Results 1 to 3 of 3

Thread: Mưa

Mưa

Em nói

Mưa........!!! Mưa rơi rồi đấy... Em thích mưa lắm...Em thích đi dưới mưa... Sẽ chẳng ai thấy được em khóc.... sẽ chẳng ai thấy được nước mắt em đang rơi... Chỉ có cô bé đi trong mưa... vừa đi vừa hát... bài hát hòa với tiếng mưa rơi... em thích mưa rơi thật to... thật to... Để gọi tên anh mà không ai nghe thấy... Để nhớ thương anh mà chẳng ai hay.

Mưa rơi giấu kín tâm hồn em... Mưa mềm lắm.. mát lắm... Mưa rất nhẹ... Rất nhẹ nhàng thấm vào tim... Mưa rơi nhiều quá... ướt nhòa mắt em... Sao mưa diệu dàng, bình yên thế... Mưa rơi... mưa đến... Mang anh đến bên em... Anh đến bên em cùng với mưa... Rất nhẹ nhàng... rất ngọt ngào... nhưng lạnh ngắt... Và quá nhanh... em không đuổi kịp... Anh đến và đi như mưa rơi ngày ấy... Đến bên em khi mưa ngừng rơi. Làm dịu mát tâm hồn em bằng nụ cười ấy... Nụ cười ấm áp như mưa...

Anh đến rồi lại đi... bỏ em lại với mưa... Bỏ em lại với mưa... Một mình em trong mưa... Một mình em khóc trong mưa... Một mình em gửi thương nhớ vào mưa... Mưa có phải nước mắt của bầu trời không anh...??? Nếu là nước mắt vậy sao mưa lại ngọt đến thế...? Chẳng như nước mắt em... mặn.. đắng... cay...!!!
    Nếu mưa không phải nước mắt...thì tại sao mưa buồn như thế... cứ rơi cứ rơi mãi không ngừng...??? Mưa có phải nước mắt không anh....?!?! Em mang chút lệ buồn trên mắt hòa với mưa...Sẽ không còn nữa... lệ rơi trên mắt em... Thế mà sao đi trong mưa, mắt em vẫn ướt... vẫn đau... vẫn thấy cay cay.. Em không khóc... Không phải nước mắt của em đâu anh...là nước mưa đấy...là nước mắt của trời...

Em đã hứa mà, em sẽ không khóc vì anh đâu...chẳng khóc vì anh thêm 1 lần nào nữa... Mưa mang những rắc rối đi thật xa...Để lòng em bình yên thanh thản.. Bình yên mà sao buồn thế....??? Thanh thản mà vẫn thấy nhói... Nước mắt em lẫn vào mưa... quá nhỏ bé chẳng ai nhìn thấy... Nhưng anh à... có cảm nhận được không...? Trái tim em đã rung động như thế khi thấy anh cười...dù là rất nhẹ và chỉ thoáng qua.... Đôi mắt em đã chờ mong nhiều thế...chỉ để thấy bóng anh lướt qua như con gió... Bờ môi em đã đợi chờ như thế...Chỉ để gọi 2 tiếng tên anh...
    Nhỏ bé như vậy nhưng sao quá khó khăn... bởi vì em chẳng thể nói nên lời, chẳng thể gọi tên cũng chẳng thể nói cười... Anh à... anh có biết không.... Em đã yêu anh như hoa lá yêu mưa... Như cỏ dại vô vọng yêu cơn gió... Anh có biết em yêu anh lắm không...???? Trong mắt em anh là tất cả...còn trong tim em anh là tất cả nhớ thương...

Em không trách anh đâu... cũng không giận hờn gì anh hết... Chỉ trách em đã quá ngốc nghếch... Đã trót yêu anh nhiều như thế... Chỉ trách em chẳng thể điều khiển được con tim... Mưa ngọt quá... Mà sao lưỡi mặn chát...em chẳng còn thấy vị mưa... chỉ thấy vị nước mắt em quá mặn quá đắng thôi... Sao mưa lại mang anh đến... Sao lại mang anh đến để rồi lại cuốn anh đi... Sao chẳng để anh ở lại bên em..? Vì sao hả mưa..?

Lạnh... Lạnh... Lạnh lắm... Run rẩy... buốt giá... Giờ em mới biết thì ra mưa lạnh thế... Ướt hết rồi... Em lạnh quá... Con tim cũng lạnh... từ từ đóng băng... Nghe em nói nè anh... một lời thôi... chỉ một lời duy nhất... Em sẽ không yêu anh nữa... sẽ chẳng yêu anh nữa đâu... Không nhớ mong... không chờ đợi... không lo lắng cho anh thêm một chút nào nữa... Em sẽ chỉ sống vì em thôi... sẽ không còn anh trong cuộc đời em nữa... Em đau lắm rồi anh à... đau đến chai sạn rồi...

Vết thương đã thành sẹo chẳng thể xoá mờ... Mưa sẽ mang đi hết những kỉ niệm về anh... để chỉ còn em thôi... chỉ còn em đi dưới mưa... Sẽ chỉ còn nụ cười trên môi... sẽ không còn nước mắt nữa đâu... Em hứa đấy... sẽ không bao giờ khóc nữa. Em hứa đấy... Nỗi đau này... yêu thương này... tất cả là quá khứ... Em gửi vào mưa mang nó đi thật xa... Em chạy trốn..?

Vâng... em đang chạy trốn đấy... Nhưng thế thì sao chứ..? Em không dũng cảm cũng chẳng mạnh mẽ... Chỉ còn biết chạy trốn thôi anh... Cho em một chút bình yên nhé... Một chút dịu ngọt để lại hát trong mưa...

Thấy bài này hay post chơi

........." đời từ muôn thủa...tiếng mưa có vui bao giờ"
    phải chăng Mưa đem đến cho anh một nỗi buồn...?.hay nó đang gột rửa hết những ưu tư trong lòng... ? nhưng lại không dập tắt đc ngọn lửa tình đang âm ỉ cháy trong tim ?:alien-baby-6:

Anh đến rồi lại đi... bỏ em lại với mưa... Bỏ em lại với mưa... Một mình em trong mưa... Một mình em khóc trong mưa... Một mình em gửi thương nhớ vào mưa... Mưa có phải nước mắt của bầu trời không anh...??? Nếu là nước mắt vậy sao mưa lại ngọt đến thế...? Chẳng như nước mắt em... mặn.. đắng... cay...!!!...................
    ... Sẽ chỉ còn nụ cười trên môi... sẽ không còn nước mắt nữa đâu... Em hứa đấy... sẽ không bao giờ khóc nữa. Em hứa đấy... Nỗi đau này... yêu thương này... tất cả là quá khứ... Em gửi vào mưa mang nó đi thật xa... Em chạy trốn..?................

Vâng... em đang chạy trốn đấy... Nhưng thế thì sao chứ..? Em không dũng cảm cũng chẳng mạnh mẽ... Chỉ còn biết chạy trốn thôi anh... Cho em một chút bình yên nhé... Một chút dịu ngọt để lại hát trong mưa........

Em hứa với anh sẽ sống tốt và không để anh phải lo nghĩ về em nữa . Nhưng một mình em nhỏ bé , mong manh quá , liệu có vượt qua đc bao khó khăn đang chờ em trước mặt ? Em nói ko muốn Anh vướng mắc ... ko muốn anh phải buồn .... Vậy em có biết em làm như thế lại càng làm anh buồn hơn không ? Em bảo rằng em biết là anh .... vậy mà ....

Thấy đoạn này hay post chơi
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe