Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: Lối thoát!!!

Lối thoát!!!

thienlong ơi , khi viết bài này mình cảm thấy nhục nhã quá , ngày 11-8-2009 khi mình biết đc DD này cũng là ngày thứ 8 mình cai được ma túy , lúc đó mình tuyệt vọng lắm , chỉ muốn chết thôi nhưng được sự quan tâm của gia đình , ACE trong DD này mà mình đã vượt qua được trong suốt 5 năm nghiên ma túy . 3-8 -2009 đến 15-10-2010 là khoảng thời gian dài nhất mà mình cố gắng không đụng vào ma túy , mất người mình yêu nhất có lẽ là biến cố , là nỗi đau để mình vượt qua cám dỗ. Đời mà , có rồi mất ,được hay không được chủ yếu là do bản thân mình , Nhưng sao mình yếu đuối quá , mình nhu nhược quá. Lòng tin của gia đình vừa được lấy lại , tình cũ đi thì tình mới lại đến , mình cảm thấy đời đẹp lắm , hạnh phúc lắm. Sáng đi làm , chìu về nhà ngồi quây quần bên mâm com cùng ba mẹ , ngày nghỉ cuối tuần có người yêu bên cạnh , còn gì sung sướng hơn đúng không? Rồi cái ngày định mệnh cũng đến , cái ngày lại thay đổi cuộc sống của mình , từ tươi sáng sang đen tối , từ hạnh phúc sang đau khổ....Tự mãn với bản thân , tự tin là sẽ không vấp ngã thêm 1 lần nữa... Nhưng....không làm chủ được bản thân , sự qan tâm của gia đình , tình yêu phải chăng là chưa đủ để mình vượt qua cám dỗ .Trách ai , trách cái gì , trách chính bản thân mình , đau khổ và dằn vặt lắm . Lần này nghiện lại chỉ gần 1 tháng , nhưng sao thấy nó dài quá , cai lại càng khó hơn , mình viết bài này cũng là ngày thứ 4 cai ma túy . Cai -Tái - rồi lại Cai , ôi cái vòng tròn luẩn quẩn phải làm sao đây , sao ma túy có mãnh lực gê gớm thế.Không lẽ lại tự nhốt mình trong nhà , sống 1 cuộc sống cách ly mọi người , mới là tốt nhất hay sao.Không mình không muốn vậy , mình mong muốn 1 cuộc sống bình thường như mọi người , không lo sợ , không suy nghĩ nhưng sao với mình nó khó đến thế.Rồi vợ con , rồi tương lai đâu cho những người nghiện như chúng ta , mình khâm phục những người từ bỏ được ma túy vĩnh viễn . Mình mng được như họ.Lần này khác lần trước , mình có người yêu bên cạnh ủng hộ , mình yêu cô ấy lắm , không muốn lại vụt mất nó thêm 1 lần nữa . Cai thì dễ , vật vã rồi cũng qua , nhưng làm sao đễ không tái nghiện , làm sao quên nó mãi mãi , thoát ra được nó đây.Mọi người cho mình một lời khuyên đi mình phải làm sao để không vụt mất những gì mình đang có .... Lối thoát nào cho chính bản thân mình và cho những anh em khác đang cùng hoàn cảnh đậy?

Bạn nghỉ đc 4 ngày rồi , cũng đã bước đầu tiên của lối thoát rồi đấy , nếu cứ thế bước là sẽ thoát , nếu quay đầu lại thì toi, nếu không giũ đc thì dùng Nal đi nó hỗ trợ anh em mình bước tiếp ....Thôi thì thoát đc ngày nào tốt ngày đấy , nếu như không bỏ đc hẳn .Nào cùng tiến
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Đọc những suy tư của NLL mình thấy bạn đang có trong mình một ngọn lửa của niềm tin, tin vào tương lai của mình như bao người bình thường khác.Mình nhớ lại ngày mình cắt cơn cũng có niềm tin như bạn bây giờ dù lúc đó mình chỉ có một mình vì vợ bế con về nhà bà ngoại.Chính niềm tin đó đã giúp mình vượt qua những ngày khó khăn nhất và cho đến tận bây giờ dù đã được xã hội coi như người bình thường nhưng trong mình không bao giờ mất đi cái niềm tin đấy.Mong rằng với những tâm sự rất thực về bản thân mình,Bạn sẽ có quyết tâm hơn có niềm tin lớn hơn nữa để không phải bây giờ mà là một niềm tin vào cuộc sống tươi đẹp sẽ đi theo bạn suốt cuộc đời.Chúc bạn tìm ra chân lý sống cho mình để hướng tới thắng lợi và thành công.
    thân.
    SỨC MẠNH KHÔNG ĐẾN TỪ THỂ CHẤT.
    NÓ ĐẾN TỪ Ý TRÍ BẤT KHUẤT.

