Page 3 of 43 FirstFirst 1234513 ... LastLast
Results 21 to 30 of 429

Thread: Nhật kí Niềm Tin - Hi Vọng [ 2011 ]

Ba tháng trời....thời gian chưa để kịp cai thì tái là chuyện thường.còn cai đc một hai năm mà tái thì mới là zời chữa.nhưng có lẽ cũng ko nên đặt cược thêm vào canh bạc cuộc đời này nữa.

Chán quá , quen chém gió ở chatbox rồi đi loanh quanh các Diễn đàn cũng vắng hoe, cuối cùng lại vô đây chém cho nhẹ lòng , ngày mai bắt đầu cho khởi đầu mới một khởi đầu vô ưu

chẳng biết viết gì vào chữ ký
    riêng em matuy"cho không lấy thấy không chơi"

Buồn quá . Lại một kết cục đã biết trước .
    Ngửa mặt hỏi Trời : Con phải làm j đây ? Ông Trời cười bảo : Mày biết rồi hỏi tao làm j
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe

Dạo này khó ngủ, lại thêm cái "bệnh lải nhải", nhiều lời với cái người không thích nghe mình nói và không thèm trả lời mình lấy một câu:24:
    Mong sao mình có đủ sức để vượt qua giai đoạn này:17:. Lại một đêm dài nữa:50:

Cẩn thận em ơi , chỉ có người điên mới lảm nhảm một mình đấy .........
    Quote Originally Posted by Bống View Post
    Dạo này khó ngủ, lại thêm cái "bệnh lải nhải", nhiều lời với cái người không thích nghe mình nói và không thèm trả lời mình lấy một câu:24:
    Mong sao mình có đủ sức để vượt qua giai đoạn này:17:. Lại một đêm dài nữa:50:
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe

Quote Originally Posted by canabis View Post
    Giá như em đc làm người điên thì đỡ khổ

Quote Originally Posted by canabis View Post
    Em đang cố gắng lấy lại thăng bằng và cố chữa cái "bệnh lải nhải" của em. Cũng may em chưa đến mức điên lắm, có chăng chỉ hơi hơi một chút thôi:alien-baby-6:

Hum nay cái mạng chỗ em bị sao í. Vui lòng đì lét cái bài hổng có j này đi zùm em nhé! <!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <wunctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <wontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->

<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <wunctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <wontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->
    Quote Originally Posted by tannat_coilong View Post
    Hôm nay mình nhận đc tin nhắn của mọt người bạn, cũng là thành viên của dd thấy buồn , chỉ mong sao mỗi chúng ta đừng để cho gia đình buồn nữa
    13484: chán quá anh N ạ! e chia tay với chồng rồi. hết sức chịu đựng, ko thể tiếp tục dc nữa. Con người này hèn kém quán anh ạ. Dành rằng nó cai dc khoảng tầm 1, 2 năm rồi tái lại thì mình còn có chút hi vọng đằng này chưa bao h quá nổi 3 tháng, một con người ko có ự cô gắng như vậy thì chắc hết thuốc chữa rồi a nhỉ?
    13484: chẳng hieuer sao tự nhiên e lại nói với anh. Nhưng e chẳng biết nói với ai bây h, bạn bè thì ko ai biết hoàn cảnh của e để mà nói, nhưng thật sự buồn quá, e đã dành cho chồng quá nhiều tình cảm nhưng bị đối xử lại như thế này tự nhiên thấy đau lòng ko chịu dc. Thà ko có tình yêu thì mày chết kệ cha mày chia tay thì thôi, nhưng đằng này...Nhưng thôi kệ thà đau 1 lần rồi mọi chuyenej cũng sẽ qua còn hơn cứ phải chịu dai dẳng mãi thế này. hôm nay thử nc tiểu biết ch dùng lại mt mọi lần
    13484: là e nhẩy lên bù lu bù loa nhưng hôm nay tự nhiene lại bình tĩnh thế lặng im rồi chia tay13484: vì nghĩ có khóc cũng chả giải quyết dc gì, người ta ko hề nghĩ cho mình thì tại sao mình lại phải đau khổ vì ng ta nữa. chỉ tội nghiệp thằng ku nhà e lớn lên biết bố nó nghienej ko hiểu nó sẽ nghĩ gì? lại còn những ánh mắt của mọi người nhìn nó nữa chứ, nghĩ mf thương nhưng e cũng chẳng biết làm gì nữa anh ạ. thật sự bế tắc quá, con nó nó còn ko thương thì cũng chẳng hi vọng là nó thương mình.
    13484: ôi thôi e ko nói nữa, kể lể mãi anh nghe cũng thấy chán.

