Results 1 to 10 of 10

Thread: Người đã cai nghiện được 5 năm thì khả năng tái nghện ntn ạ?

Người đã cai nghiện được 5 năm thì khả năng tái nghện ntn ạ?

Xin phép cho em được hỏi người đã cai nghiện được 5 năm (2 năm trong trại và 3 năm ở cộng đồng) thì khả năng tái nghiện có cao ko ạ? liệu người đó có khỏi hẳn được không ạ? có phải kiểm tra định kỳ để phòng tránh tái nghiện ko ạ?
    Em xin cảm ơn ạ.

Khỏi hẳn hay k thì k nói trước dc đâu bạn ạ. có tái nghiện nữa hay k là do bản thân của người kia thôi.ma theo mình thấy thì thời gian 5 năm có lec là cũng đủ để ng ta cai dc lắm.nhưng bảo là đã từng nghiện mà vĩnh viễn k bh chơi nữa thì theo mình thấy là hơi khó.(đây chỉ là nhận định của mình thôi nha bạn )
    Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui,Chọn Tới Chọn Lui Hết Một Ngày......

xin cam on a. Ai da tung gap truong hop tuong tu xin cho em loi khuyen voi a.

Mình đã 6 năm rồi lên bạn cứ yên tâm 1 năm nữa nhé hihihi

Nói vui thôi bạn hãy tin là những người đã từng nghiện như chúng tôi cũng có thể như người bình thường và cũng là trụ cột cho vợ con va gia đình đấy

Quote Originally Posted by uglytruthhn View Post
    xin cam on a. Ai da tung gap truong hop tuong tu xin cho em loi khuyen voi a.
    Từ chính bản thân tl thôi nhé, trước lần cai này tl cũng nghỉ được hơn 4năm(thiếu mấy tháng nữa là đủ 5 năm). 6 tháng ở nhà hơn 3 năm ngoài xã hội, vậy mà chỉ 1 khoảng khắc bế tắc chản nản thế là lại làm bạn với MT lẫn nữa:alien-baby-6:.
    Cũng từ chính bản thân tl thôi nhé, nếu 1 người đã nghỉ được MT tối thiểu 1 đến 2 năm, có việc làm ổn định, gia đình ấm cúng và 1 người bạn đời hiểu biết, thông cảm, luôn quan tâm đúng lúc đúng chỗ thì khả năng tái nghiện là rất thấp và 1 yếu tố nữa nếu có thể thay đổi luôn môi trừơng sống hiện tại càng tốt, cách ly các tụ điểm bán MT cũ, nhất là bạn bè cũ nếu vẫn đang còn dùng MT thì khả năng tái nghiện tl nghĩ là 0.
    Kg cần thiết phải cai được 5 hay 10năm đâu, vì có cai được 20 năm hay 50 năm đi nữa buồn buồn chơi lại 1 lần thì trước sau cũng nghiện lại.
    1 vấn đề nữa kg ai có thể trả lời chính xác câu hỏi của bạn được chỉ có bạn mới có câu trả lời thôi.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    Kg cần thiết phải cai được 5 hay 10năm đâu, vì có cai được 20 năm hay 50 năm đi nữa buồn buồn chơi lại 1 lần thì trước sau cũng nghiện lại.
    1 vấn đề nữa kg ai có thể trả lời chính xác câu hỏi của bạn được chỉ có bạn mới có câu trả lời thôi.
    TL "cùi mía" nói hay ghê ta.. Hì..

Mọi người đã nói hết ở trên rồi đấy, chắc bạn cũng thấy không ai dám khẳng định điều gì cả, đúng ko? Chỉ có thể biết rằng cai được thời gian nào là thành công thời gian đó thôi... Bởi đây là cuộc chiến của cả một đời người... Phải luôn cố gắng để cho thành công ấy kéo dài được càng lâu càng tốt. Ai cũng cố gắng mà mình không cố thì lại thua người ta. Vậy nên mình cũng phải cố theo thôi.. Hì hì :26:
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

tỹ lệ tái nghiện cao hay ít do cuọc sống của bạn , bạn sống trong môi trường nào và những bạn bè như thế nào ,trước tiên bạn phải chách ly hoàn toàn với những bạn còn sử dụng ma túy và bạn phải kiếm việc gì đó để làm để ko còn thời gian rảnh rõi để nhớ tới nó nữa vì đa số những người từng sử dụng ma túy ai cũng hay có cãm giác nhớ tới nó khi có chuyện gì đó buồn hay rãnh ko có gì làm.
    GIANG HỒ HỄM ÁC KO NÊN TIN AI NGOÀI BẢN THÂN MÌNH :112:

Quote Originally Posted by maiyeuh View Post
    lâu lâu cũng nhảy dù 1 phát chứ ko cai hẳn dc đâu bạn ah. Kinh nghiệm của mình.
    Chít chửa, kinh nghiệm thế nầy là hổng đc share bít ko hả?:onion-head-21:

maiyeuh ưi, bạn phải kiên quyết chứ cứ nhảy dù kiểu đó có ngày đứt dây dù đó.

Nhãy dù có bữa đứt dù thì có mà tiêu . Ớn cái dzụ nhãy dzù lắm . Híc híc !!! Bị đứt hoài nên kinh nghiệm đầy mình

Quote Originally Posted by maiyeuh View Post
    lâu lâu cũng nhảy dù 1 phát chứ ko cai hẳn dc đâu bạn ah. Kinh nghiệm của mình.
    đó mới là cái mình sợ nhất nhảy 1 lần là đức dù ngay 100 % dám hứa .(vì không có khoái cảm nào bằng )