Results 1 to 8 of 8

Thread: Help mình với !!!

Help mình với !!!

Mình dính dzô HE đc khoảng 13 năm rồi . Cai thì các bạn biết rồi đó , khoảng thời gian mình nghiện đến giờ thì ...đếm ko hết . Mình chưa bao giờ vào trường lần nào . Mình chủ yếu cai tay bo ko à .Lần cai cuối cùng là tháng 7 năm ngoái . Và Mình chơi lại cách đây chừng gần 3 tháng thôi . Nhưng mình đã cảm nhận đc là mình đã nghiện nặng lại rồi . Mình ko dám khoe với mọi người chứ sức chịu đựng của mình hơi bị good . Mình đã ngưng đc 1 ngày . Tính ra là 26 giờ . Ý mình là ngày bữa trước mình vẫn chơi nhưng qua đúng 26 tiếng rồi . Giờ đang là 8 giờ tối . Mình chưa đi ngủ . Và có lẽ sẽ ko ngủ đc rồi . Mình sợ nhất là đi tắm . Mình hiện đang uống thuốc Bông Sen nhưng mình biết chắc nó chĩ hỗ trợ cho mình phần nào thôi . Uống cho ba mẹ thấy vui thôi . Mình rất mệt nhưng vẫn tỏ ra bình thường . Hiện tại thì vẫn đang vật vã . Mình post bài lên đây là muốn hõi làm thế nào để ko bị nghiện lại ? Rất may là mình ko dính vào cái bệnh kia . Và cho hõi luôn khi ng ta sử dụng HE thì trong cơ thể ng đó có những bệnh gì trong người ?
    Và sẵn đây mình cũng xin nói vài điều về chuyện cai tại nhà . Vì mình đang trãi qua nên mình biết chắc luôn là : nếu tự nguyện cai thì ko dám nói nghen còn mà gđ bắt cai thì đến bất cứ cái gì cã . Đúng là chã có cái thuốc gì mà làm mình ko vật vã đc . Vì thế khi cai chĩ có cách tay bo là hữu hiệu nhất .
    Mệt rồi đây . Tớ đi tắm phát

Và sẵn đây mình cũng xin nói vài điều về chuyện cai tại nhà . Vì mình đang trãi qua nên mình biết chắc luôn là : nếu tự nguyện cai thì ko dám nói nghen còn mà gđ bắt cai thì đừng để người cai chú ý đến bất cứ cái gì sinh ra tiền . Thấy đc là nhãy dù xiềng . Cũng như mình , lúc tĩnh táo thì nói gđ hãy cất những thứ mà làm mình có thể nhãy dù đc.

26 tiếng là ngon rồi đấy , bạn bảo đang khỏe , ờ đang khỏe thì chịu khó cai đi , không để lúc yếu là cai khó lắm , cai bo chịu khó tắm vào không có thuốc gì hỗ trợ bằng tắm cả , chỉ 3 ngày là hét cơn thôi mà , cố gắng lên
    Bạn hỏi các bệnh liên quan đến sử dụng matuy, nguy hiểm nhất là HIV khi sử dụng bơm kim tiêm điều này chắc bạn thừa biết
    Đối với hệ hô hấp Các chất ma túy kích thích hô hấp gây tăng tần số thở trong thời gian ngắn, sau đó sẽ gây ức chế hô hấp, nhất là khi dùng quá liều. Nhiều trường hợp ngưng thở nếu không cấp cứu kịp thời sẽ dẫn đến tử vong, đôi khi ngưng thở rất đột ngột.
    Đối với tim mạch..Các chất ma túy sẽ kích thích làm tăng nhịp tim, ảnh hưởng trực tiếp lên tim, gây co thắt mạch vành tạo nên cơn đau thắt ngực, nặng hơn có thể gây nhồi máu cơ tim. Chúng cũng là nguyên nhân của các rối loạn nhịp đe dọa tính mạng người dùng ma túy. Ngoài ra còn gây nên tình trạng co mạch làm tăng huyết áp.
    Đói với hệ thần kinh Ngoài tác dụng kích thích thần kinh giai đoạn đầu gây hưng phấn, sảng khoái, lệ thuộc thuốc…, cũng có thể gây các tai biến như: co giật, xuất huyết dưới nhện, đột quị...

