Page 18 of 43 FirstFirst ... 8161718192028 ... LastLast
Results 171 to 180 of 429

Thread: Nhật kí Niềm Tin - Hi Vọng [ 2011 ]

Quote Originally Posted by Bống View Post
    Cũng lâu lâu không vào diễn đàn, định không vào nữa vì câu nói "Em không quanh quẩn bên mấy thằng nghiện em không chịu được ah?"...Cũng chẳng biết khi nào mình như Lara, sẽ rời xa diễn đàn mãi mãi, mong rằng sẽ một thời gian dài nữa...
    ai mà nói một câu chuẩn thế chị .theo em nó đáng để phải suy nghĩ với một người yếu đuối như chị .......( thà nói thật để mất lòng còn hơn nói dối)
    Nếu chị nghĩ mình sẽ như Lara ,thì hãy cho em một lí do mang tính thuyết phục hơn để chị rời xa niềm tin.........nếu nó giống với lí do chị đến với niềm tin thì đừng mong sẽ thêm một thời gian dài.....làm j nữa.Vì nó không đáng và...không xứng đáng đâu .

Quote Originally Posted by Bống View Post
    Chẳng biết mình quyết định vậy có đúng không nữa!? Nhưng thực sự cảm thấy nhẹ nhàng, thoải mái, ức chế trong lòng lâu cũng phải bộc phát ra... Thôi thì cứ mặc kệ đi, mình vốn an phận mà.
    Cũng lâu lâu không vào diễn đàn, định không vào nữa vì câu nói "Em không quanh quẩn bên mấy thằng nghiện em không chịu được ah?"... Cũng từ diễn đàn mà mình lấy lại được niềm vui, sốc lại được tinh thần, cũng không muốn vì một lý do nào đó mà rời xa... Ước gì được vui vẻ như ngày xưa, được ngồi ôm máy tính đến 2 - 3h sáng mà không muốn dời. Lúc đó như quên đi hết mọi chuyện buồn, mọi nỗi lo. Dù sao 4rum này cũng đã giúp mình hiểu và nhận ra rất nhiều điều về cái đúng - cái sai, cái xấu - cái tốt... mà cũng đôi khi (có thể là nhiều khi) những cái đó nó lẫn lộn vào nhau chẳng biết được phần nào nhiều phần nào ít nữa... Cũng chẳng biết khi nào mình như Lara, sẽ rời xa diễn đàn mãi mãi, mong rằng sẽ một thời gian dài nữa...
    Thôi, tạm quên đi mọi chuyện buồn, mọi lời không hay để tự tạo cho mình thật nhiều niềm vui. Cố làm việc thật tốt, kiếm thật nhiều tiền, cuối năm cưới một ông chồng, vậy là xong...
    Tự dưng thấy nhớ một người quá! Hy vọng anh sẽ luôn sống thật tốt, thật vui vẻ và điều duy nhất là đừng bao giờ mặc cảm và áy náy vì chuyện đó, em không hề nghĩ và đặt chuyện đó lên hàng đầu đâu.
    Tự dưng cảm xúc lại lẫn lộn lung tung, dù sao nói ra được cũng thấy thật nhẹ lòng. Mình tự chúc mình sẽ luôn đủ nghị lực và thật nhiều niềm tin để vượt qua mọi chuyện!
    Cứ nghĩ mọi chuyện đơn giản đi Bống ah, đừng phức tạp hóa vấn để làm gì cho đau đầu,như vậy thì cuộc sống mới vui đc chứ.Và hãy nhớ "điều quan trọng nhất là chẳng có cái quái gì quan trọng cả"...ke..ke..Thế nhé!!!
    Last edited by Tuan_2.0; 27-05-11 at 11:50 PM.
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

m không quanh quẩn bên mấy thằng nghiện em không chịu được ah? Câu này giống như bảo mấy thằng nghẹo không quanh quẩn bên nàng ko chịu đc à ?
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe

Không có gì là vĩnh cửu cả ... một ngày nào đó vì một lý do nào ai đấy phải ra đi hãy để lại những gì tốt đẹp nhất trong lòng nhau, sống ở đâu cũng vậy , môi trường nào cũng vậy , có người yêu người ghét tất cả là một kỷ niệm dù vui hay buồn thì cũng chẳng bao giờ quên đc , mong rằng ai đi hay ở sẽ có cuộc sống hạnh phúc hơn hãy cho gom tất cả vào một góc nào đó trong trái tim , đau khổ buồn vui thì đó cũng là trải nghiệm ... xin lỗi tất cả mọi người ...xin lỗi
    chẳng biết viết gì vào chữ ký
    riêng em matuy"cho không lấy thấy không chơi"

Tặng em anh tặng niềm thương nhớ !!!

