Results 1 to 5 of 5

Thread: sao tui vẫn không thoát được nó

Post sao tui vẫn không thoát được nó

Sau 4 tháng cai nghiện vất vả. Tui trở về với cuộc sống bình thường. Ngày đầu tiên ra ngoài tui ghé quán cafe lúc trước hay uống. Tui lại gặp lại người bạn và cũng là người tui xem trọng nhất ngoài đời. vài ba câu xã giao thì nó rủ tôi đi quận 8 lấy đồ. hông chút ngần ngại tui và nó lên xe phóng tít đi khọng chút do dự. đi khoảng 45 phút la đến quận 8 ( tui ở long an ). bỏ ra 500k lấy 1 chấm 25 rồi mua 2 cây súng đỏ vào khu dân cư ở ven đường nam sài gòn "làm việc". Lâu ngày không sử dụng súng nên hơi run tay. lụi mãi mà vẫn không báo máu. tui kêu nó độp giùm. Sau khi vào 1cc (vì lâu ngày không chơi nên không dám chơi nhiều mà cũng không dám chơi ống pha) thì 1 cái cảm giác quen thuộc lại tràn về trong tui. Cái mùi nhãn thân thương hôm nào lại bốc lên. nó hỏi tui "bỏ lâu ngày chơi lại lên dữ khọng cưng" tui nói "Hàng ngon quá lên dữ thiệt" . về đến long an tui và nó vào quán uống nước. Nó tranh thủ vào nhà vệ sinh làm phát nữa. còn tui thì mơ mơ màng màng đến chiều mới hơi tỉnh lại. rồi tui với nó chia đôi số hàng còn lại. Mấy ngày hôm sau ngày nào cũng làm 1 phát. được khoảng 1 tuần thì tui lặm lại. ngày nào không chơi là bị sốt, sổ mũi. đau lưng. tui biết công sức 4 tháng vừa qua đã đổ sông đổ biển. mỗi lần dop065 xobg tui thường tự nhủ rằng "Ngày mai sẽ không chơi nữa" nhưng đến lúc hỏa lại không còn kiềm chế được mình nữa. Tui cảm thấy có lỗi với gia đình quá, gia đình đặt bao nhiêu hy vọng cho tui mà bây giờ tui làm gia đình thất vọng bấy nhiêu. Mong các bạn chia sẽ với tui!

Quote Originally Posted by maiyeuh View Post
    Sau 4 tháng cai nghiện vất vả. Tui trở về với cuộc sống bình thường. Ngày đầu tiên ra ngoài tui ghé quán cafe lúc trước hay uống. Tui lại gặp lại người bạn và cũng là người tui xem trọng nhất ngoài đời. vài ba câu xã giao thì nó rủ tôi đi quận 8 lấy đồ. hông chút ngần ngại tui và nó lên xe phóng tít đi khọng chút do dự. đi khoảng 45 phút la đến quận 8 ( tui ở long an ). bỏ ra 500k lấy 1 chấm 25 rồi mua 2 cây súng đỏ vào khu dân cư ở ven đường nam sài gòn "làm việc". Lâu ngày không sử dụng súng nên hơi run tay. lụi mãi mà vẫn không báo máu. tui kêu nó độp giùm. Sau khi vào 1cc (vì lâu ngày không chơi nên không dám chơi nhiều mà cũng không dám chơi ống pha) thì 1 cái cảm giác quen thuộc lại tràn về trong tui. Cái mùi nhãn thân thương hôm nào lại bốc lên. nó hỏi tui "bỏ lâu ngày chơi lại lên dữ khọng cưng" tui nói "Hàng ngon quá lên dữ thiệt" . về đến long an tui và nó vào quán uống nước. Nó tranh thủ vào nhà vệ sinh làm phát nữa. còn tui thì mơ mơ màng màng đến chiều mới hơi tỉnh lại. rồi tui với nó chia đôi số hàng còn lại. Mấy ngày hôm sau ngày nào cũng làm 1 phát. được khoảng 1 tuần thì tui lặm lại. ngày nào không chơi là bị sốt, sổ mũi. đau lưng. tui biết công sức 4 tháng vừa qua đã đổ sông đổ biển. mỗi lần dop065 xobg tui thường tự nhủ rằng "Ngày mai sẽ không chơi nữa" nhưng đến lúc hỏa lại không còn kiềm chế được mình nữa. Tui cảm thấy có lỗi với gia đình quá, gia đình đặt bao nhiêu hy vọng cho tui mà bây giờ tui làm gia đình thất vọng bấy nhiêu. Mong các bạn chia sẽ với tui!
    Cai đc 4 tháng chưa phải là thời gian dài, nếu như bạn gặp bạn nghiện cũ mà người bạn đó vẫn sử dụng matuy thì bạn ko thể cưỡng lại được, dù bạn có bản lĩnh đến đâu khi gặp bạn cũ thì tiềm thức của matuy lại trở về, nếu bạn muốn cai đc tốt nhất là ko nên gặp. Chúng mình cứ hay có suy nghĩ, cai đc một thời gian rồi làm 1 phát ko sao nhưng nếu gặp môi trường thuận lợi thì những ngày tiếp theo 100% trượt dốc.

Bạn mới tái đc gần 2 tháng cơ hội cai đc là rất nhiều, anh em mình khi nghiện quyền lựa chọn cai hay tiếp tục chơi là rất khó, hãy cho mình một cơ hội để làm lại.

...Chào mừng bạn đến với __[[DIENDAN NIEMTIN...
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

nếu cai được ma túy 1 cách dễ dàng thì người ta ko gọi nó bằng chữ ma và sẽ ko có trường cai nghiện , cứ cai ròi lại chơi và lại cai có ai mà cai ko dưới 1 chục lần đâu có người tới già chết vẩn còn cầm ống chít xuống quan tài nữa là :onion-head-26:
    GIANG HỒ HỄM ÁC KO NÊN TIN AI NGOÀI BẢN THÂN MÌNH :112:

ngoài 4 chữ" kg ngừng cố gắng" ra tl kg biết nói sao nữa.
    kg bao giờ được đầu hàng bạn nhé.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Cảm giác tội lỗi.. rồi hối hận.. rồi thất vọng... Ai đã từng đi sai đường cũng đều muốn quay lại và sữa chữa lỗi lầm cả bạn à. Đó là việc mà đại đa số mọi người ở dd này đang cố gắng từng ngày từng giờ.

Hãy nghĩ nhiều hơn về một tương lai tươi sáng.. những điều mình sẽ làm.. và một kế hoạch cho cuộc sống mới... một cuộc sống không phụ thuộc vào bất cứ cái gì ^^ để mà cố gắng... cố gắng hơn những gì mình đã từng làm. Vì từ bây giờ đã có NIEMTIN đồng hành cùng bạn. Chúc thành công! :20:
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!