Page 26 of 43 FirstFirst ... 16242526272836 ... LastLast
Results 251 to 260 of 429

Thread: Nhật kí Niềm Tin - Hi Vọng [ 2011 ]

Quote Originally Posted by sadlove View Post
    có cách nào làm tại ngoại sớm ko anh. Giấy tờ ox em ko chừng năm nay về rồi ko đi là bỏ tương lai luôn. Với lại ox em cũng ko phải đầu gấu gì. Nhưng tính nó hơi ngang ( ai đụng nó thì bụp )với dc nuông chìu từ nhỏ nên hơi bướng chút (tăng án thì hên xui) , nhiều lần nó vào trại mới vừa cắt cơn xong lại dc mấy anh lớn mời về phòng kju thích cách sống của nó =.=, có lần có người tồn hàng zô cho nó hút 1,2 cái gì đó ( nó kju kim máu ghê quá ko dám sài ). Lần này vào trại này sợ nó gặp friend của nó là chết luôn đó nhà thấy sợ nên lo tới lo lui. Giờ cái chân ox em mới mỗ ko sợ nó này nọ rồi mà sợ nó bị ăn hiếp thoai
    Có tiền là việc j cũng giải quyết được hết . Thế đã gọi cho SK nhờ giúp chưa ? Ngành dọc trong đó SK quen biết nhiều và cũng có tiếng nói . Em cứ nhờ SK là sẽ ok , còn gia đình có thống nhất với em về chuyện của chồng em ko ? chỉ sợ em muốn nhưng gia đình lại nghĩ khác thì chịu đấy .
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe

Quote Originally Posted by canabis View Post
    Có tiền là việc j cũng giải quyết được hết . Thế đã gọi cho SK nhờ giúp chưa ? Ngành dọc trong đó SK quen biết nhiều và cũng có tiếng nói . Em cứ nhờ SK là sẽ ok , còn gia đình có thống nhất với em về chuyện của chồng em ko ? chỉ sợ em muốn nhưng gia đình lại nghĩ khác thì chịu đấy .
    Tiền ko wan trọng. Em hỏi òi anh Khoa nói em ko gặp dc thì dt ảnh. h nhà em muốn cho ox em chuyển chỗ khác mà ko biết làm sao. Để t6 này gặp ox coi đời sống nó ra sao rồi tính tiếp. Buồn wa

Chuyện của Sadlove mình đã được biết và như những gì sadlove nhờ mình mình sẽ giúp hết sức trong khả năng ! Tuy nhiên quyết định cai nghiện tại TP.HCM chỉ có quyết định 24 tháng chứ không phải 12 tháng đâu các bạn ạ. Mai em cứ lên nếu người ta không cho em gặp bạn trai cứ gọi cho anh sẽ hướng dẫn và giúp em

Thân
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

Quote Originally Posted by Song Khoa View Post
    Chuyện của Sadlove mình đã được biết và như những gì sadlove nhờ mình mình sẽ giúp hết sức trong khả năng ! Tuy nhiên quyết định cai nghiện tại TP.HCM chỉ có quyết định 24 tháng chứ không phải 12 tháng đâu các bạn ạ. Mai em cứ lên nếu người ta không cho em gặp bạn trai cứ gọi cho anh sẽ hướng dẫn và giúp em

Thân
    cám ơn anh Khoa và các anh chị trong dd nhiều lắm. Lúc em buồn nhất các anh chị đã tâm sự cho em dc niềm tin và hi vọng . Một lần nữa cám ơn các anh chị nhiều lắm ^^!

Sao mình không thể tạo được cái thói quen nghỉ trưa nhỉ?.. trong khi nghỉ những 2 tiếng, mọi người ở cơ quan nghỉ ngon lành... làm mình có cảm giác thời gian trôi đi thật chậm....cứ thấy buồn buồn mà không hiểu vì sao....cứ thấy nhơ nhớ mà vẫn biết rằng phải quen với nỗi nhớ ... cứ muốn giận ai đó mà chả có lý do...muốn hét thật to lên cho đỡ tâm trạng mà không hét được vì sợ đồng nghiệp bảo mình hâm... tuần sau đi Cát Bà... sẽ bơi ra thật xa ngửa mặt lên trời hét cho sướng...AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA
    ...Sự sống được nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc được hiện hình từ những hy sinh gian khổ. Ở đời này không có con đường cùng chỉ có những ranh giới- điều cốt yếu là có đủ sức mạnh để bước qua những ranh giới ấy...

bay bay bay ....... bay cao ....... bay xa , xa quá , cao quá ... á á á

Em biết không bao đêm rồi không ngủ?
    Đêm mưa buồn anh gọi mãi tên nhau
    Hỡi..Yêu thương giờ trốn mãi nơi đâu
    Mải miết tìm trong mưa anh bật khóc

Soi gương nhìn đầu anh không còn tóc
    Mà chỉ còn 2 hàng mi ướt nhớ thương
    Sao bỏ anh đơn lẻ giữa đoạn đường
    Bỏ mặc anh giữa đêm buồn giăng lệa ,

]
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Em tự hỏi có bao giờ anh cảm thấy mệt mỏi với cái tính chẳng giống ai của em không??? Nhiều khi em cũng thấy chả thể nào hiểu nổi mình.... anh có phải chịu đựng không đấy??? nhưng cũng tại cái cách anh đối xử làm em thấy mình chẳng thể lớn thêm được nữa....em là vậy anh ạ... mãi bồng bột, nông nổi, cuồng nhiệt... nhưng yêu thật thủy chung đấy anh nhé... nên đừng làm tổn thưong em đấy
    ...Sự sống được nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc được hiện hình từ những hy sinh gian khổ. Ở đời này không có con đường cùng chỉ có những ranh giới- điều cốt yếu là có đủ sức mạnh để bước qua những ranh giới ấy...

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    Em biết không bao đêm rồi không ngủ?
    Đêm mưa buồn anh gọi mãi tên nhau
    Hỡi..Yêu thương giờ trốn mãi nơi đâu
    Mải miết tìm trong mưa anh bật khóc

Soi gương nhìn đầu anh không còn tóc
    Mà chỉ còn 2 hàng mi ướt nhớ thương
    Sao bỏ anh đơn lẻ giữa đoạn đường
    Bỏ mặc anh giữa đêm buồn giăng lệa ,

]
    Ai làm cho đầu chú ko còn tóc thế ?
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe

Unhappy

hnay ko dc gặp ox hjx lại thêm có chuyện bức xúc vừa buồn vừa tức. Muốn hét lên quá đi

Page 26 of 43 FirstFirst ... 16242526272836 ... LastLast

Tags for this Thread