Results 1 to 8 of 8

Thread: Naltrexone và rượu? Nhờ anh em giúp đỡ

Naltrexone và rượu? Nhờ anh em giúp đỡ

Mình là người sử dụng Naltrexone cũng đã lâu gần 2 năm, sau đó thì tái nghiện và bắt đầu sử dụng lại Naltrexone được 2 tháng. Số là tuần sau thằng bạn của mình đám cưới, trong đám cưới thì khó tránh khỏi rượu bia, nó cũng là người sử dụng Naltrex được 7-8 tháng gì đó. Theo kinh nghiệm 2 năm sử dụng Naltrexone của mình thì nó không có tác dụng với rượu vì mình vẫn hay đi nhậu với đồng nghiệp, uống rượu bia vào người vẫn say. Hôm nay đọc lại bài Naltrexone toàn tập của bác Khoa có đoạn "Naltrexone là thuốc dùng để điều trị nghiện ma túy hoặc rượu... Không sử dụng thuốc gây ngủ hoặc uống rượu trong khi dùng naltrexone. Không bao giờ cố gắng để khắc phục những ảnh hưởng của thuốc bằng cách dùng liều lượng lớn các loại thuốc ma túy hoặc rượu. Làm như vậy có thể dẫn đến hiệu ứng rất nguy hiểm, bao gồm hôn mê và có thể dẫn đến tử vong" tự nhiên thấy lo cho thằng bạn.
    Kinh nghiệm bản thân thì trong lúc sử dụng Naltrexone mà uống rượu bia vẫn bị say nhưng không có tác dụng phụ, nhưng đó chỉ là những buổi nhậu xã giao với đống nghiệp bạn bè, nồng độ ít hơn nhiều so với một đám cưới, chú rể tiếp khách thì uống thôi rồi. Mình xin nhờ các bác có thâm niên trong việc sử dụng Naltrexone tư vấn giúp mình vấn đề này với, liệu có xảy ra tác dụng phụ nào nghiêm trọng không nếu người đang sử dụng Naltrexone phải tiếp một lượng rượu bia khá lớn như vậy?

P/S: tháng vừa rồi mình cai tại trung tâm Thanh Đa cũng thấy họ cho người nghiện rượu uống Naltrexone.
    --------------------------------------------------------------------------------
    Đừng bao giờ nói lời tạm biệt nếu bạn vẫn muốn cố gắng
    Đừng bao giờ nói bỏ cuộc nếu bạn vẫn cảm thấy có thể tiếp tục
    Đừng bao giờ nói bạn không còn yêu ai nữa nếu ánh mắt của ai đó vẫn còn có thể giữ chân bạn.

bạn thân mến...!
    nên tránh chứ không phải là đáng sợ. phản ứng của nal khi uống quá nhiều rượu chỉ là nhanh say hơn và hại gan. nhưng ngày cưới thì cứ say đi và hại một tí gan cũng được vậy... lấy được vợ là mừng rồi :45:
    có phản ứng như hôn mê, nhưng hiếm gặp ( thường chỉ gặp trên bệnh nhân có H giai đoạn cuối ).
    phản ứng nhẹ là say và nói nhảm khi ngủ...
    nói chung là nếu cảm thấy không yên tâm thì trước ngày cưới nghỉ uống nal một ngày... rồi sau ngày cưới thì uống tiếp. ok.
    chúc bạn vui trong ngày cưới của bạn mình và chúc bạn của bạn hạnh phúc... chúc cho niềm vui trọn vẹn.!
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Ok, thanks Magic, vậy là cho nó bét nhè luôn :84:
    --------------------------------------------------------------------------------
    Đừng bao giờ nói bạn không còn yêu ai nữa nếu ánh mắt của ai đó vẫn còn có thể giữ chân bạn.

yên tâm và bét nhè đi... Mag dự nhiều đám cưới của mấy chủ rể đang uống nal rồi, bon hết.
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Magic mà nói thế thì Sean nhà ta sẽ thành "bợm nhậu" cho coi.. hehe! Đến lúc say xỉn lại vào quậy NIEMTIN thì khổ.. haizz.. :alien-baby:
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

miễn sao về nhà ta không quậy nhok là đc chứ gì:49:

Quote Originally Posted by Sean View Post
    Mình là người ........ nghiện rượu uống Naltrexone.
    Mình cũng biết điều này nhưng bài viết của mình là dịch từ tài liệu của cty dược ! Mình đang tham khảo ý kiến của một số chuyên gia và sẽ cung cấp thông tin cho cả nhà trong thời gian sớm nhất.

Thân
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

Xin cảm ơn thông tin thêm từ anh Song Khoa, đợt này phải bét nhè thôi