Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: Ngày hôm nay tôi sẽ

Ngày hôm nay tôi sẽ

Ngày hôm nay, tôi sẽ tin rằng mình là người đặc biệt, một người quan trọng. Tôi sẽ yêu quý bản thân tôi với chính những gì tôi có và không so sánh mình với những người khác

Ngày hôm nay, tôi sẽ tự lắng lòng mình và cố gắng trầm tĩnh hơn. Tôi sẽ học cách kiểm soát những cảm xúc và suy nghĩ của mình.

Ngày hôm nay, tôi sẽ học cách tha thứ những gì người khác đã gây ra cho tôi, bởi tôi luôn nhìn vào hướng tốt và tin vào sự công bằng của cuộc sống.

Ngày hôm nay, tôi sẽ cẩn trọng hơn với từng lời nói của mình. Tôi sẽ lựa chọn ngôn từ và diễn đạt chúng một cách có suy nghĩ và chân thành nhất.

Ngày hôm nay, tôi sẽ tìm cách sẻ chia với những người bạn quanh tôi khi cần thiết, bởi tôi biết điều quý nhất đối với con người là sự quan tâm lẫn nhau.

Ngày hôm nay, trong cách ứng xử, tôi sẽ đặt mình vào vị trí của người đối diện để lắng nghe những cảm xúc của họ, để hiểu rằng những điều làm tôi tổn thương cũng có thể làm tổn thương đến họ.

Ngày hôm nay, tôi sẽ an ủi và động viên những ai đang nản lòng. Một cái siết tay, một nụ cười, một lời nói của tôi có thể tiếp thêm sức mạnh để họ vững tin bước tiếp.

Ngày hôm nay, tôi sẽ dành một chút thời gian để quan tâm đến bản thân mình. Tôi sẽ làm tâm hồn và trí óc mình phong phú, mạnh mẽ hơn bằng cách học một cái gì đó có ích, đọc một cuốn sách hay, vận động cơ thể và ăn mặc ưa nhìn hơn.

Ngày hôm nay, tôi sẽ có một danh sách những việc cần làm. Tôi sẽ nỗ lực nhất để thực hiện chúng và tránh đưa ra những quyết định vội vã hay thiếu kiên quyết

Ngày hôm nay, tôi sẽ bỏ lại phía sau mọi lo âu, cay đắng và thất bại, khởi đầu một ngày mới với một trái tim yêu thương và hồn nhiên nhất. Tôi sẽ sống với những khát khao, mơ ước mà mình luôn ấp ủ.

Ngày hôm nay, tôi sẽ thách thức mọi trở ngại trên con đường mà tôi lựa chọn và đặt niềm tin. Tôi hiểu rằng, khó khăn là một phần của cuộc sống và chúng tồn tại là để tôi chinh phục và vượt qua

Ngày hôm nay, tôi sẽ sống hạnh phúc. Tôi sẽ trải rộng lòng để cảm nhận cái đẹp trong cuộc sống, để yêu thương và tin tưởng những người tôi yêu quý, và những người thương yêu tôi. Tôi sẽ làm những việc khiến tôi cảm thấy hạnh phúc: xem một bộ phim hài, làm một việc tử tế, giúp đỡ một ai đó, gửi một chiếc thiệp điện tử, nghe một bản nhạc yêu thích...

Và hôm nay, ngay bây giờ, tôi cảm nhận được hạnh phúc và sức sống mới để bắt đầu một ngày mới thật có ích - bất kể ngày hôm qua như thế nào.
    Bạn cũng vậy nhé!
    sưu tầm.

Lời ngỏ: Gieo suy nghĩ, bạn sẽ gặt hành vi. Gieo hành vi, gặt tính cách. Và gieo tính cách, bạn gặt số phận. Hãy gieo cho mình những suy nghĩ tích cực mỗi ngày để bạn có một tinh thần trong lành, mạnh mẽ. Hãy đọc trang này mỗi ngày như câu thần chú cho sức mạnh nội tại của bạn. Và bạn sẽ ngạc nhiên vì những kết quả bạn nhận được. Chúc bạn có một ngày hữu ích và tràn đầy những niềm vui, sự yêu thương

Vẫn biết rằng quá khứ ở sau lưng & phải sống cho 1 tương lai phía trước nhưng đôi khi chân ta vẫn bước ngược, dẫn ta về tìm kiếm những nỗi đau... :28:
    (trích:stt BP09)
    Tối hôm qua tôi đã..., ngày hnay tôi sẽ...
    Sống như thế sống ô sống nhục sống làm vẩn đục non sông...

bác cả St toàn lí thuyết...em học nhiều rồi nhưng chả thấy vào đầu đc cái j :onion-head-21:

vào đc đầu thì anh em mình đã không phải suốt ngày vào đây caydang ợ
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Đọc rồi suy ngẫm, sẽ đến ngày nó ngấm. hihihi

Chẳng biết bạn trolai đọc được bao nhiêu, ngấm đc bao nhiêu cái mớ lý thuyết đó. Riêng tôi thấy: tính cách và số phận chẳng liên quan gì đến nhau cả. Tính cách là tính cách, số phận là số phận. Tôi nhớ láng máng ở môn Tâm lý hay Logic gì đó người ta chia tính cách làm 4 dạng chính đó là: Tính cách dạng Hổ ( nóng tính), tính cách dạng Gấu ( trầm tính), tính cách dạng cáo ( khôn ngoan, ranh ma), tính cách dạng Khỉ( thông minh, hoạt bát). Trong một con người thì thường bao gồm cả 4 loại tính cách đó, chỉ có tính cách nào là nổi trội hơn thôi. Vậy thì chẳng nhẽ cứ là một loại tính cách nhất định thì sẽ có một số phận nhất định hay sao? Gì chứ đời tôi đã chứng kiến nhiều người là đại gia ( số phận) có tính cách của một tiểu nhân và cũng từng chứng kiến nhưng kẻ khốn cùng như thằng ăn xin đầu đường, xó chợ (số phận) nhưng lại có tính cách của một bậc chính nhân quân tử đó. Cái lời ngỏ của bạn, chỉ là cóp nhặt từ mấy cái câu ranh ngôn phi thực tế mà thôi.
    [/URL]

nếu mà cọp nhặt được những gì tinh túy nhất của cuộc đời thì tôi xin làm người ăn xin để cóp nhặt nó.Đã là danh ngôn thì không thể nói là phi thực tế được,vì phi thực tế thì sao còn lưu truyền mãi được. Nếu tôi nói sai xin ace có chém thí xin chém nhẹ tay

Thực ra cái câu đó cũng chẳng phải là ranh ngôn hay châm ngôn gì hết. Mà đó chỉ là triết lý sống nhất thời, hồ đồ của một kẻ nào đó thôi. Bản thân tôi cũng đi cóp nhặt vì có phải là cái gì mình cũng biết đâu, nhưng cóp nhặt cái gì thì mình phải có chọn lọc chứ. Ba cái thể loại đó đầy rẫy và tràn lan trên mạng mà. Trong ae chúng ta ở đây mỗi người một tính cách nhưng sao đại đa số lại có số phận lại giống nhau, hay như trong nhà tôi tính cách ông Bác tôi y chang tôi nè. Vậy mà ổng làm tướng, tôi thì có làm gì cho đời đâu. Tóm lại: tính cách do trời sinh, số phận cũng do trời định thế rồi.
    Hix. Đọc tới đây chắc Bác Tái lại tưởng em chém bác nhỉ? Trong cái ma trận não đồ của em nó cong queo, ngoằn ngoèo và sâu bọ thế đó. E cố tình hiểu sai vấn đề đi, cố tình phân tách rạch ròi tính cách và số phận để đẩy cái suy nghĩ của Bác sang hướng khác mà Bác cũng không nhận ra nữa kakaka. Bác em bị em dụ khi mất rồi.
    Thực ra cái câu đó người ta có ý nói: tính cách con người thế rồi, số phận con người thế rồi. Nhưng khi người ta gieo những lời nói khác, hành vi khác hay suy nghĩ khác thì người ta sẽ có tính cách khác đi để thay đổi được số phận. Nói chữ nghĩa thì nó là: : "Đức năng thắng số" Chứ ko phải chỉ bó hẹp như em cố tình nghĩ.
    Không phải là ae chém nhau đâu, mà em chỉ muốn cố tình gây ra một cuộc tranh luận. Để cho cái bài viết của Bác nó có chiều sâu, người đọc suy nghĩ về vấn đề chuẩn xác hơn thôi. Em mới chỉ ra có một chiêu mà Bác đã hàng là seo? ai em sorry
    Thoai. Kính Bác! Bác em nhớ giữ gìn sức khỏe post nhìu bài hay để em chém cho tan nát thì thôi.
    P/S: tính em đùa mà như thật ý, đến lúc thật thì lại như đùa. Hahaha..:stick-4::stick-4:
    [/URL]

Cảm ơn VDK rất nhiều,Nếu ai cũng đưa vấn đề ra bàn luận thì anh nghĩ DD sẽ ngày càng phát triển hơn và đặc biệt mang lại cho tất cả ace cũng như mọi gia đình có người thân như chúng ta sẽ có tương lai và trái ngọt.

thân.

Quote Originally Posted by Vô Danh Khách View Post
    như trong nhà tôi tính cách ông Bác tôi y chang tôi nè. Vậy mà ổng làm tướng, tôi thì có làm gì cho đời đâu.
    Hihi, em ko định spam nhưng cho em nói cái này tí nhé. anh VDK chưa làm gì đc cho đời vì anh Vô danh mà. Chạy ra phường đăng ký khai sinh cái thể nào cũng làm đc j đó, ít ra là cũng Hữu danh anh ạ :36:

Page 1 of 2 12 LastLast