Results 1 to 6 of 6

Thread: Giúp em với...

Thumbs up Giúp em với...

Mình là thành viên mới của Nt,hôm nay la ngày đầu tiên mình cai Mt,thú thật mình cai lần này là thứ 2 rùi mà vẫn sợ cảm giác vật vã ,nó kinh khủng wá,mình lại đang ko có quyết tâm,anh em có cách nào giúp mình vượt qua những ng2y này ko,mình ko có thuốc gì cả,lại giấu Gđ,mình đang rất buồn và nản ,cứ nghĩ quẩn sẽ sớm kết thúc cuộc đời của 1 con nghiện tại đây,mình sợ cảm giác này wá,lại sắp tới cữ của mình nữa rồi,giúp mình với các bạn ơi!mình sợ lắm!!!!huh hu hu hu....mình thật sự sợ lắm !cái cảm giác vật vã thật khủng khiếp.................

Chào nini88, mình thay mặt nhà NT chào đón nini nhé:55:

Nini mới cai thì chắc còn vật mấy ngày nữa. Khi nào buồn chán, vật wá hay muốn có người chia sẻ trực tiếp thì cứ vào chat box nói chuyện nhé. Còn nếu muốn tìm hiểu thêm về cai nghiện, về tâm lý khi cai thì đọc các bài trên DĐ mình cũng hữu ích lắm (Ko bổ dọc cũng bổ ngang nini88 ạ!)

Quote Originally Posted by nini88 View Post
    Mình là thành viên mới của Nt,hôm nay la ngày đầu tiên mình cai Mt,thú thật mình cai lần này là thứ 2 rùi mà vẫn sợ cảm giác vật vã ,nó kinh khủng wá,mình lại đang ko có quyết tâm,anh em có cách nào giúp mình vượt qua những ng2y này ko,mình ko có thuốc gì cả,lại giấu Gđ,mình đang rất buồn và nản ,cứ nghĩ quẩn sẽ sớm kết thúc cuộc đời của 1 con nghiện tại đây,mình sợ cảm giác này wá,lại sắp tới cữ của mình nữa rồi,giúp mình với các bạn ơi!mình sợ lắm!!!!huh hu hu hu....mình thật sự sợ lắm !cái cảm giác vật vã thật khủng khiếp.................
    em vào đây tham khảo về thuốc cai,http://niemtin.heroin-aids.com/showthread.php?t=7201 em cho mọi người biết nơi em đang ở thì mới giúp em đc chứ, có théc méc , hoặc cần gì em cứ hỏi , mọi người hết lòng giúp đỡ
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Xin nói thật dù mất lòng ai đó..! Cá nhân tôi chả tin ngày đầu tiên, ngày thứ 2,thậm chí thứ 3,thứ 4 có đủ minh mẫn ,tỉnh táo ngồi...gõ máy tính ! Thân thể thì vật vã,đầu óc thì lo lắng,cuồng loạn...Ai ngồi viết tỉnh như sáo tôi xin gọi bằng..bố !
    Diễn đàn tôi nghĩ luôn hoan nghênh tất cả, sẵn lòng xẻ chia,giúp đỡ tất cả các bạn ko phân biệt này nọ..Nhưng ý kiến của riêng tôi là đề nghị tất cả nên nghiêm túc,ko bắt các bạn nói thật được nhưng cũng ko nên làm mất thời gian của những thành viên nhiệt tình,có trách nhiệm với DD...
    @nini : Bạn muốn cai giấu GĐ, lại ko thuốc thang gì hỗ trợ...tôi e là quá khó để thành công ! Thậm chí cũng rất khó cho các ae muốn tư vấn gì đó hay giúp đỡ bạn ngoài việc động viên bạn. Dầu sao cũng mong và chúc bạn có những ngày cai thành công để đón xuân cho ngon lành..Thân !

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Chúc nini88 một ngày bắt đầu lại thành công hơn hôm qua. Mong rằng diễn đàn sẽ có thêm 1 thành viên nữa ko bị lệ thuộc vào MT.

Mọi người bây giờ đang dõi theo bạn, hãy cố gắng nhiều thật nhiều. Chúc thành công!

Một tuần qua rồi.. bạn ổn không?

Nếu bản thân bạn không có quyết tâm thì không ai giúp được bạn đâu. Kiên cường lên, mạnh mẽ lên nào! Cai lần thứ 2 nghĩa là ý chí của bạn vẫn còn cao lắm, tận dụng nó bạn nhé... Đừng lo sợ nhiều như vậy, hãy bình tĩnh nhìn nhận và đối mặt với nó.. Thử hỏi bản thân xem mình có thực sự muốn từ bỏ hay không? Và nếu muốn thì phải quyết tâm làm cho bằng được, chứ không phải nói suông.. Chứng tỏ đi nào!

Có lẽ khi bạn đọc được những dòng này thì, một là bạn đã qua được mấy ngày cắt cơn mệt mỏi, rất vui vì điều đó; hai là bạn đã không giữ được mình, lúc đó hãy bắt đầu lại một lần nữa, bạn nhé! Đa phần mọi người ở đây đều như bạn, nhưng mọi người cũng đã vượt qua được rồi đấy thôi... Cả nhà NIEMTIN sẽ bên bạn, cùng nắm tay bạn đứng dậy, nhưng quan trọng nhất là ở bản thân bạn có quyết tâm muốn đứng dậy hay không... Bất cứ khi nào bạn cần, NIEMTIN cũng sẽ là gia đình của bạn!

Nhất định phải cố gắng lên, nhé! :20:
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!