Page 29 of 43 FirstFirst ... 19272829303139 ... LastLast
Results 281 to 290 of 429

Thread: Nhật kí Niềm Tin - Hi Vọng [ 2011 ]

Cả xóm mình đang xôn xao ồn ào vì 1 chú đệ tử của H bị tóm. Chú này ko phải người của xóm, chỉ là bà con với 1 người ở xóm mình thui. Nhà chú ở ngay xéo nhà mình, một đợt trước thấy chú ở riết đó mình cũng hơi thắc mắc là "sao thấy nó ở chơi j mà cứ thấy ru rú ở nhà" nhưng cũng ko để ý lắm vì nghe nói nó có làm ăn j đó dưới VT. Đợt kỉ niệm 1000 năm Thăng Long thấy chú về. Cách đây gần tháng thấy dắt theo 1 cô vợ, bầu cũng 5, 6 tháng vào chơi. Nghe nói vợ làm giáo viên đc nghỉ hè nên 2 VC vào đây du lịch. Giờ dây chú bị tóm mình mới biết hóa ra đợt trước chú vào để cai. Cai đc rùi về lại HN lại bị tái. Vào đây chơi vã quá đi mua bị tóm. Mà thưc hư sao mình chưa rõ vì nghe nói có cả chuyện mua mua bán bán j đó nhưng thấy sự ồn ào ở xóm thì mình thấy đối với họ đây quả là một chuyện động trời. "Thấy nó hiền lành vậy mà ghê chưa! Thật chẳng ai biết được..." Rồi người nọ rỉ tai người kia, bàn tán này nọ... "Tui mà là vợ nó tui bỏ về nhà mẹ luôn rồi, ng ta nói 1000 thằng nghiện thì khó lắm mới đc 2, 3 người cai đc thôi"
    ...
    Hix, mình chẳng mún nghe mà cứ bị xối vào tai. Nghe rùi cũng chỉ biết im lặng chẳng dám bình loạn j. Đây là với chú này - người có thể gọi là khách của xóm thui. Nếu nó rơi vào mình thì sao nhỉ? Chắc lúc đó chỉ còn nước đóng cửa khỏi bước ra ngoài rồi nhanh nhanh bán xới mà đi thui chứ ở lại sao nổi nhỉ! Mà họ nói cũng có sai đâu chứ! Ở lại và gắn bó với 1 ng nghiện thì đúng là chỉ có khổ thui.
    Có nói chuyện với chồng về chuyện này... "Vợ thằng H mà xin ý kiến em, em sẽ nói nó nên bỏ chồng lun đi chứ sống với ng nghiện chẳng hi vọng j đâu" "E đã bỏ được chưa mà nói ng ta bỏ"... Hix hix . Đúng là chưa bỏ được còn dám khuyên ai. Nhưng cũng ko quên nhắc nhở: "Đây là thằng H vào chơi thui mà họ bàn tán ầm ĩ lên rùi. Là anh thì ko biết sao nữa, chắc lúc đó nhìu ng té xỉu vì ko tin đó là sự thật đấy nhỉ" (Thấy im lặng, ko bít đang nghĩ j nữa).
    Haizz...

Ôi vợ của người nghiện biết bao nhiêu là trăn trở..................
    nhắn với HVN: còn sống, còn tình yêu là còn hy vọng, hy vọng anh xã của bạn sẽ từ bỏ được hoàn toàn để không bao giờ HVN phải nghe những lời bàn tán đó bàn tán về mình...
    nhắn với ai đó: moon sẽ ký "cam kết" và hy vọng không phải bỏ " cam kết" ra để áp dụng
    ...Sự sống được nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc được hiện hình từ những hy sinh gian khổ. Ở đời này không có con đường cùng chỉ có những ranh giới- điều cốt yếu là có đủ sức mạnh để bước qua những ranh giới ấy...

Buồn!!!...
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Từ ngày tham gia niemtin chưa bao giờ thấy niemtin lạnh lẽo như thế này... không biết nên vui hay nên buồn... hy vọng tất cả đều ổn... man4love, zhanhgu, mensg.... vẫn ok đấy chứ??? đến tannat_coilong của mình cũng bận bịu chẳng chịu canh miếu gì cả............haizzzzzzzzzzzzz
    ...Sự sống được nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc được hiện hình từ những hy sinh gian khổ. Ở đời này không có con đường cùng chỉ có những ranh giới- điều cốt yếu là có đủ sức mạnh để bước qua những ranh giới ấy...