đối với hệ sinh dục
    Không như người ta thường lầm tưởng, dùng ma túy sẽ làm tăng khả năng tình dục. Ở người nghiện ma túy, khả năng tình dục suy giảm một cách rõ rệt, và hậu quả này vẫn tồn tại sau khi ngưng dùng thuốc một thời gian khá lâu. Ở những nam giới dùng ma túy trong thời gian dài sẽ bị chứng vú to (gynecomastia) và bất lực. Còn ở phụ nữ sẽ bị rối loạn chu kỳ kinh nguyệt, rong kinh, tăng tiết sữa bất thường và vô sinh. Ngoài ra, người dùng ma túy còn phải chịu những tác hại khác như: hoại tử tế bào gan, ảo thính, ảo thị...

nói chung rất nhiều như Gan , phổi , dạ dầy , nói chung là nội tạng bị tổn thương
    Bỏ được là tốt nhất

Cố gắng lên nhá
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Ý tớ hỏi là sau khi cai xong á , liệu cơ thể mình có như bình thường như trước đây ko ? Đừng nói đi khám tổng quát nghen . HIV thì ko rồi .

Quote Originally Posted by tvc_vt View Post
    Ý tớ hỏi là sau khi cai xong á , liệu cơ thể mình có như bình thường như trước đây ko ? Đừng nói đi khám tổng quát nghen . HIV thì ko rồi .
    ờ thì lúc chơi các cơ quan yếu đi nhiều , cai được thì khỏe, còn bệnh tật còn tùy vào cơ thể của từng người
    Tiêm chik bạn biết rồi đấy tiêm đủ các tạp chất vào người sớm muộn cũng sinh bệnh...bạn cứ cai rồi sinh hoạt ăn uống thể dục thể thao có khi khỏe hơn trước
    Sức khỏe lấy lại nhanh hơn lòng tin của gia đình và xã hội đấy...Cố gắng lên nhé
    Khua môi múa mép chút thôi nhưng đây là những câu nói thật lòng!
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Cám ơn bạn nhiều . Sẵn đây cho mình hõi cái thuốc chống tái đó tác dụng như thế nào? Bạn có thể nói rõ ko? Và sử dụng trong bao lâu ? Và chổ mua? Mình ỡ Vũng Tàu . Ỡ TPHCM cũng đc nếu ai biết chỉ dùm mình với . Sẵn mình cũng mạn phép giới thiệu cho mấy bạn biết 1 địa chĩ mua thuốc cai ỡ TPHCM đó là bs Thành ỡ cầu Rạch Ông q8 . Tới chân cầu cứ hỏi bs Thành thì người ta sẽ chỉ tận nhà . Trong đó có cái thuốc gì thì tớ ko biết nhưng uống vào nó cũng giúp mình ngủ đc 1 tẹo . Muốn ngủ đc nhiều thì kêu bà già hay ông già or người yêu thì càng tốt nằm bên cạnh xoa bóp là sẽ ngủ đc . Chủ yếu là bóp 2 chân . Mình cai tay bo nhiều nên mình cũng biết.

