Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: Nếu có cỗ máy thời gian của Đôrêmon, bạn sẽ làm gì?

Nếu có cỗ máy thời gian của Đôrêmon, bạn sẽ làm gì?

Lúc nhỏ tôi thường đọc truyện Đôrêmon và luôn mơ ước mình có được cỗ máy thời gian như của Đôrêmon. Có nó, tôi sẽ ko bao giờ bị điểm kém, có nó tôi sẽ ko giờ làm sai điều gì và có nó tôi sẽ luôn giàu có (vì trúng vé số chẳng hạn :70... Có nó tôi có thể sẽ đi tới tương lai, đi về quá khứ làm những điều theo ý mình.
    Còn giờ đây, tôi đã là một bà mẹ với 2 đứa con. Thế mà tôi vẫn ao ước có được cỗ máy thời gian đó. Dẫu ko thể thay đổi được quá khứ nhưng tôi mong có nó tôi sẽ biết mình phải làm gì.
    Còn các bạn, nếu có được cỗ máy ấy, các bạn sẽ làm gì?

Nếu có cỗ máy thời gian,trước tiên tôi sẽ quay về quá khứ để tự nhắc nhở bản thân mình cần phải có nghị lực hơn.Sau đó tôi sẽ đến tương lai để xem lúc nào trong tương lai thì nghị lực của tôi giảm sút và cố gắng ghi nhớ khoảng thời gian đó để mà cố gắng hơn.
    Và quan trọng nhất là nếu có cỗ máy thời gian tôi sẽ bay đến thời điểm có kết quả và quay lại ngay để đi 1 vòng quanh tất cả những điểm ghi lô-đề ở HN giải thảm mỗi hàng 1 con đề hay 1 con lô xiên 4 hehe.
    Nhưng bh quan trọng nhất vẫn là phải sống với hiện tại cố gắng để tương lai k phải ân hận.
    Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui,Chọn Tới Chọn Lui Hết Một Ngày......

Nếu có cỗ máy thời gian tôi chỉ làm 2 việc thôi:
    -1 là: quay lại cái lần đầu tiên đó để nhắc mình "sẽ ko có lần cuối cùng đâu"
    -2 là: quay lại ngày hôm qua để phang con đề khoảng 100 triệu thôi kekeke...
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

Ngược thời gian, trở về quá khứ phút giây chạnh lòng...

Mỗi thánh nhân đều có một quá khứ. Mỗi tội đồ đều có một tương lai

... tui ko thích cỗ máy thời gian-mà tui chỉ ước có cánh cửa thần kỳ đẻ 1 bước đến dc nơi cần đến luôn ah

Định bước đến đâu đấy hả đt? Không phải bước xuống ao hay ra biển chứ!?:45:

nếu có cỗ máy đó thì tớ sẽ vứt vào sọt rác vì tớ cũng chẳng cần quay lại quá khứ làm gì còn tương lai thì do mình tạo ra thôi.tui nói thế đúng không các bạn.nếu sai xin chém nhẹ tay

Quote Originally Posted by trolai View Post
    nếu có cỗ máy đó thì tớ sẽ vứt vào sọt rác vì tớ cũng chẳng cần quay lại quá khứ làm gì còn tương lai thì do mình tạo ra thôi.tui nói thế đúng không các bạn.nếu sai xin chém nhẹ tay
    Bác nói đúng, nhưng ít ra cũng dùng một lần rồi hãy vứt cho đỡ lãng phí, làm con đề 100triệu như pác Tuấn rùi hãy vứt
    YÊU CÚN NHẤT TRÊN ĐỜI

nếu có cỗ máy thời gian e sẽ quay lại 7 ngày trc để ngăn cản cuộc ra đi của bố mẹ.....Điều thứ 2 nữa là em sẽ đi đến tương lại xem thằng chồng nào đã có fúc lấy fải em kekekêke:alien-baby-3:

Quote Originally Posted by hivongnhieu View Post
    Lúc nhỏ tôi thường đọc truyện Đôrêmon và luôn mơ ước mình có được cỗ máy thời gian như của Đôrêmon. Có nó, tôi sẽ ko bao giờ bị điểm kém, có nó tôi sẽ ko giờ làm sai điều gì và có nó tôi sẽ luôn giàu có (vì trúng vé số chẳng hạn :70... Có nó tôi có thể sẽ đi tới tương lai, đi về quá khứ làm những điều theo ý mình.
    Còn giờ đây, tôi đã là một bà mẹ với 2 đứa con. Thế mà tôi vẫn ao ước có được cỗ máy thời gian đó. Dẫu ko thể thay đổi được quá khứ nhưng tôi mong có nó tôi sẽ biết mình phải làm gì.
    Còn các bạn, nếu có được cỗ máy ấy, các bạn sẽ làm gì?
    Ước chị hivongnhieu về lại NIEMTIN ^^ để thi spam với nhok
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Page 1 of 2 12 LastLast