nhiều rồi . Nhưng ai có những biện pháp nào hay thì phổ biến lên đây cho anh em học tập .
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe

Theo riêng anh thì ngày thứ 3,4 là xông và tắm đc thì sẽ rất tốt , ăn nhẹ một chút rồi truyền 2 chai đường và muối . Người mệt lắm nhưng cố ăn cho khỏe nhanh . Cứ hơi gai người thì nhảy vào tắm , dội nước ào ào là hết . Có bồn tắm thì xả nc ra mà ngâm .
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe

cám ơn ltvt tl thế này là vui rùi và cũng kg nhiều thời gian như trước.
    cá nhân tl thấy mỗi lần cai bo hay cai bằng thuốc gì đi nữa,cái sợ nhất là kg ngủ được dẫn đến bị căng thẳng thần kinh rồi làm liều và hay nghĩ quẩn,tiêu cực.
    lần cai gần nhất tl kg cai bo nữa sợ cái cám giác đó rồi hix chán thế đấy.uống thuốc cai vào thì sau 3 ngày tỉnh dậy kg ngủ được 4 hôm liền cũng kinh kg kém.
    bạn nào muốn cai bo kg dùng thuốc cai theo tl có 2 cách hỗ trợ và giảm nhẹ cơn vật đi đang kể:
    thứ nhất: là tắm đỡ được khoảng 15' đến 30' mỗi lần
    thứ hai : xông hơi kg phải đi ra hàng đâu nhé đang cai thì kg lên đi đâu hết. mua hoặc mượn cái xống cá nhân đó rất tiện xông tại phòng luôn mỗi lần dùng thì bơm lên là ok có thể xông đủ loại mỗi lần xông thế rất tốt thải độc trong người ra nhanh và cái quan trong nhất sau mỗi lần xông khoảng 30' đên 1h như thế tắm qua 1 cái lúc đo cơ thể rất dẽ chịu và hơi mệt có thể thiếp đi ngủ được vài tiếng tl dùng cách cài này 1 lần rồi thấy cũng rất ổn.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Quote Originally Posted by ltvt View Post
    Giờ lại có thêm cả cái "nhật kí" này nữa sao? có lẽ lại thành 1 topic để cho dân chúng spam để thay "Nhật kí Niềm Tin" rồi :alien-baby:

[you] đồng ý làm Mod để quản lí chủ đề này?
    Lần đầu tiên pót bài ở đây mà anh , mod em chưa dám nhận đâu vì là mem mới tinh có anh gì đó đứng ra rồi kia kia . thank

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    Có quyết tâm cai đc 4 ngày thì cũng đã có thể gọi là qua giai đoạn cắt cơn rồi ,tiếp tục pháy huy nhé,anh mong rằng những ngày sau em spam vào topic này để cho mọi người biết đc sự tiến lên của em chứ ko phải là lùi dốc nhé
    Anh cũng có chút kinh nghiệm khi cai ,khi anh cai đc 4 ngày thì anh hay dùng thuốc ngủ thảo dược rontuda thuốc này cũng có tác dụng an thần' khi ngủ dậy ko có cảm giác đơ đâu em uống khoản 4 viên là ngủ đc , mà tốt nhất ko lên uống thuốc ngủ......thời gian này chắc cuồng chân tay lắm nằm ít thôi chịu khó đi lại trong nhà ,và lên chatbox vật cùng anh em cho đỡ buồn nhé
    Cố gắng vượt qua thử thách này
    Em cám ơn anh nhiều , lần đầu có mặt tại đây nc với a cũng là người đầu tiên anh đã thông cảm và chia sẽ cùng em . Thank anh nhé , em sẽ cố gắng hơn nữa

Quote Originally Posted by canabis View Post
    Theo riêng anh thì ngày thứ 3,4 là xông và tắm đc thì sẽ rất tốt , ăn nhẹ một chút rồi truyền 2 chai đường và muối . Người mệt lắm nhưng cố ăn cho khỏe nhanh . Cứ hơi gai người thì nhảy vào tắm , dội nước ào ào là hết . Có bồn tắm thì xả nc ra mà ngâm .
    Em đang uống thuốc BS nên ko được phép truyền dịch nhưng giờ e ăn uống lại được rồi anh ạ , đã ăn khỏe hơn và có thèm ăn nữa , chiều nay nghe anh em xông phát xem sao . Cám ơn anh nhé

Mình cám ơn tất cả mọi người rất nhiều đã động viên ủng hộ mình , tuy chỉ là những lời nói nhưng còn cần gì hơn những lời động viên như vậy trong những lúc như thế này và hơn thế nữa ae mình là những người trong cuộc nên hiểu rõ nhất mọi vấn đề . Mình sẽ cố gắng hoàn thành xong quá trình cắt cơn này để đối mặt với 1 quá trình khác còn khó khăn hơn rất nhiều - quá trình chống tái nghiện sau khi cai . " Cái đáng thương nhất của người nghiện là muốn bỏ mà không bỏ được " câu nói này mình thấy nó rất đúng . Ko dám nói trước điều gì nhưng trước mắt mình sẽ cố gắng hết sức để ko còn vướng bận vào ma túy nữa , đó là quyết tâm của mình và cũng là của rất nhiều người trong chúng ta:alien-baby-5:

Page 1 of 5 123 ... LastLast