Anh với em như vầng trăng khuyết nửa
    Hai cuộc đời hai số phận khác nhau
    Nhưng chúng mình có cùng nỗi đau
    Vì dòng đời đẩy xô ta nghiệt ngã

Em mù quáng yêu đương lên vất vả
    Anh lầm đường bước chốn phong sương
    Đến bên anh... mình cùng dệt mộng thường
    Dòng đời xô nhưng mình không chao đảo

Về bên anh ... để làm cô dâu thảo
    Mẹ anh già mái tóc đã hoa râm
    Bởi nhiều đêm mẹ đã khóc thầm
    Có thằng con nửa đời đi lạc lối

Về bên anh để ngày đêm sớm tối
    Xây mộng tình vững trãi trăm năm
    Tình yêu kia.... sẽ sáng mãi ánh trăng rằm
    Và chẳng còn một vầng trăng khuyết nửa
    troc
    Last edited by tannat_coilong; 29-05-11 at 11:58 AM.
    chẳng biết viết gì vào chữ ký
    riêng em matuy"cho không lấy thấy không chơi"

Đúng vậy, không có gì là vĩnh cửu, cũng không ai toàn diện. Trước khi đánh giá người khác nên nhìn lại bản thân mình. Có khi nào mà ngày hôm trước người ta nói "Anh nhớ em lắm, em có còn yêu anh không?", đến sáng hôm sau người ta lại bảo... nhầm. Chắc là hai mang! Mà không phải "chắc là" nữa. Có chuyện đó không nhỉ? Cuộc sống này nhiều chuyện bất ngờ, nhiều điều kì diệu có thể xảy ra lắm, có lẽ đó cũng là 1 điều bất ngờ. Có khi nào người ta nói ra một điều thật quá đáng và rồi lại xin lỗi vì quá lời không?
    Dù sao chuyện xảy ra cũng giúp mình nhận thức được đâu là thật, đâu là giả dối (dù muộn còn hơn không).
    Cũng chẳng muốn nói nhiều làm gì, nói đi rồi nói lại lại hiểu thêm về bản chất, lại càng thêm thất vọng...

To 2T: Đừng như vậy nữa mà, đó chỉ là thông tin thôi, còn chưa chính thức mà. Biết đâu sang năm sẽ khác, không có điều gì là không thể xảy ra cả, sống phải hy vọng chứ! Không đưới 30 cuộc gọi ngày hnay đâu, thôi đừng nghĩ nữa được không? Cuối cùng thì cũng... Thôi nhé, không nghĩ ngợi gì nữa, cái gì đến sẽ đến, mình cứ sống thật tốt, thật hết lòng để bù đắp lại cho những người mình yêu thương... Vậy nhé! Nào, mình cùng cố gắng nhé! Một điều nữa là lần sau đừng bao giờ hành động như vậy nữa được không!? Hứa nhé!

Cuộc đời buồn thật ! sóng gió đến liên tục
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

- Hi B, Dạo này bạn ổn chứ?
    - Mình ổn! Còn T? Mọi chuyện vẫn ổn chứ?
    - Tớ không sống với chồng tớ nữa, mọi chuyện nói chung cũng ổn.
    - Có chuyện gì kể cho tớ nghe đi, cho nhẹ lòng
    - Hì, mọi chuyện cũng qua lâu rồi nên giờ tớ cũng không nghĩ đến nữa...

Lâu lắm mới nói chuyện với một người bạn trên diễn đàn. Cuộc sống thay đổi nhiều quá! Phải chăng kết cục luôn là như vậy?
    Bạn ah, dù có thế nào bạn cũng hãy luôn sống thật tốt nhé, bạn đã cố gắng thật nhiều rồi, hãy tiếp tục bạn nhé, vì bạn và vì bé con nữa. Chúc bạn sẽ luôn mạnh mẽ để vượt qua tất cả! Mình chỉ biết nói vậy thôi!!!

Trên thế gian này vẫn có nhiều điều kỳ diệu không lên mất niềm tin anh trọc nhỉ
    Can đảm ko phải là ko sợ hãi mà là dám bước đi trong sợ hãi...

... Ức chế ko chịu nổi nữa rui ! <Lẽ ra ko nói vì đã lỡ hứa,lỡ ko thèm tính tiền với loại rẻ rách rui nhưng cứ thấy mình hiền "mà vạch đít thổi sáo" -Sorry cả nhà vì đã nói bậy> ! bực cả mình vì cái loại người cứ mở mồm ra là :văn hóa và điều kiện < Văn hóa thy lùn-tính thy "đo lọ nc mắm đếm củ dưa hành" . Mặt thy như "tờ NHÂN DÂN vò nát-Tuổi thy 1 gánh . Sáng thy ăn mì tôm cởi truồng . Cũng đòi ==>> "nông dân học đòi quí tộc". Càng tôn trọng bao nhiêu thy lại càng thích gây sự. Mở mồm ra là văn thơ để tỏ ra có văn hóa mà đâu bit có câu "xấu hay nói tốt,dốt hay nói chữ....

Page 18 of 43 FirstFirst ... 8161718192028 ... LastLast

Tags for this Thread