Đừng để những người thân yêu tuyệt vọng
    Ko biết nên buồn hay vui cho bạn. Có thể với một ng chồng như chồng bạn thì có lẽ mình sẽ nói với bạn rằng chia tay là giải pháp tốt nhất cho bạn và cả con bạn đấy. Mình đã nghe một vài chuyện về chồng bạn thì mình nghĩ bạn nên coi đó là một cơ hội may mắn cho mình bạn ạ! Ko thể nói bạn đừng buồn vì có sự mất mát nào là ko đau buồn, nhưng bạn hãy coi nó như một cơn gió thoảng, thậm chí là một cơn bão lớn cũng đc nhưng "sau cơn mưa trời lại sáng" bạn ạ!
    Mình rất hiểu tâm trạng lúc bạn bình thản khi phát hiện chồng vẫn còn sử dụng MT, mình cũng đã từng như vậy. Quả thật lúc đó mình cũng ko hiểu sao mình lại có thể bình thản đến như vậy chứ mọi khi mà như thế là ba máu sáu cơn lồng lộn, bù lu bù loa lên ấy chứ. Cho đến sau này mình mới hiểu ra rằng, có lẽ người ấy đã lấy hết mọi niềm tin của mình, người ấy đã làm mình đau đớn, đau đớn đến mức ko thể đau hơn được nữa bạn ạ. Mình cũng lẳng lặng như người vô càm, nhưng mình lại ko đủ dũng cảm để nói lời chia tay như bạn. Mình cứ một mình vật vã với nỗi đau trong lòng để rồi mỗi khi bước ra đường mình lại có thể tươi cười như ko hề có chuyện j. Chính sự giằng xé trong suốt bao năm như thế đã lấy đi của mình rất nhiều thứ: tuổi trẻ, sự nghiệp, sức khỏe và quan trọng nhất là niềm tin của mình. Mình ko còn tin bất cứ điều gì và mình cũng ko còn tin vào hai từ “gia đình” nữa….
    Muốn nói với bạn rất nhiều nhưng mình nghĩ, bạn đã có được quyết định cho riêng mình thì đó thực sự là một quyết định đúng đắn đó bạn. Có thể ai đó sẽ nói mình nhẫn tâm nhưng với một con người không thể cải tạo đc nữa thì như thế là giải pháp tốt nhất. Mỗi người phải biết tự đứng trên đôi chân của chính mình. Bạn ko thể đứng thay chồng bạn cả đời, không thể đứng thay một con người ko bao giờ muốn “đứng” bạn ạ! Mình cho họ hết cơ hội này đến cơ hội khác nhưng họ cứ cố tình đánh mất những cơ hội đó thì chẳng còn hi vọng gì đâu. Hãy bình thản đón nhận tất cả, bạn sẽ thấy mọi thứ thật nhẹ nhàng, bạn nhé!

P/S: Có lẽ mỗi người một số phận, mình ko đủ can đảm nói lời chia tay như bạn và cũng do người ấy của mình đã chịu tự "đứng" trên đôi chân của chính mình nên giờ đây mọi thứ với mình đã tạm ổn. Cầu mong bạn bình yên.

Sau hai tiếng anh nói chuyện với cô em này , khuyên ngăn và động viên đã đồng ý cho thèng kia thêm một cơ hội , và mình đã hứa giúp thằng kia cai đc nghẹo , nói thật cái thân mình còn chưa biết thế nào "ốc không mang nổi mình ốc" hờ hờ....nhưng mong sao cái thằng chồng kia vì hạnh phúc gia đình làm lại lần nữa , nhìn thằng bé con đẹp quá, vợ nhìn cũng xinh tươi, không cai đc vợ thì thằng khác kua mất , con thì bơ vơ........ôi không biết thế nào
    :stick-1:

Page 3 of 43 FirstFirst 1234513 ... LastLast

Tags for this Thread