Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 27

Thread: Luẩn quẩn cái vòng cai ... tái .. tái .. chịu đựng .... lại Nal

Luẩn quẩn cái vòng cai ... tái .. tái .. chịu đựng .... lại Nal

- Đúng gần 1 năm trước mình biết tới niềm tin và cũng chính nhờ Niềm Tin mà mình biết tới Nal . Và ngày biết Niềm Tin là ngày đang cai tại gia .

- Cũng phải được gần năm ( nói chính xác ra là được 10 tháng ) không hề chơi không hề nhớ tới em hê ( MT ) nhưng ......

- Cách đây chừng hơn 1 tháng mình đã không uống Nal . và phải công nhận 1 điều là không uống Nal mình tăng cân hẳn trông thấy ( vì trong time uống Nal không thể nào tăng cân được ai đã uống Nal thì biết ) trong thời gian này người nhà mình ( mình sẽ nói về gia đình và vợ con sau nhé ) vẫn bắt mình uống đều đặn nhưng mình ngậm dưới lưỡi và nhổ ra. và cũng trong thời gian này mình không chơi vì chưa nhớ tới em nó .

- Rồi chuyện gì đến cũng đến > cách đây chừng 15 hoặc 20 ngày gì đó . Có 1 thèng hàng xóm nó cũng nghẹo và nó nháy mắt với mình . Và cũng không thể hiểu nổi mình nữa thế là cho nó số điện thoại : nó bảo mày vứt ít $ đây tao lấy rồi ném cho mà chơi ( sẵn tiện trong túi có $ ) thế là vứt cho nó ( không đi cùng nó vì sợ mọi người nghỉ ngờ ) và trong đầu nghĩ úi chơi cái chắc ko sao . Rồi hàng ngày mất cho nó gấp 4 lần ( nghĩa là 800K nó gửi sáng cái chiều cái ) Tiền thì mình làm ra với ngần đó thì ko thấm thía gì cho nên chúng nó mới ...... Và thèng đó thì theo mình nên nó ổn ( nhưng khốn nạn là nó chơi đểu mình đáng nhẽ 1 cái nó chỉ đưa 1/3 nhưng cũng may mà vì thế nên chưa nghẹo hẳn lại ) hàng ngày cứ thế tiếp diễn ......

- Rồi chuyện gì đến cũng đến hôm 28-12 rồi ông già mình nghi cái lỗ nhà vệ sinh thông với bên ngoài và bịt vào hôm đó vào để nó tuồn hàng vào nhưng bị bịt thế là bí quá lấy tay đẩy ra và ông già vào thấy ngay nhưng mình đã chối ( vì chưa lấy được )

- Rồi hôm nó sụt mũi mệt mỏi .... tối ngủ vẫn được nhưng không đc sâu giấc .

- Hôm sau cả nhà ngồi ăn cơm bắt uống Nal ( nghĩ trong đầu toi mẹ rồi ) nhưng thế bí đã đành uống thôi , uống song ăn vội bát cơm lên tầng cố móc cho ra nhưng không ra . và thấy bụng lạnh toát buồn nôn ( biết ngay là dính chưởng vì đã đọc nhiều bài trên này rồi mà ) chạy ngay ra nhà tắm nôn nhưng ko thấy ra gì nhiều và lên giường nằm im ( vì ko dám kêu ) năm được 1 tiếng thấy đỡ nhưng vẫn thấy bụng khó chịu và thế là đi ngủ sớm ( mình vẫn ngủ được chỉ có cái là ko sâu và hay trằn trọc )

- Rồi hôm sau mình quyết tâm làm lại ko cần sự giúp đỡ của ai cả ( vì tự mình làm mình chịu mà cũng may là thằng kia nó đưa có ít nên chưa dính đòn hẳn vì mình chơi vào là biết vì 1 , 2 ngày đầu còn thấy về sau chỉ chơi là để đỡ nhớ và mệt thồi )

