Mình là người sử dụng Naltrexone cũng đã lâu gần 2 năm, sau đó thì tái nghiện và bắt đầu sử dụng lại Naltrexone được 2 tháng. Số là tuần sau thằng bạn của mình đám cưới, trong đám cưới thì khó tránh khỏi rượu bia, nó cũng là người sử dụng Naltrex được 7-8 tháng gì đó. Theo kinh nghiệm 2 năm sử dụng Naltrexone của mình thì nó không có tác dụng với rượu vì mình vẫn hay đi nhậu với đồng nghiệp, uống rượu bia vào người vẫn say. Hôm nay đọc lại bài Naltrexone toàn tập của bác Khoa có đoạn "Naltrexone là thuốc dùng để điều trị nghiện ma túy hoặc rượu... Không sử dụng thuốc gây ngủ hoặc uống rượu trong khi dùng naltrexone. Không bao giờ cố gắng để khắc phục những ảnh hưởng của thuốc bằng cách dùng liều lượng lớn các loại thuốc ma túy hoặc rượu. Làm như vậy có thể dẫn đến hiệu ứng rất nguy hiểm, bao gồm hôn mê và có thể dẫn đến tử vong" tự nhiên thấy lo cho thằng bạn.
Kinh nghiệm bản thân thì trong lúc sử dụng Naltrexone mà uống rượu bia vẫn bị say nhưng không có tác dụng phụ, nhưng đó chỉ là những buổi nhậu xã giao với đống nghiệp bạn bè, nồng độ ít hơn nhiều so với một đám cưới, chú rể tiếp khách thì uống thôi rồi. Mình xin nhờ các bác có thâm niên trong việc sử dụng Naltrexone tư vấn giúp mình vấn đề này với, liệu có xảy ra tác dụng phụ nào nghiêm trọng không nếu người đang sử dụng Naltrexone phải tiếp một lượng rượu bia khá lớn như vậy?

P/S: tháng vừa rồi mình cai tại trung tâm Thanh Đa cũng thấy họ cho người nghiện rượu uống Naltrexone.