Nhận được tin nhắn của em sau một thời gian dài, em nói có lần em đi qua nhà chị, đã đứng lại rất lâu vì nhớ chị nhưng không gọi và nhắn tin cho chị vì em vẫn chưa vượt qua cái tôi của mình. Chị cũng đã cố quên, đã xóa cả số điện thoại của em. Chị không muốn một cái gì gợi nhớ về em, về người đó và tất cả những gì khiến chị nhớ lại những chuyện đã qua... Chị biết cuốc sống hiện tại của em rất vất vả và khó khăn, giờ lại như vậy nữa, vẫn không đổi thay được điều gì. Nhưng giờ chị là người dưng rồi, không thể giúp được nữa. Chị và anh em đã chọn hai con đường đối lập nhau, và... chị không hối hận về những gì chị đã lựa chọn... Một ngày gần nhất chị sẽ về thăm em và cháu. Mấy hôm trước cũng định về rồi nhưng lại cứ mông lung suy nghĩ không biết có nên hay không. Em nói dù thế nào cũng luôn xem chị là chị gái của em. Cám ơn em vì điều đó. Nhận được tin nhắn của em, bao nhiêu giận hờn, bao nhiêu bực tức, bao nhiêu oán trách tan biến hết... Giờ chị thấy cuộc sống của chị thật thanh thản. Chị có những người rất mực yêu thương và quan tâm đến chị. Chị bằng lòng với cuộc sống hiện tại của mình em ạ!Mong một ngày em quay lại diễn đàn! Chị của em!!!