Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 18

Thread: Người đàn ông của em!...

Người đàn ông của em!...

Ngày hôm nay người đàn ông của em đã khóc vì em, khóc rất nhiều. Dù là THƯƠNG hay là YÊU thì em cũng xin cảm ơn những giọt nước mắt đó. Cảm ơn những giọt nước mắt đã khiến em nhận ra em yêu người đàn ông của em đến nhường nào, cái thứ tình cảm mà em luôn cố gắng giấu giếm, luôn không hề muốn thể hiện nó ra bên ngoài chút nào. Thời gian cũng không phải là ngắn cũng chẳng phải là dài để em đủ nhận ra thứ tình cảm mơ hồ trong em, nhưng ngày hôm nay, em có thể khẳng định rằng em YÊU! Vâng, người đàn ông của em ạ! Em Yêu! Cái thứ tình cảm này không biết phải kiểm chứng như thế nào cho nó chính xác nữa. Em không biết phải diễn tả thứ cảm xúc đó thế nào. Em đã cố dằn lòng mình để nó không bộc phát lên thành tiếng “Em yêu Anh” nhưng không thể. Ngày hôm nay ở bên anh em đã không thể làm được cái điều mà em vẫn cố làm, vẫn cố không thể hiện nó ra ngoài, và không biết nó đã có trong em từ bao giờ, nhưng ngày hôm nay, phải, là ngày hôm nay nó hiện hữu rõ ràng trong em, nó không mơ hồ, không còn là ảo ảnh nữa…
    Người đàn ông của em nói rằng “Em còn khổ nhiều lắm!”. Em không biết sau này thế nào nhưng hiện tại em thấy chưa bao giờ mình bình yên, nhẹ nhàng và thanh thản đến vậy. Em có những người yêu quý em hết mực, khi em buồn luôn sẵn sang đến bên em, cho em cảm giác được chia sẻ, được thấy mình còn có ý nghĩa với một ai đó...
    Đã lâu lắm rồi em chưa phải khóc. Nhưng ngày hôm nay em đã được khóc. Khóc vì em thấy thanh thản, em không còn vướng bận điều gì cả, em không còn bị dằn vặt vì giấu giếm bất cứ điều gì với anh. Người đàn ông của em! Anh đã biết mọi chuyện về em, tất cả, kể cả những chuyện em luôn muốn giữ chỉ cho riêng mình. Người đàn ông của em! Anh đừng khóc nữa nhé! Nếu anh có khóc thì chỉ khóc vì yêu em thôi chứ đừng bao giờ khóc vì thương em anh nhé! Và, em sẽ là người lau khô giọt nước mắt trên khuôn mặt anh. Và một điều nữa, đừng bao giờ thương hại em. Em sợ bị anh thương hại lắm anh biết không (!?).
    Cũng chẳng biết mình là gì của nhau nữa, đôi khi em suy nghĩ mien man, tựa hồ như một cái gì đó xa vời với em lắm, nó vượt quá tầm tay với của em, muốn giữ mà nó vẫn cứ trôi đi, rồi nó lại quay lại… Cứ thế dung dằng nửa ở nửa đi… Chẳng biết là gì? Là thế nào nữa??? Có lúc em thấy người đàn ông của em thật hết long vì em, yêu em nhiều hơn cả bản thân mình nhưng có lúc em lại thấy người đàn ông của em như muốn buông xuôi và để trôi tuột đi mọi thứ! Khó hiểu lắm! Em không thể hiểu nổi dù đã cố hết sức mình. Liệu có phải là sợ em lại phải khổ như người đàn ông của em đã từng nói không? Hay, đó chỉ là một lý do?