"Loi thoat" ? E đang mở ra cho mình một lối thóat đó. Sắp thóat ra đc rồi, có thêm tí nữa em nhé!
    P ơi, với những j em viết C tin là em sẽ làm đc. Ko ai lấy mất cơ hội của chính mình cả. E đã cho mình một cơ hội nữa thì hãy cố gắng lên. Nếu ko vì mình thì hãy vì những người thân yêu của mình nhé. Những ngày này là rất khó khăn với em, nhưng em hãy cố chịu đựng thêm vài ngày nữa, mọi chuyên rồi cũng sẽ qua thôi. Qua dc thời điểm này nếu em ko yên tâm thì cứ mua Na mà uống. Nhưng nhớ làm theo những gì C đã nói với em nhé.
    P oi, nếu em ko từ bơ dc MT thì nó không chỉ giết em, mà còn làm tổn hại rất nhiều đến những người thân yêu của em. E ko chỉ mất đi tất cả những gì em đang có mà điều quan trọng là nó sẽ lấy đi cả giá trị của bảN thân em. Qua những gì em tâm sự C tin là em đã hiểu đc điều đó, nhưng vẫn đề ko chỉ dừng ở đó thôi đâu, nó còn cần ở em sự kiên quyết và quyết tâm nữa em nhe!
    C chị có the giúp em như vậy, coi như có thêm môt cánh tay ung hộ giúp em them nghị lực. Cố gắng lên em nhé!

Hôm nay là ngày thứ 5 rồi , đêm qua chợp mắt được 1 tiếng mà tưởng như cả đêm , mừng ko thể tả , người yêu hết giận quay lại nói chuyện điện thoại gần 4h sáng với mình .Ôi cái cuộc đời , ngẫm nhiều lúc hận nó mà sao nhiều lúc nó lại đẹp đến thế . Cho mình 1 sức mạnh phi thường để sống , đễ vượt qua , biết là người yêu đi làm khuya về vì dịp này là giáp tết , hàng rất gấp . Nhưng vẫn nằm thức cùng mình đến 4h sáng , chợp mắt mà điện thoại vẫn nằm trong tay , ngủ được là do quá mệt mỏi .Sáng thức dậy như 1 cuộc đời mới , 1 cuộc sống mới lại dến tháy nhẹ lòng mà tươi tỉnh hẳn ra. hôm nay Bố mẹ đi làm hy vọng đầu sẽ không nảy số , Em là động lực giúp mình cai , cả mẹ nữa ..... Ôi cố lên tôi ơi , 2 này nữa thôi cuộc đời sẽ rẽ sang 1 trang khác .Chiến đấu với tử thần thật khó nhưng đễ giành lại những gì đã mất chắc sẽ vượt qua được . Thật lòng cám ơn mọi người trong DD đã dõi theo em , ủng hộ em trong những ngày qua .....

Cai bo mà vượt đc 5 ngày là ổn rồi đấy , anh cai cũng đếm time mong sao qua đc 3 ngày , đến ngày thứ 5 chợp mắt đc một lúc là hạnh phúc lắm rồi , giai đoạn khó khăn đã qua cố bước tiếp nhá , mọi người luôn tin và ủng hộ em
    :alien-baby-8:
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

