23/10 : Người đàn ông của em chẳng bao giờ lau nước mắt cho em khi e khóc. Chẳng phải vì anh không thương em nhưng anh không muốn e yếu đuối, anh dành trọn cả một đêm tỉ tê cho em hiểu cuộc sống cần phải biết vượt qua nhiều khó khăn và cũng phải biết chấp nhận những điều không thể..

Người đàn ông của em chẳng bao giờ nói lời hoa mỹ. Chẳng phải vì anh không thể mà anh luôn cho e thấy rằng tình yêu được vun đắp từ những điều giản dị nhất chứ không phải từ những mỹ từ bóng bẩy kia.
Người đàn ông của em có trái tim lạnh. Bởi vì anh yêu em và muốn cho e thấy giá trị của cái mà e đang có, anh “ lạnh” để em không lặp lại sai lầm như thế, để em không hư vì anh đã có lúc nhịn và chiều em hơn ai hết…

Người đàn ông của em nghiêm khắc lắm. Bởi vì anh muốn em thật sự trưởng thành và sống tốt cho chính bản thân em chứ không phải vì ai khác.

Người đàn ông của em không có lòng bao dung. Nhưng anh đã tha thứ và bỏ qua cho em lỗi lầm không thể chấp nhận, cho em thấy rằng cái gì cũng chỉ có giới hạn của nó mà thôi. Điều ấy còn hơn cả lòng bao dung rồi và em biết sẽ không còn cơ hội nếu như sai lầm đó còn lặp lại.

Người đàn ông của em hiền lắm. Em sai. Chả mắng mỏ hay nhiều lời gì đâu. Chỉ một lời thôi, đủ để em thấm thía và không bao giờ còn dám mắc lại sai lầm đó nữa.
Người đàn ông của em có thể làm cho em khóc và cười ngay sau đó. Vì anh quá hiểu cảm xúc của em và luôn hướng em đến những điều tốt đẹp nhất.

Người đàn ông của em chín chắn và điềm đạm lắm, cho em thấy rằng những điều mà e đang nhìn thấy chưa phải là tất cả. Chỉ là một phần thôi và vì thế mà em luôn muốn hiểu hơn về anh đấy.
Người đàn ông của em không vồn vã và ồn ào, để cho em thấy sự chờ đợi trong tình yêu thật là đáng quý.

Anh đã bước vào cuộc sống của em như thế, em cũng đã đi qua nhiều những mưa nắng, buồn vui… nhưng khi yêu anh em thấy mình thật sự cần phải cố gắng vì nếu là người phụ nữ của anh thì cần phải sống tốt để xứng đáng với con người anh và những gì anh đang mang lại cho em.

Người đàn ông mà em đang yêu ơi, gặp anh rồi em mới biết chuyện tình yêu không thể nông cạn, nhưng cũng không cần cầu kỳ mà phải là xuất phát từ nơi trái tim.
Em thấy mình may mắn và hạnh phúc vì em đã có anh trong cuộc đời này.
Món quà ngọt ngào nhất mà cuộc sống ban tặng cho em chính là ANH.
Chỉ mong sao những phút giây êm đềm này là của em mãi mãi…
Yêu anh.
(Cảm xúc lộn xộn trong một đêm thật vui và hp)