Page 26 of 28 FirstFirst ... 162425262728 LastLast
Results 251 to 260 of 278

Thread: ừ !....anh nghiện chẳng biết làm thơ

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    2 tuần nay ăn nhiều vải quá , tăng 3,5 kg , trời nắng nóng khó chịu quá , làm thế nào xả bớt nhể, thơ thẩn đi đâu hết roài lấp cả mề
    Cua già sao ko chuyển cho nhok 1 ít? Nhok cũng muốn tăng 3.5kg.. Bị cảm 2 trận liên tục sụt mất 1kg rồi.. híc híc..
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

nhok ác muốn chuyển bằng đường nào đây
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Ngoài trời bắt đầu gió .Phía ( a )(a từng tia chớp lóe sáng cả một vùng , phía đấy trời đang mưa chăng... lúc nào cung chỉ sợ em ướt mưa, thương em trong cuộc sống mưu sinh , ngày ngày chịu bao áp lực công việc ,

mưa mùa hạ chợt đến chợt đi
    chỉ thương em đi về trong ngập nước
    chiếc áo tơi kín sau rách trước
    mưa vô tình )(in đừng làm ướt em tôi
    thương em về trời mưa lanh thâm môi
    cơn gió giật làm thân em nghiêng ngả
    anh thâm trách... sao trời mưa tầm ta
    đường em về vất vả lắm mưa ơi
    88888888
    trời vô tình sao để giọt mưa rơi
    để nước mắt em tuôn theo dòng )(ối )(ả
    sao không thương nửa đời rồi vất vả
    chặn lối về...em phải chịu gió mưa
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

copy vào đây đẻ làm kỷ niệm, sau này có cái để mà đọc he he

đa bao lần em nuốt nướt mắt vào trong
    gồng sức tàn tìm cho anh con đường sáng
    chẳng quản gian nan cùng năm với tháng
    mải miết tìm chút ánh sáng mong manh

em van mơ khoảng hạnh phúc trong )(anh
    kéo anh ra khỏi u mê đen tối
    không phải nuốt đắng cay... bởi nhưng lời lừa dôi
    em mơ về một hạnh phúc đơn )(ơ

giòng lệ em khóc giờ đa khóc cạn khô
    khong thể khóc thêm môi lần anh lạc bước
    chỉ trách phận .đời sinh ra bạc phước
    thân liêu mềm oằn giưa nhưng cơn giông

em cứ lao theo một khoảng trống meeng mông
    phải mưu sinh thiếu sau hụt trước
    tại phận duyên, hay nợ nhau từ kiếp trước
    lên kiếp này phải trả nợ tình nhau
    ninhtroc
    .

Hôm nay vô tình nhìn thấy 1 nụ cười ... nụ cười rất )(inh

nụ cười em chợt làm sáng không gian
    nó tỏa lan ra cả ngoài vu trụ
    hoa trên cành mới vừa hé nụ
    môi em cười bông nở tỏa ngát hương

em cười làm bừng sáng vầng dương
    sáng soi cho nhưng tâm hồn u tối
    tiếng em cười như vong ra từ suối
    mang mát lành đến sa mạc )(a )(oi

tiêng cuoi em như mẹ ru bé trong nôi
    sáng trong bởi nhưng lời ru cổ tích
    tiếng cười em tháo cởi bao cùm )(ích
    cho tội đồ đa biết nghi hoàn lương

nụ cười em như nhưng hạt sương
    được kết tinh khí thiêng trời đất
    câu kết....
    nụ cười em thành nghiêng nước mất
    ôi nụ cười làm phá sản đại gia
    Ninh văn toi@yahoo.com.vn
    .

Thơ của Cua già có thể đóng thành tập đem xuất bản được òy đó. Nhưng mà cần phải biên tập lại lỗi chính tả. Nhok tình nguyện làm biên tập cho Cua.. Đến khi phát hành thành công nổi tiếng rồi trả công cho nhok chút đỉnh là được, hehe

Chính tả với , lao thành tàng tật rồi ko sửa đc nưa , khi viết là cứ 1 mạch, ko đọc lại, mà có đọc lại cung chẳng biết sai thế nào
    .

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    Chính tả với , lao thành tàng tật rồi ko sửa đc nưa , khi viết là cứ 1 mạch, ko đọc lại, mà có đọc lại cung chẳng biết sai thế nào
    Vậy có mướn nhok biên tập, sửa lỗi chính tả cho không?

Bao giờ đủ bài se nhờ nhok sửa và biên tập, cứ để nguyen như vậy nó mới "Thuần troc"
    .

Vết nhơ ngày cu qua rồi
    Thay vào chô đó rạng ngời vinh quang
    chợt nghe bạn nghiện gạ phang
    giật mình không được tang hoang cửa nhà

Một bài thơ 4 câu thể lục bát, thuàn Việt, người đời đừng cố chấp làm gì, cho dù nó chẳng )(uôi nhưng nó mang phong cách "thuần Trọc" thơ hay se có chô đứng trong )(h, còn thơ mềnh mềnh làm mềnh tự hiểu
    hai câu thơ đầu không có dấu hiệu của thơ "Vết nhơ ngày cu qua rồi,...Thay vào chô đó rạng ngời vinh quang"" 2 câu này chỉ là một đoạn văn )(uoi có nội dung tác giả như thông báo , một người đa có một thời lầm nơ , giờ khoảng lầm nơ đó đa được thay bằng sự vinh quang khi quay đầu vào bờ , đơn giản thế thôi
    Câu thơ thứ 3 , chợt nghe bạn nghiện gạ phang"gạ phang " đây là từ ngư trong giới nghiện là gạ chơi , hay làm một tí ,đọc tới đoạn này thì ta cảm nhận đc chút hơi hướng của thơ, đa qua rồi nhưng ngày nhơ ngày đen tối, chợt một người bạn cu rủ chơi, đó là một lời mời cu thể mà trước kia rất quen thuộc, gợi cho nhưng đam mê cu ùa về,làm cho tâm trí )(ao )(uyến bâng khuâng, tác giả lấy động để tả tinh ,một thủ pháp văn thơ đơn giản mang phong cách truyền thống, cụ trọc sử dụng ngôn từ rất đắc địa "chợt nghe" và 'giật mình" và từ gạ phang và "tang hoang" gạ phang chỉ cần gật là dân đến tang hoang còn lắc thì sự vinh quang còn tồn tại, đoạn thơ tuy ngắn nhưng như nhắn nhủ nhưng người một thời lạc lối lên làm gì
    Tiếng gạ phang hình như quá quen thuộc với cuộc đời cụ trọc, dân nghiện nghe cung quen tai , đối với một người bình thường thì câu đó chỉ là bình thường, nhưng đối với một người nghiện thì phải đấu tranh tư tưởng mạnh me lắm vì , vet nhơ ngày cu qua rồi, đa dàn đi vào quên lang, bông nhiên một người bạn rủ đi theo con đường cu,lời mời gọi làm thức tỉnh đam mê , nhưng đam mê đó đa thành lịch sử buồn ...tang hoang cửa nhà làm thay đổi hoàn toàn một đời người

Bốn câu thơ thật đơn giản nhưng sao lại khiến cho ta phải suy ngâm đến thế , sự thay đổi nhục vinh do chính chúng ta lựa chọn, chẳng phải tìm kiem đâu )(a để tiến tới sự tự do và vinh quang ko còn phải lệ thuộc, nếu như có chút bản linh thì câu "gạ phang"se dan bị tuyệt chủng , nó chỉ còn ở trong tâm tưởng thế hệ cu )(a hơn nưa nó "chết lâm sàng'" trên toàn lanh thổ việt Nam và thế giới, câu "không được tang hoang cửa nhà se theo tôi hết quang đời còn lai

Đêm nay mưa to quá chẳng biết làm gì góp nhặt tự sướng cho đời đơ oi khói ka ka
    .

Page 26 of 28 FirstFirst ... 162425262728 LastLast