Cám ơn bạn nhiều . Sẵn đây cho mình hõi cái thuốc chống tái đó tác dụng như thế nào? Bạn có thể nói rõ ko? Và sử dụng trong bao lâu ? Và chổ mua? Mình ỡ Vũng Tàu . Ỡ TPHCM cũng đc nếu ai biết chỉ dùm mình với . Sẵn mình cũng mạn phép giới thiệu cho mấy bạn biết 1 địa chĩ mua thuốc cai ỡ TPHCM đó là bs Thành ỡ cầu Rạch Ông q8 . Tới chân cầu cứ hỏi bs Thành thì người ta sẽ chỉ tận nhà . Trong đó có cái thuốc gì thì tớ ko biết nhưng uống vào nó cũng giúp mình ngủ đc 1 tẹo . Muốn ngủ đc nhiều thì kêu bà già hay ông già or người yêu thì càng tốt nằm bên cạnh xoa bóp là sẽ ngủ đc . Chủ yếu là bóp 2 chân . Mình cai tay bo nhiều nên mình cũng biết.
    Kiến thức mình cũng ít lắm nhưng cũng trả lời sơ lược cho bạn về chống tái
    Naltrexone dùng trong liệu pháp chống tái dài hạn, giúp giảm thiểu sụ thèm nhớ chất ma túy, giảm thiểu các hành vi mang tính cưỡng bức do thèm nhớ chất ma túy, ngăn ngừa tái nghiện.

Naltrexone ra đời năm 1963 dạng viên uống có tác dụng đối kháng tại điểm tiếp nhận ma túy, có nghĩa là làm triệt tiêu tác dụng của chất dạng thuốc phiện tại não ( morphin, heroin, oxycodone, methadone, và nhiều loại khác). Nếu người bệnh đang điều trị bằng thuốc đối kháng mà sử dụng lại ma túy thì sẽ không còn cảm giác “thích thú” như trước, nhờ vậy mà hành vi lạm dụng ma túy sẽ tự động mất đi.
    Naltrexone tác dụng như thế nào?

Naltrexone làm triệt tiêu tác dụng của tất cả các chất dạng thuốc phiện như: Heroin, Methadone, Subutex, Dihorocodein. Cơ chế hoạt động của Naltrexone là khóa chặt điểm tiếp nhận (receptors) trong não – do vậy, nếu người bệnh đang uống thuốc mà dùng lại chất ma túy sẽ chỉ tốn tiền mà không có cảm giác gì.

Naltrexone có gây nghiện không?

Naltrexone không gây nghiện.

Naltrexone có mặt trên thị trường từ năm 1985 để điều trị nghiện ma túy và từ năm 1994 để điều trị nghiện rượu. Naltrexone đã được dùng trên 12 quốc gia và được hàng ngàn người sử dụng mỗi ngày trên toàn thế giới. Nghiên cứu cho thấy với liều điều trị thông thường - mỗi ngày uống một viên Naltrexone 50mg -Naltrexone rất an toàn và hiệu quả.
    Chi phí cho điều trị Naltrexone
    Thuốc Nodict của Sunpharma-Ấn độ, giá 30- nghìn đồng/viên. Mỗi tháng chỉ hết 900 nghìn đồng.

Thuốc Natrex do Công ty dược phẩm Danapha sản xuất, giá 30 nghìn đồng/viên. Bạn đầu tư 900 nghìn đồng/tháng.

Thuốc Depade của Mỹ, 40 nghìn đồng/viên. Như vậy mỗi tháng hết 1 triệu 2 trăm nghìn đồng.

Abernil của Cyprus (Châu Âu) 40 nghìn đồng/viên, mỗi tháng 1 triệu 2 trăm nghìn đồng

Miền nam thì gặp ku song khoa ....ngoài bắc thì ko biết

Nói chung thuốc chỉ có tác dụng hỗ trợ thôi còn do ăn iem mình hết , không muốn bỏ chỉ có thuốc thánh
    .

Bạn ah,tôi thấy mọi người đã trả lời bạn rất rõ ràng rồi nhưng tôi thấy vấn đề bệnh tật là do cơ thể mỗi người,nhiều khi đến BV khám mà còn ko tìm ra bệnh chứ đừng nói là mọi người ở đây thậm chí ko biết bạn ở đâu,trông như thế nào.Bạn có thấy như thế nó hơi buồn cười ko?!
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم