Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: Chúc mì chính cánh 8-3

Chúc mì chính cánh 8-3

Nhân dịp 8-3 ko _biết chúc hyvongnhieu_nhocphuthuy_Bống ..luôn luôn vui vẻ và thành đạt trong cuộc sống
    Hyvongnhieu chúc em cùng gia đình luôn đầm ấm và bình an 8-3 nhận đc những đóa hoa hồng từ ông xã
    nhocphuthuy chúc nhok ổn định công việc, và kiếm được một anh cuối năm nâng khăn sửa túi cho họ, không còn mải chơi nữa
    Bống anh mong rằng mọi chuyện tốt đẹp nhất đến với em, và trong năm nay sẽ có người đàn ông tốt cầu hôn với em "mong rằng người đấy là anh" nhưng thật tiếc , anh lại là người xấu
    Chúc trước không mai lại quên
    Cảm ơn Amin đã cho em post bài này

Nhân dịp mùng 8-3 thay mặt đảng bộ,chính quyền và nhân dân thủ đô chúc mừng toàn thể các đồng chí nữ trong chi bộ Niemtin (Bống,Hivongnhieu,Nhok...) có 1 ngày quốc tế phụ nữ ngập tràn hạnh phúc,bình an,tin tưởng tuyệt đối vào đường lối mà chi bộ chúng ta đã đề ra,chúc các đồng chí nhận đc ít hoa và nhiều hiện vật từ chồng,cha,ông chúng....thôi chết nhầm rồi .Một lần nữa,xin chúc mừng.Chào thân ái và quyết thắng!!!

P/S: xin lưu ý các đồng chí chưa chồng hết sức cảnh giác với những phần tử xấu lợi dụng tình hình để làm tới ke..ke...Thực tế cho thấy là rất nhiều trẻ em đc sinh ra vào tháng 12.Vấn đề này còn đi vào thơ văn,tôi xin mạn phép trích dẫn vài câu thơ tiêu biểu:
    Sau ngày mùng 8 tháng 3
    Chị em đi khám phụ khoa ầm ầm
    Người xét nghiệm, kẻ siêu âm
    Bác sỹ kết luận: Do… vui quá đà.

Đùa tí cho vui,mong chị em đừng giận ná..khà..khà..
    Last edited by Tuan_2.0; 07-03-11 at 09:40 PM.
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

Lực lượng "phe mình" trong NIEMTIN này quá ít ỏi so với "phe kia".. làm sao mà nổi dậy được ta? hèng gì suốt ngày bị bắt nạt.. haizz.. "tội" cho chị em NIEMTIN quá mờ.. hé hé

P.s: mà sao lại gọi là "mì chính" hả ko_biet? nhok hẻm pik
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Chúc chị em NT lúc nào cũng vui vẻ, nhiều hạnh phúc và thành đạt. Điều quan trọng là lúc nào cũng xinh đẹp nhé. Yêu lắm ý

@Tuan 2.0: Thơ chẳng vần gì cả

@nhok ế: làm "mì chính" thì k phải là "đậu phụ"
    CẢM ƠN CUỘC ĐỜI VÌ CÓ EM ĐỂ YÊU VÀ HÀ NỘI ĐỂ NHỚ

Nhok ui nhok đi mua gói mì chính về rồi đổ ra tìm xem trong đó được mấy hạt mì chính có cánh vì thế ko_biết muốn nó chị em lcủa ddd là quý hiếm cần đc bảo tồn sợ mai ngày tuyệt chủng
    Cảm ơn Amin đã cho em post bài này

Ui, hôm qua trước khi đi ngủ có ghé thăm nhà mà tới có cái chat box là out rùi. Sáng nay mới coi được cái thớt này, vui quá!
    Cảm ơn Ko_biet nha! Em là bé ngoan nhất nhà đấy! (Nhưng nhớ uống thuốc đều đặn đừng để chị Nhok phải cầm roi dí theo đấy nhé!)
    Cảm ơn Tuấn nữa nè. Đúng roài, với tui giờ cứ hiện vật, hiện kim là ý nghĩa nhất. Hoa hiếc làm giề nhể. Mà này tui 2 tập rùi mà chẳng tập nào tháng 12 đâu đấy nhá!
    Còn lão Crazy, chị em Nt lúc nào mà chẳng xinh đẹp nhất (ít ra là trong nhà NT mình). Lão chúc vậy làm như chị em NT xí lắm vậy. Mà nữa "yêu lắm ý" là yêu làm sao? Ai cho iu mà iu?
    Cũng cảm ơn anh lờ tờ đã chạy tiền (chắc xin zợ đấy) chuộc cái chat box về cho nhà mình nhá (em lại có chỗ "buôn bán" rồi )
    Cảm ơn anh $ đã hỗ trợ trong cái công cuộc đột phá thị trường của em nhá. Mai mốt em làm ăn phát đạt mở được Cty nhất định sẽ mời anh là ... Phó Giám Đốc phụ trách an ninh ná :d
    Còn Nhok iu ơi, mì chính đương nhiên ko phải đậu phụ như lão Cay chỉa em roài. Là "Ajnommotto" đó em, có nó thì nồi canh NT mình mới ngọt ngào em nhể