Nhật ký tự mình làm tự mình chịu 29-12 :
    1. Ngày đầu mệt mỏi ngáp vặt chẩy nước mắt ( nhưng không đến nỗi ròi bò trong xương ) cố chịu mệt quá làm viên giảm đau paracetamol viên sủi ( để giảm sốt mà ) đến chiều ăn cơm cả nhà lại bắt uống Nal rồi mới ăn và lại uống ( lần này chuyển bị tâm lý rồi ) ăn song phát phi lên giường nằm ngay nhưng .. 5 phút .. 10 phút .. 15 phút không thấy gì chỉ thấy bụng hơi khó chịu chứ người vẫn bình thường ( và chuyện lạ là đúng cữ nhưng không nhớ tới hê mới lạ ) xuống giường ra máy ngồi làm việc ( công việc của mình là làm online cho nước ngoài nên làm đêm là nhiều )
    2. Ngày thứ 2 ( 30-12 ) thức dậy khi thằng ku nhà mình nó dậy đái tè và vợ gọi . rồi dậy 1 lúc rồi mệt quá nằm tiếp . đến trưa đậy ăn lưng cơm rồi lên phòng làm việc ( lúc này nghĩ chắc qua 36 tiếng rồi đỡ hơn đó và thật vậy đỡ hơn hẳn ) rồi quyết tâm làm việc cho quên mệt mỏi đi . và rồi cũng thấy bình thường chỉ thấy đầu hơi nặng một chút và tinh thần thì có vẻ chán nản hơn xíu . Rồi đến lúc ăn cơm lại bắt uống Nal ( trong đầu nghĩ định không uống ) nhưng mà lại nuốt vô rồi ăn bát cơm . và lê tầng . nằm nghỉ 1 lúc . rồi ku con nó lên ôm nó ngủ 1 giấc đến 7h hơn tý mẹ nó cho nó đi ăn .

Còn mình thì lên đây spam cho đỡ buồn ( vì tâm trạng lúc này thật sự cần 1 người tâm sự lắm lắm ..... )

Còn về bản thân nghiện thì chưa đi cai tập chung và chưa thể nói là sâu nhưng cũng lún .
    Đợt trước cai còn mệt mỏi khó chịu lần này tự mình giấu cả nhà thì thấy bình thường ( hơi mệt và khó chịu nhưng ko như các đàn anh tả trên này nào là ròi bò đi ỉa thì có nhưng chỉ 2 lần .... )

Mình nghĩ chưa dính sâu và giờ ngồi đây để tâm sự cùng các bạn .

Mình biết cái vòng này nó luẩn quẩn lắm . Mình thì tình ngày oặt ra đc cỡ 1 năm chứ mấy ( đấy là tính mấy tháng trước chơi cai cai chơi là tổng đc 1 năm )

Còn tiếp ................

mình đã đọc bài của bạn.trước hết mình xin chúc mừng vì bạn đã nhân ra con đường của bạn.nhưng mình không đồng ý với bạn một điều duy nhất đó là:"đừng bao giờ thử lại cho đỡ nhớ"và mình cung rrats mừng là bạn cũng chỉ dùng một thời gian ngắn thôi,nên mình mong bạn sẽ làm chủ được bản thân trước ma tuy.CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

BẠN HAY BÈ DO MÌNH CHỌN MÀ THÔI

- Vừa post song thấy người mệt ngáp ....

thế là nhảy vào nhà tắm nước nóng hết 1 bình 50 lít ( gần 20 phút ngâm mình )

Giờ ra thấy tỉnh táo hơn

ui, hồi hộp à nha! Đọc cái chỗ "còn tiếp ..." nhớ tới mấy truyện tiểu thuyết kiếm hiệp quá, cứ đến hồi gay cấn thì " đón coi hồi sau sẽ rõ"
    :20:
    E zỡn chút thui. Thấy anh có ý thức cai là E ủng hộ 2 tay 2 chân luôn. Mà E nói nhỏ nè, có 1 chút quyết tâm như anh cộng với sự kiên trì của gia đinh, người thân, cộng với việc gia nhập NT thì E tin anh sẽ làm được thôi. :34:
    :55: chúc A thành công.