11:36 am . 3 tiếng trôi qua thôi mà sao lâu thế , ở nhà 1 mình cảm giác thật đáng sợ , cái cảm giác cô đơn hụt hẫng như bị bỏ rơi lại ùa về , dù biết rằng bên cạnh mình có bao nhiu người đang chờ đợi khắc khoải mong mình vượt qua khó khăn này . Ngồi đọc bài viết của các thành viên khác có cảm giác như chính mình đang hiện diện trong đó , phải chăng chỉ có gia đình và người cùng cảhh ngộ mới hiểu và thấu đáo được nỗi lòng này. 12 năm trời học tập rồi 1 năm đại học CNTT tất cả vùi lấp lại hết hay sao . Sau những cuộc vui ảo tưởng , đê mê trong chính vũng bùn mà mãi ko rút chân ra được . Mẹ ơi con có tội quá , sâu thẳm trong lòng con chẳng muốn như vậy tẹo nào. Nước mắt mẹ rơi vì con ngày mẹ chứng kiến con lên xe vào trại cai nghiện rồi những đêm thức trắng vì đấm tay chân cho con khi lên cơn vật vã . Tội nhiều quá các ACE ạ , đây là cảm xúc của riêng em hay của tất cả mọi người cùng cảnh ngộ . 1 tương lai mới , liệu có bắt đầu lại được ko , sao lúc này mình lại yếu đuối và tuyệt vọng đến thế .Người yêu đang chờ đợi , gia đình ở bên cạnh , em biết mình hạnh phúc hơn rất nhiều người , không ai quay lưng lại với em cả nhưng sao đứng trước nàng "hê" mình lại yếu đuối đến thế. Nghĩ đến cảnh vật vã thì sợ , mà trong đầu cảm giác thèm muốn ko ngừng tăng lên . Tự nhủ thầm : MK... sao mình yếu đuối và nhát gan đến thế , mày là 1 thằng hèn , hôm nay là ngày thứ 5 rồi đấy mày có biết không ? Mày có biết mẹ mày và người yêu mày đang hy vọng nơi mày không? năm sau là cưới rồi , liệu mày sẽ ra sao nếu vẫn là 1 thằng nghiện.... ý chí của mày đâu , quyết tâm của những ngày trước đâu rồi ? Đễ đầu ko nảy số thì mày phải làm gì ? Viết đi viết ra hết những gì mày nghĩ , đễ lòng mày nhẹ hơn , suy nghĩ đơn giản hơn về 1 tương lai mới .... muốn khóc , nhưng mà khóc với ai bây giờ , list yahoo nick sáng nhìu vô kể , muốn 1 người tâm sự , mốn nói ra hết nhưng sau chữ " Hi , mày khỏe ko" chỉ là 1 sự im lặng đến đáng sợ , nghiện mà , thằng "đ..." nào thèm chat với mày , chat để làm gì , mày lại mượn tiền à , lại làm nhà báo à thôi thì im luôn đi cho lành... lúc này đang muốn diên lên vì phải đấu tranh với chính mình , thua hay thắng đây ... ngồi mong thời gian qua thật nhanh , mẹ ơi mẹ đâu rồi , con muốn có mẹ bên cạnh con . Con cần mẹ lúc này , mặc dù biết mẹ đang nai lưng ra đi làm , cũng lo lắng đau khổ gấp 100 ngàn lần .Tận sâu trong lòng mình biết mẹ đang lo sợ " con ơi ngoan nhé , mẹ đi tí thôi lại về , mẹ bên cạnh con mãi mãi bên cạnh con" gánh nặng com áo gạo tiền rồi nổi lo của người mẹ có thằng con nghiện ngập nó đay nghiến mình ghê thật .
    12.00 am rồi , viết ra cảm thấy bình tâm hơn , mẹ ơi sao con nhớ mẹ đến thế , nhớ lại lúc chủ nhân tung cửa đi kiếm cái thứ chết người ấy , mẹ nước mắt lăn dài đa khổ năn nỉ ngăn cản con , ôi con mang tội nhiều quá , sao cảm xúc lại ùa về quây lấy mình trong hoàn cảnh này , hay là chính no muốn giúp mình , đấu tranh với bản thân mình đây .... ruột gan quặng lên đau thắt lại ... có ai hiểu được cảm giác của em lúc này chăng , em thật sự mệt mỏi quá , mơ ước trỡ lại năm lớp 11 , hồn nhiên vui tươi của cái tuổi học trò .... nếu cuộc đời quay ngược được thời gian và cđươc chọn lựa lại thì tốt biết bao ......

khoảng thời gian này rất quan trong,tâm lý ai cũng vậy 1 phần vui vì tạm coi là qua những ngày khó khăn nhất,1 phần lại chủ quan nghĩ là mình có thể coi bo được.
    vừa cai được ít hôm sức khỏe còn yếu,phải cố gắng nhiều nhiều nhé ngươilamlo.TL chỉ mang mang chứ kg nhận ra nguoilamlo là ai.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

NLL viết hay lắm... nhok hiểu.. đây là những cảm xúc rất thật... Con người ta phải có đôi lúc như thế mới nhìn ra được mình... Giờ thì quá tốt rồi.. hì.. qua giai đoạn khó khăn rồi đấy, việc còn lại là gì chắc NLL cũng biết mà, phải không? Đứng vững nhé... đã từng giữ được hơn một năm rồi còn gì, lần này sẽ hơn thế nữa, heng!

P.s: Buồn buồn thì vào dd xì pam thi với nhok nè.. hehe :18:
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Ngày thứ 11 rồi , táng Nal được 3 hôm rồi , lừ đừ mệt mỏi chả ngủ được tí nào , mà cảm giác thèm thì nó chả còn. Đọng lại trong đầu giờ đây là phải làm sao bù lại khoảng thời gian lãng phí .Tết nhất đến nơi rồi , mọi người đi làm hết , kiếm tiền mà chả nhẽ ngồi với mày cả ngày ở nhà có mà chết đói à. Thèm ngủ 1 cách đáng sợ , nhắm mắt lại mà chả ngủ được 1 tí nào cả . Đời đấy , ko phải đẩy để tự tao ngã " . Câu này hay thế càng ngẫm càng đúng . Vài dòng đễ AE biết là mình bon rồi , dang trong giai đoạn hoàn thiện . Cám on tất cả mọi người dã ở bên cạnh e trong tgian qua.

Page 1 of 2 12 LastLast