Results 1 to 8 of 8

Thread: Là Anh...hay là cơn gió??

Là Anh...hay là cơn gió??

Vừa mệt mỏi bước ra khỏi một cuộc tình dài đăng đẳng, em thấy mình như choàng tỉnh sau 1 cơn mê, em chông chênh trước mọi thứ và rồi chông chênh cả trước anh!

Gặp anh, lần đầu tiên ấy, em đã không nhìn vào mắt _ như người ta vẫn thường nói ánh mắt nói rõ tâm hồn_ em đã nhìn anh cười! Với em, nụ cười anh như tỏa nắng, khiến người khác thấy lòng ấm áp yêu thương!
    Em không biết phải nói gì, viết gì và trong em nghĩ gì nữa, vì thật ra ta chẳng là gì trong nhau…,em chỉ muốn nhớ mãi cái cảm giác của ngày hôm đó vì cho đến bây giờ nó vẫn vẹn nguyên trong em. Người ta bảo, cái tha thiết hôm nay ngày mai thành hoài niệm, thôi thì cứ sống với cái tha thiết của giây phút này, vì ngày mai rồi biết sẽ ra sao?

Với em, tình yêu giờ như là 1 món đồ chơi đắt tiền mà em chỉ là 1 đứa trẻ con nhà nghèo chỉ dám đứng ngắm từ xa…Cảm ơn anh đã đến và cho em biết con tim mình vẫn còn thổn thức, để thời gian qua em nhẹ lòng bước ra khỏi con đường tình mù mịt của chính mình, cảm ơn anh đã cùng em đi một đoạn!
    Cho dù mai đây anh có đi cùng ai trên quảng đường còn lại thì hôm nay em vẫn muốn viết lại những cảm xúc này, để anh mãi là một kỷ niệm đẹp trong em!
    Chúc anh bước tiếp con đường thật vững vàng và gặt hái thêm nhiều hạnh phúc! Em mãi là người luôn cầu chúc cho anh. Chỉ mong anh mãi là anh chứ đừng như là cơn gió, đến thật nhanh và đi quá vội vàng!

Đã lâu rồi em không viết những dòng cảm xúc của mình, chỉ đơn giản là em không muốn hay nói chính xác hơn là em không muốn đối mặt với điều đó...hôm nay tự nhiên lại muốn viết, để nhẹ lòng hơn hay vì muốn anh đọc nó và nhận ra điều gì đó...

Cho anh spam nhé....Tất cả rồi sẽ qua , ai cũng nhận đc ra điều đó ..buồn đấy ,sầu đấy em viết ra hoặc bật khóc để tất cả trôi theo rồi bước tiếp..hãy vui lên con đường phía trước còn dài...rồi em sẽ tìm đc cơn gió khác trong lành hơn..em hãy coi người cũ là một áng mây còn em là thứ cỏ cây đã úa ..rồi một ngày nào đó những cơn mưa đến tất cả sẽ hồi sinh ....he hé anh hôm nay cũng tâm trạng lắm ...lên viết như văn xuôi...vui lên nhé
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    Cho anh spam nhé....Tất cả rồi sẽ qua , ai cũng nhận đc ra điều đó ..buồn đấy ,sầu đấy em viết ra hoặc bật khóc để tất cả trôi theo rồi bước tiếp..hãy vui lên con đường phía trước còn dài...rồi em sẽ tìm đc cơn gió khác trong lành hơn..em hãy coi người cũ là một áng mây còn em là thứ cỏ cây đã úa ..rồi một ngày nào đó những cơn mưa đến tất cả sẽ hồi sinh ....he hé anh hôm nay cũng tâm trạng lắm ...lên viết như văn xuôi...vui lên nhé
    Em cũng hy vọng sẽ đến lúc đó, cảm ơn anh thật nhiêu nhé!

....
    Một phần trong em nhớ anh quay quắt. Một phần trong em vẫn luôn âm thầm gọi tên anh. Một phần trong em tìm anh trong những cơn mơ. Một phần trong em day dứt khôn nguôi.
    Một phần trong em vẫn yêu anh như ngày nào... Một phần nhỏ nhoi lặng lẽ trong em, lúc dửng dưng, lúc cồn cào sóng sánh.
    Một phần trong em vẫn luôn hi vọng những điều không thể.
    Một phần trong em lại dai dẳng những nỗi đau xưa cũ...

Và như thế đấy anh. Em chông chênh giữa hai đầu quên - nhớ
    Em đối diện với chính em, với những xúc cảm tưởng đã khoá chặt mỗi lúc mưa xuống, mỗi lúc đêm về. Em vỗ về trái tim nhỏ bé bằng những lạnh lùng, thờ ơ để rồi nghe một phần trong em khao khát yêu thương, một phần trong em như một đứa trẻ ngỗ nghịch, hiếu thắng.

Phố về đêm. Tĩnh lặng. Em soi mình trong những kí ức về anh.

Tâm trạng lắm mới viết đc thế này đúng ko bạn, mình tin rằng nơi đây sẽ đem đến niềm vui cho bạn
    Trên đời này không có tình yêu nào gọi là bất tử, sự "bất tử" nằm ở chính những gì mà người yêu nhau mang đến cho nhau.
    CHÚC BẠN VUI....

....
    Một phần trong em nhớ anh quay quắt. Một phần trong em vẫn luôn âm thầm gọi tên anh. Một phần trong em tìm anh trong những cơn mơ. Một phần trong em day dứt khôn nguôi.
    Một phần trong em vẫn yêu anh như ngày nào... Một phần nhỏ nhoi lặng lẽ trong em, lúc dửng dưng, lúc cồn cào sóng sánh.
    Một phần trong em vẫn luôn hi vọng những điều không thể.
    Một phần trong em lại dai dẳng những nỗi đau xưa cũ...

Và như thế đấy anh. Em chông chênh giữa hai đầu quên - nhớ
    Em đối diện với chính em, với những xúc cảm tưởng đã khoá chặt mỗi lúc mưa xuống, mỗi lúc đêm về. Em vỗ về trái tim nhỏ bé bằng những lạnh lùng, thờ ơ để rồi nghe một phần trong em khao khát yêu thương, một phần trong em như một đứa trẻ ngỗ nghịch, hiếu thắng.

Phố về đêm. Tĩnh lặng. Em soi mình trong những kí ức về anh.

Quote Originally Posted by Buonqua204 View Post
    Tâm trạng lắm mới viết đc thế này đúng ko bạn, mình tin rằng nơi đây sẽ đem đến niềm vui cho bạn
    Trên đời này không có tình yêu nào gọi là bất tử, sự "bất tử" nằm ở chính những gì mà người yêu nhau mang đến cho nhau.
    CHÚC BẠN VUI....
    Uhm, đúng là tâm trạng, những lúc như vậy mới viết được nỗi lòng mình ra...Cảm ơn bạn nhiều lắm!

vụ này phải để KGB vào cuộc mới được...chứ "Chúa" cũng ko phải bó tay thôi..:28: