Results 1 to 4 of 4

Thread: khả năng tái nghiện của người đã cai được 5 năm?

khả năng tái nghiện của người đã cai được 5 năm?

Xin phép cho em được hỏi người đã cai nghiện được 5 năm (2 năm trong trại và 3 năm ở cộng đồng) thì khả năng tái nghiện có cao ko ạ? liệu người đó có khỏi hẳn được không ạ? có phải kiểm tra định kỳ để phòng tránh tái nghiện ko ạ?
    Em xin cảm ơn ạ.

Quote Originally Posted by uglytruthhn View Post
    Xin phép cho em được hỏi người đã cai nghiện được 5 năm (2 năm trong trại và 3 năm ở cộng đồng) thì khả năng tái nghiện có cao ko ạ? liệu người đó có khỏi hẳn được không ạ? có phải kiểm tra định kỳ để phòng tránh tái nghiện ko ạ?
    Em xin cảm ơn ạ.
    Cai nghiện là cai cả cuộc đời , theo mình nghĩ là vậy . Khả năng tái nghiện luôn rình rập cho dù bạn đã cai với thời gian dài lâu năm , tại sao có những người đi tù cả chục năm về vẫn nghiện chắc mình ko cần nói thêm ; với 2 năm trong trại chẳng nói lên điều gì vì đó là bắt buộc và ko có khả năng để nghiện lại nhưng với 3 năm ngoài xã hội mà vẫn giữ được thì đó là thành công lớn đấy bạn . Mặc dù khả năng tái nghiện sẽ giảm theo thời gian bỏ nhưng việc phải cảnh giác và đề phòng trong nhiều cám dỗ vẫn luôn phải được đề cao , không nhất thiết phải kiểm tra định kỳ mà hãy nhìn vào cách sinh hoạt của họ là đủ biết họ có mắc nghiện lại hay không và 1 điều nữa là đừng lên luôn tỏ ra nghi ngờ 1 khi họ đã có quyết tâm nếu có sát sao hãy khóe léo bạn nhé

em xin cam on loi khuyen vua roi a. Ai tung gap truong hop nay xin chi giao them cho em voi a.

đúng là 2 năm trong trại chẳng nói lên điều gì nhưng 3 năm ngoài xã hội là 1 điều đáng mừng bạn à.nếu thật sự trong 3 năm ngoài xã hội mà người đó không thử 1 lần nào thì khả năng tái nghiện là 1% vì bản thân người đó đã có quyết tâm.Điều quan trọng bây giờ là để tự người đó tìm cho mình một công việc mà họ đam mê(phải thật sự là công viêc mà bản thân đam mê)đó sẽ là yếu tố quyết định để không bị tái nghiện.
    Còn vấn đề đi kiểm tra định kỳ thì mình cùng chung quan điểm với " MUGIA_DIEN"

CHÚC BẠN VÀ NGƯỜI ĐÓ SẼ THÀNH CÔNG..