@Lão Cay ko được gọi Nhok ế nữa nghe chưa? Nhok mà ế hả? Tại thương lão Cay nên nhok mới hẻm thèm chống lầy thui đấy.
    @Ko_biet: thời buổi này làm gì còn chuyện nâng khăn sửa túi (mà 1 ông đã muốn ngỏm rùi, lại còn "họ" nữa thì die sớm hả?). Phải nói là "chúc nhok cuối năm có người lau nhà, đi chợ, nấu cơm, đấm lưng... cho" chứ !
    Last edited by hivongnhieu; 08-03-11 at 08:12 AM. Reason: úi, mấy con icon dễ xương của em biến đâu hết rùi?

Chị hvn làm như nhân dịp 8-3 có bao nhiêu bức xúc với "phe kia" của NIEMTIN là "xả" hết vào đây hay sao í.. nói quá trời nói lun.. híc.. nhok nói theo hổng kịp lun á

Còn cái dzụ mì chính thì chị hvn giải thích nghe còn có lý "có nó thì nồi canh NT mình mới ngọt ngào" chứ ko_biet nói mì chính có cánh thì làm gì có mà quý với hiếm (cái này trong nam người ta gọi là bột ngọt, mà bột ngọt có cánh là làm sao?)

Còn Aji mập kia.. có nghe chị hvn nói hem? nhok hẻm phải ế.. mà là thương Aji mập, thương nhà mình nên mới vậy nghen... Vì nếu mà nhok đi chống lầy thì những người lớn hơn nhok, (à ko, già hơn nhok mới đúng) ở cái diễn đàn này sẽ đi tự sát mất vì cảm thấy đau buồn, tủi thân và xí hổ (bởi những "ai kia" cũng ế đấy thôi, haha), thía thì NIEMTIN mất thành viên à? Đấy, nhok chịu khổ chỉ vì NIEMTIN thôi đấy.. có đáng ghi công hem

Ah, có cái đoạn clip này vui lém nà, nhưng mọi người nhớ, đừng mang tặng bạn gái hay người iu nha, bị đập cho 1 trận thì đừng có đổ thừa nhok á... Sorry chị Bống với chị hvn nha, vì thấy nó mắc cười quá nên post thôi, hẻm có ý gì đâu, hehe!

8-3 Kưng muốn anh tặng gì nào?

Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Cảm ơn những lời chúc của những "mì chính phụ" dành cho "mì chính cách" của dd.
    Nhok ác, hivongnhieu: chúc 2 em có 1 ngày thật vui và ý nghĩa!...

8/3 cầu mong mọi phụ nữ trên thế giới đều hạnh phúc

riêng chị em ddnt không những hạnh phúc vui vẻ mà còn là chỗ dựa tinh thần vững chắc nhất cho cánh mày râu chúng tôi.xin hết :p
    SỨC MẠNH KHÔNG ĐẾN TỪ THỂ CHẤT.
    NÓ ĐẾN TỪ Ý TRÍ BẤT KHUẤT.

To Nhok: "Mì chính cánh" là cách ví von ngày xưa thôi,từ những năm 1900 hồi đó...chắc lúc đó mì chính hiếm quá nên mới ví như vậy,nhưng cái thàhh ngữ này lạc hậu mấy chục năm nay roài,giờ thỉnh thoẳng có người quen miệng nên nói vậy thui.Nhok ở trong nam nên ko hỉu là phải,trong đó ko phải trải qua "thời kì đồ đá" như ngoài bắc nên chắc chưa bao giờ coi mì chính là đồ hiếm.
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

Page 1 of 2 12 LastLast