Quote Originally Posted by EmLaThangNghien View Post
    - Vừa post song thấy người mệt ngáp ....

thế là nhảy vào nhà tắm nước nóng hết 1 bình 50 lít ( gần 20 phút ngâm mình )

Giờ ra thấy tỉnh táo hơn
    theo nhưng gì tl biết bạn dính lại rồi đó.
    khoảng thời gian tiếp sau này nếu bạn kg thực sự cố gắng và uống kèm thêm thuốc chống tái thì khả năng 1 lần nữa cuộc đời bạn phụ thuốc vào MT là cực cao 99%.
    ai cũng hiểu và bạn cũng biết cai MT nếu chỉ có 2 hay 3 ngày cắt cơn thì quá đơn giản nhưng khoang thời gian sau cắt cơn càng kho khăn kg kém.
    và cái ý nghĩ chủ quan may mình mới chơi lại dính nhẹ chưa sâu vẫn cai bo hay chịu được 2 hay 3 hôm đó sẽ giết bạn 1 lần nữa.
    chúc bạn mau khỏe và nhớ uống kèm chống tái 1 thời gian dài nữa nhé.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Tối nay biết là sẽ có một đêm mơ lung tung rồi chợt tỉnh rồi lại cố ngủ để qua ngày mai

Nhưng sẽ uống Nal đều đều

Uống Nal ai đã uống sẽ biết có 3 điều sau đây mà đàn ông thì ko ai muốn cả :
    1. Không thể tăng cân đc
    2. Hại gan thận cực ( có thể uống kèm thuốc khác đc )
    3. Vấn đề vợ chộng .... ( cái này là điều tất yếu )

Nhưng trong lòng quyết tâm là sẽ uống tới 5-6 năm gì đó xem tình thế đã

Tối nay biết là sẽ có một đêm mơ lung tung rồi chợt tỉnh rồi lại cố ngủ để qua ngày mai

Nhưng sẽ uống Nal đều đều

1. Không thể tăng cân đc

Nhưng trong lòng quyết tâm là sẽ uống tới 5-6 năm gì đó xem tình thế đã
    Ngoài ra còn có những vấn đề khác khi uống Nal như: Uống rượu, hút thuốc...nói chung là dùng các chất kích thích thì sẽ không vào lắm đâu.
    Chiến đấu cắt cơn thì phải tính từng giây một. Vì thất bại xảy ra còn nhanh hơn 1 tíc tắc nữa... từng ngày...từng ngày trôi qua...mỗi ngày lại thấy dễ chịu thêm một chút.
    Cầu mong bạn ngủ ngon đêm nay!!!

Mỗi thánh nhân đều có một quá khứ. Mỗi tội đồ đều có một tương lai

1. Không thể tăng cân đc

3 cái trên thì có đúng 100% ko nhỉ? :54:
    cái thứ 1: Xã E uống Na vẫn lên cân mà, béo tốt mập mạp, đẹp ngời ngợi :133:

cái thứ 2: thì chưa thấy vì E ko phải chuyên khoa, nhưng E nghĩ chắc là vậy! :180:

cái thứ 3: thì... xã em giống với cái thứ 1 :86: nhưng mật độ thì giảm thui. (Ui trùi ui, vđ nhạy cảm wá!)

Buổi sáng dậy hôm nay tự dưng thấy bình thường ko buồn ko vui .

Thằng ku nhà mình hình như nó hiểu chuyện nó cứ quấn lấy mình ( mặc dù đc 1 tuổi ) mọi khi nó có theo đâu cứ theo ông bà hoài . làm mình hôm nay khi tự dưng muốn khóc .

Mệt vẫn mệt nhưng đêm qua có thể ngủ ngon hơn mọi đêm ảo với MT . tuy đầu óc trống rỗng nhưng ko nhớ tới MT .

Dây xuống nhà thấy vợ đang làm đùi gà rán ( vì đêm qua tự dưng kêu : anh thèm đùi gà ran quá ) vậy là ....

Lên phòng hút điếu thuốc lên diễn đàn viết bài cho anh chị em .

cái thứ 3: thì... xã em giống với cái thứ 1 nhưng mật độ thì giảm thui. (Ui trùi ui, vđ nhạy cảm wá!)
    Ko nhạy cảm đâu đây là sự thật . có thể nói là giảm chứ xịt hẳn thì ko bạn ah cũng như cơ thể mình ý nó yếu đi một chút là người đàn ông cảm nhận được ngay

Chúc anh nhanh hồi phục sức khỏe và cho mọi người chút kinh nghiệm cai tại nhà

Page 1 of 3 123 LastLast