Quote Originally Posted by moon View Post
    Từ ngày tham gia niemtin chưa bao giờ thấy niemtin lạnh lẽo như thế này... không biết nên vui hay nên buồn... hy vọng tất cả đều ổn... man4love, zhanhgu, mensg.... vẫn ok đấy chứ??? đến tannat_coilong của mình cũng bận bịu chẳng chịu canh miếu gì cả............haizzzzzzzzzzzzz
    Anh vẫn canh đấy kưng ạ , nhưng anh không đăng nhập thôi , dạo này anh hơi bận , đừng vì điều đó để tình cảm của chúng mình phai nhạt em nhé ! dù đang làm gì hay nghĩ gì , anh cũng vẫn nhớ đến em , hãy tin vào điều đó , anh yêu em! tình yêu bất tử
    chẳng biết viết gì vào chữ ký
    riêng em matuy"cho không lấy thấy không chơi"

Vắng tanh như chùa bà đanh , chưa hôm nào thấy diễn đàn đông khách và vắng thành viên như hôm nay , có lúc 74 khách , chỉ có một thành viên , chẳng biết lên buồn hay vui , nhưng tình hình có vẻ xấu ...hàng họ dạo này tự nhiên sẵn thế ...qua tháng hành động phòng chống matuy đã qua , tình hình hoạt động hình như mạnh hơn ... nếu đúng như vậy thì chết , bọn trẻ bây giờ nó khôn , nó không chơi matuy nữa mà chuyenr sang môn nghệ thuật khác .............haizzzz oiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiii
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Vẫn vào ngó nghiêng nhưng tình hình phong trào đi xuống quá .... có khi phải gặp nhau để bàn lại cái vụ này nhỉ ??????
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Trong thời gian vừa qua, vì công việc quá lu bu, nên ltvt đã bỏ mặc diễn đàn một thời gian dài. Giờ có lẽ đã đến lúc cần phải chỉnh đốn lại đội ngũ quản lí diễn đàn để diễn đàn hoạt động tốt hơn rồi nhỉ?

Nếu ai có thể đứng ra tổ chức, xin vui lòng tổ chức 1 buổi offline Hè 2011 để cùng thảo luận về sự hoạt động của Diễn đàn và sự phát triển, các bước để phát triển diễn đàn của chúng ta (một việc mà ltvt đã nói mà chưa làm đc)

Còn giờ đây, ltvt xin từ bỏ chức vụ vì lí do công việc gia đình, và sẽ sẵn sàng ở vị trí tư vấn (nếu cần).

Đó là ý ltvt. Vậy còn ý kiến của mọi người. Rất mong nhận đc sự góp ý của mọi người.

T
    Quote Originally Posted by ltvt View Post
    Trong thời gian vừa qua, vì công việc quá lu bu, nên ltvt đã bỏ mặc diễn đàn một thời gian dài. Giờ có lẽ đã đến lúc cần phải chỉnh đốn lại đội ngũ quản lí diễn đàn để diễn đàn hoạt động tốt hơn rồi nhỉ?

Nếu ai có thể đứng ra tổ chức, xin vui lòng tổ chức 1 buổi offline Hè 2011 để cùng thảo luận về sự hoạt động của Diễn đàn và sự phát triển, các bước để phát triển diễn đàn của chúng ta (một việc mà ltvt đã nói mà chưa làm đc)

Còn giờ đây, ltvt xin từ bỏ chức vụ vì lí do công việc gia đình, và sẽ sẵn sàng ở vị trí tư vấn (nếu cần).

Đó là ý ltvt. Vậy còn ý kiến của mọi người. Rất mong nhận đc sự góp ý của mọi người.
    Tham gia Diễn đàn được một thời gian khá dài rồi , tớ thấy hiện tai không chưa ai thay chức vụ của ltvt được , nếu được mong cậu giúp điễn đàn thêm ột thời gian nữa để xem có ai đủ điều kiện và tâm huyết phục vụ Niềm tin , anh em giờ này hoạt động cũng thưa thớt lên tập trung 1 buổi off là hơi khó ... không mong gì hơn cậu gắng làm thêm đi bận việc gia đình thì mình sẽ hỗ trợ cậu canh miếu
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Page 29 of 43 FirstFirst ... 19272829303139 ... LastLast

Tags for this Thread