Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 25

Thread: Tạm biệt NIEMTIN!

Tạm biệt NIEMTIN!

Sean đã thực sự xa gia đình NIEMTIN vào đêm 21/12/2010, được hỏa táng và đưa về quê nhà ở Long Xuyên - An Giang vào ngày 23/12/2010. Sean bây giờ sẽ mãi tồn tại trong kí ức của NIEMTIN...... Sean đã cố gắng rất nhiều...nhưng có lẽ đây là sự giải thoát tốt nhất cho Sean! Chào tạm biệt NIEMTIN... Sean bình yên rồi... Mọi người ở lại phải cố gắng và đừng bao giờ bỏ cuộc nhé!

------------------------------------------------------------------------------

Đừng bao giờ nói lời tạm biệt nếu bạn vẫn muốn cố gắng
    Đừng bao giờ nói bỏ cuộc nếu bạn vẫn cảm thấy có thể tiếp tục
    Đừng bao giờ nói bạn không còn yêu ai nữa nếu ánh mắt của ai đó vẫn còn có thể giữ chân bạn.
    P.s: Xin cho phép nhok được thay lời Sean gửi những dòng này đến với mọi người...
    vì nhok biết đây cũng là những gì Sean muốn nói...
    Đúng ra là nhok muốn dùng nick của Sean để post topic này...
    để Sean có thể quay trở về nhà NIEMTIN một lần trước khi ra đi...
    nhưng vì lí do khách quan nên nhok chỉ có thể làm được thế này...

NIEMTIN SẼ MÃI NHỚ ĐẾN SEAN
    THẮP MỘT NÉN HƯƠNG CẦU MONG SEAN BÌNH AN!

Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Sean ơi! Hãy bình yên Sean nhé! Mọi người sẽ nhớ mãi về Sean!...

Quote Originally Posted by nhóc phù thủy View Post
    P.s: Xin cho phép nhok được thay lời Sean gửi những dòng này đến với mọi người...
    vì nhok biết đây cũng là những gì Sean muốn nói...
    Đúng ra là nhok muốn dùng nick của Sean để post topic này...
    để Sean có thể quay trở về nhà NIEMTIN một lần trước khi ra đi...
    nhưng vì lí do khách quan nên nhok chỉ có thể làm được thế này...
    Qua 1 vài lần nc tui nghĩ bạn bản lĩnh lem cơ sean ạ! Cái chit thy ai chả sợ nhưng ra đi như bạn tui thấy bạn ích kỉ quá..... Bạn vẫn nói với tui là sống tốt mới khó mà....< thui-dù sao vẫn mong bạn thanh thản về phương ko có cát bụi>

NIEMTIN SẼ MÃI NHỚ ĐẾN SEAN
    THẮP MỘT NÉN HƯƠNG CẦU MONG SEAN BÌNH AN!

Chỉ biết thốt lên cay đắng khi một người bạn thân thiết của diễn đàn đã rời xa chúng ta. Chỉ biết cầu mong cho linh hồn bạn bình an nơi chín suối. Hãy yên nghỉ bạn nhé

Thành thật chia buồn cùng gia đình Sean.
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

Khóc cho ai?

Đã lâu lắm rồi công việc, gia đình và tình hình tiến triển của xã đã ko còn làm tôi mất ngủ hơn trước nữa. Vậy mà sao hôm nay tôi lại mất ngủ?
    Cứ nghĩ đến S tôi lại khóc. Tôi cũng chẳng hiểu tại sao tôi lại khóc cho một người xa lạ cơ chứ! Tôi chẳng thân, cũng chẳng quen, cũng chẳng biết nhiều về S, nhưng khi nghe tin của S tôi đã buồn và khóc rất nhiều. Tôi khóc không biết cho S hay khóc cho tôi nữa???