    Em luôn sợ mình lại phải đau khổ thêm một lần nữa. 3 năm cho một tình yêu không xứng đáng, nhưng em không hối hận vì em đã lựa chọn và em chấp nhận. Em không có lỗi vì sự rạn nứt đó, em thấy thanh thản. Em không còn bị chi phối cảm xúc bởi những tin nhắn lúc nửa đêm của người đó, không còn cảm giác nuối tiếc xót xa cho những gì đã có và đã qua. Gần 2 năm để bắt đầu cộng thêm 3 năm để yêu. Dài hay ngắn đây? Yêu chỉ toàn xa cách, em cũng thèm lắm cái cảm giác được ở bên người mình yêu trong những ngày nghỉ, ngày lễ Tết, rồi cùng nhau đi đâu đó, lang thang ngoài đường thôi cũng được… Tính ra đã được mấy lần? Có khi còn ít hơn cả những lần người đó cai và tái. Giờ đây em bình yên, em trở lại cuộc sống của em 5 năm về trước (hay chí ít là 3 năm), khi em không có người đó. Bao nhiêu nỗ lực, bao nhiêu cố gắng cuẩ em bị người ta trà đạp, người ta coi thường, và rồi người ta lại vẫn trách em không hết lòng. Em sợ lắm cái cảm giác nhìn thấy người mình yêu dùng ma túy ngay trước mắt mình. Em sợ, người đàn ông của em ạ! Em sợ cái cảm giác nơm nớp không biết là người mình yêu giờ này ra sao, có qua nổi cơn vật vã hay không; em sợ phải một lần nữa cũng người mình yêu đi mua cái thứ chết người đó; em sợ cái cảnh ngày em ba bốn lượt chạy qua chạy lại từ cơ quan về xem người đó thế nào; em sợ cái cảnh trong túi không còn nổi 10k; em sợ nhìn thấy cái bộ dạng thất thểu của người đó đứng trước cửa cơ quan khi… Và, em sợ đối mặt với người em kính trọng, yêu thương nhất, em sợ cái cảm gíác sống trong mặc cảm tội lỗi với bố, với anh trai… Em sợ! Em sợ, người đàn ông của em ạ! Giờ đã qua tất cả, em lại về với chính em. Cầu mong người đó luôn hạnh phúc, hạnh phúc không em!!!
    Người đàn ông của em! Cảm ơn anh đã chờ đợi em trong một thời gian dài như vậy. Em xin lỗi vì không đặt trọn niềm tin vào anh, luôn hoài nghi những gì anh đã dành cho em. Nhưng em sợ, em sợ lại một lần nữa niềm tin và tình yêu của mình bị đánh cắp, để rồi cuối cùng lại tự mình làm tổn thương chính bản thân mình.
    Người đàn ông của em nói rằng đã chờ đợi và hy vọng ở em trong một thời gian dài, giờ người đàn ông của em muốn em chờ để kiểm chứng lại lòng mình phải không. Cũng còn hơn 1 tháng nữa thôi. Uh thì cứ để vậy đi, thế nào cũng được, miễn sao mình luôn cảm thấy vui vẻ và sống thật thoải mái với lòng mình là được. Mọi chuyện, cứ để thuận theo tự nhên, cái gì đến nó sẽ đến, có gượng ép cũng không được. Cảm ơn người đàn ông của em, một lần nữa!...
    Buồn quá nên viết ra vậy thôi. Chúc người đàn ông của em luôn hạnh phúc và bình an!...:29::29::29:

Tất cả chỉ là phù du! Rồi một ngày gió sẽ cuốn mây đi mãi!...

Hơ...hơ...nói mềnh ah?! Hạnh phúc quá..há há..
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

he he, nói mềnh thì pải........ sướng thế, cứ thấy sướng dần đều.............. hé hé
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Không phải 2 chú đâu là anh đấy:30::30::30:

Mỗi thánh nhân đều có một quá khứ. Mỗi tội đồ đều có một tương lai

Tí Bống ơi!

Cho thêm mấy chữ "SƯU TẦM" vào cho chúng nó vỡ "mông nặng" đi :31::31::31:
    CẢM ƠN CUỘC ĐỜI VÌ CÓ EM ĐỂ YÊU VÀ HÀ NỘI ĐỂ NHỚ

Anh đã đọc đi đọc lại bài viết của em , anh cũng muốn chia sẻ với em, với "Người đàn ông của em" mà anh không biết bắt đầu từ đâu.Nhưng có lẽ anh còn thương và yêu em hơn cả người mà em viết , anh cũng nghĩ rằng người đó có nỗi sợ giống như em." Em sợ khi thấy người yêu sử dụng matuy trước mặt mình"Người đó sợ vì phải làm điều đó trước mặt em"Một người đàn ông khóc vì người mình yêu là hơi khó , có thể người đó khóc vì thương thân phận của em, và cũng rất có thể vì yêu em và thương em lên người đấy mới bật đc ra tiếng khóc , em đã viết"giờ người đàn ông của em muốn em chờ để kiểm chứng lại lòng mình phải không" Em đã kể cho anh nghe chuyện này , người đó đã mang lại sự hạnh phúc và bình yên đến cho em , và bây giờ anh nghĩ người đó sợ lại mang đi mất hạnh phúc và bình yên của em , cho anh được nói "chẳng may" một ngày nào đó người đàn ông của em mất tích thì em đừng xem đó là phản bội mà hãy xem đó là người ấy ra đi để em được hạnh phúc,
    Hạnh phúc của em cũng là niềm vui của mọi thành viên trong Diễn đàn này
    em hãy tin vào điều đó, một tháng nữa anh mong rằng người đàn ông của em trả lời câu hỏi của em có một kết thúc có hậu
    Vui vẻ lên nhé tất cả hãy tin vào số phận, những cố gắng của em sẽ đc đền đáp
    và anh vẫn thường nói với em một câu" Đối với tình yêu nhiều khi phải tàn nhẫn"đừng quá bi lụy rồi thiệt thân.

Hôm nay anh trúng lô
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

èo! cc post bài dùng từ ngữ "đắt " ghê< làm mấy a e ai đọc cũng tưởng có mình trong đó> Đt ko thank đâu < ai thank bài này thy nghĩa lộ rui nha>kkk

uhm.......! thế này thì chắc không pải mềnh rồi. Nhưng mềnh cá là không phải ku N... làm gì có chuyện ăn cả lô vào một ngày như thế... hê hê.
    dù sao thì Mag cũng chúc mừng Bống, lời chúc mừng chân thành từ đáy lòng mình. cuộc đời như gió thoảng, mùa hè thì mát mùa đông thì lạnh... hãy vui và hạnh phúc khi Bống xứng đáng được như vậy.
    P/s: và xin chia buồn cùng thèng kia........... :45:
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Hóa ra không chỉ có một "người đàn ông của em" mà còn có "những người đàn ông của em" nữa. "Quả" này thì Bống lời to rồi!
    @Crazy: không cần thêm chữ "SƯU TẦM" đâu tb, để vậy hb mới bắt được nhiều cá chứ!:45:
    @củ chuối: thanks củ chuối nhiều nhiều nhé! Cũng mong là sẽ không đánh rơi mất hạnh phúc của mình nữa.
    Xin cảm ơn "những người đàn ông" của dd :28: Ai cũng vậy, cuối cùng, mọi người sẽ tìm được bến đỗ bình yên của cuộc đời mình thôi! Hy vọng và luôn hy vọng...
    Xin chúc "những người đàn ông của em" (hơi tham lam một chút) luôn hạnh phúc, luôn có đủ nghị lực và niềm tin để chiến thắng tất cả!:32:

Quote Originally Posted by Bống View Post
    Hóa ra không chỉ có một "người đàn ông của em" mà còn có "những người đàn ông của em" nữa. "Quả" này thì Bống lời to rồi!
    @Crazy: không cần thêm chữ "SƯU TẦM" đâu tb, để vậy hb mới bắt được nhiều cá chứ!:45:
    @củ chuối: thanks củ chuối nhiều nhiều nhé! Cũng mong là sẽ không đánh rơi mất hạnh phúc của mình nữa.
    Xin cảm ơn "những người đàn ông" của dd :28: Ai cũng vậy, cuối cùng, mọi người sẽ tìm được bến đỗ bình yên của cuộc đời mình thôi! Hy vọng và luôn hy vọng...
    Xin chúc "những người đàn ông của em" (hơi tham lam một chút) luôn hạnh phúc, luôn có đủ nghị lực và niềm tin để chiến thắng tất cả!:32:

chị B cho em xí một phần.........em cũng là đàn ông :63:

Page 1 of 2 12 LastLast