Hôm chủ nhật tuần trước, tôi đi chợ và tình cờ nghe được một mẩu đối thoại thế này:
    ...
    - Cái thằng chó đó. Mới sáng ra đã...
    - Ôi cái thằng đó lần sau mà thấy nó thì né ra nhé. Ai chứ nó thì đừng có dây vào...
    - Sao thế? - Tiếng một người khác.
    - Thì có ai muốn dây vào đâu. Không lẽ nó kêu lại ko làm. Mới sáng ra nó kêu ly cafe, bao thuốc. Uống có một, hai ngụm rồi cầm bao thuốc đứng lên ko thèm nói năng nửa lời. Cafe của nó uống có tí nhưng bố ai dám đụng vào nữa...
    - Cái thằng đó mất dạy lắm. Trông cái mặt thì ko đến nỗi nào nhưng chày bửa lắm! Không như con ông Tính, thằng đó cũng nghiện đấy nhưng nó đàng hoàng lắm. Nó kêu có ly trà đá thôi, ko lấy tiền nó cũng móc ra trả. Nó đi ăn cắp ăn trộm ở đâu chứ tuyệt đối ko bao giờ nó về xóm lấy của ai cái gì nhớ!
    - Ờ, cái thằng đó cái mặt nó vằn vện thế nhưng lại lành. Chứ ai như cái thằng chó kia. ĐM nó chứ!
    ...

Có lẽ các bạn đã hiểu mẩu đối thoại đó nói về ai và cái gì?
    Tôi thiết nghĩ mỗi loại người trong xã hội chúng ta đều có những mặt khác nhau. Chúng ta không thể bắt mọi người nhận thức theo ý mình, chúng ta chỉ có thể sống để mọi người hiểu và thông cảm với chúng ta mà thôi. Đơn giản như tôi vốn là người HP, người HP thì cũng có người này người kia nhưng bất cứ ai khi biết được quê quán của tôi thì đều thốt lên một câu gì đó đại loại như "ui, quê của Dung Hà đấy!" hoặc "HP toàn "hảo hớn" không đấy nhé" hay nhẹ nhàng hơn thì "ui, hèn gì..." Hồi đầu thì tôi cũng cố nói câu gì đó để thanh minh, nhưng riết rồi tôi quen, cũng chẳng thèm nói gì, chỉ cười cho qua. Tôi nghĩ mình chẳng thể thanh minh điều gì nếu tôi không để cho mọi người thấy tôi là người như thế nào. Có lẽ thời gian sẽ trả lời họ!
    Các AE ở trên đây cũng là một mặt trong muôn hình vạn mặt trạng của xã hội này. Tôi chỉ muốn nhắn gửi tới các AE rằng cho dù chúng ta là một thành phần nào trong XH thì chúng ta hãy cố gắng sống để là một mặt tốt trong cái thành phần đó nhé. Vậy thôi!

(Định post bài vào Topic... nhưng ko hiểu sao lại bị khóa rồi nên xin phép được post bài mới vậy!)

Dù rằng chưa 1 lần gặp hay nch với Sean trên chatbox, nhưng gia đình NT đã mất đi một thành viên, thật là buồn.

An nghỉ trong bình yên bạn nhé.
    CẢM ƠN CUỘC ĐỜI VÌ CÓ EM ĐỂ YÊU VÀ HÀ NỘI ĐỂ NHỚ

Mới hôm nào còn nói chuyện mà. Vĩnh biệt!!!

Mỗi thánh nhân đều có một quá khứ. Mỗi tội đồ đều có một tương lai

Dù chưa gặp Sean lần nào nhưng mình xin cầu chúc Sean được thanh thản và luôn dõi theo ace NT. Vĩnh biệt Sean.

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Thật ngỡ ngàng khi biết tin này. Tại sao lại vậy chứ? ltvt có lỗi rất nhiều vì thời gian vừa rồi có quá nhiều chuyện để ko có thời gian hỏi chuyện với sean. Còn nhiều việc ltvt phải hỏi lắm tại sao lại bỏ đi vậy chứ???
    Ước gì thời gian quay trở lại........................

Page 1 of 3 123 LastLast