Results 1 to 5 of 5

Thread: Ra ngoài là không đỡ được

Ra ngoài là không đỡ được

Cuộc đời sinh ra ai chẳng thích 2 chữ tự do , thế mà lại tự mua dây về buộc mình , buộc cả tuổi thanh xuân buộc tới khi xuống lỗ , cái tuổi ăn tuổi học tuổi xây dựng gia đình tuỏi lo cho tương lai và bảo tồn lòi giống thì tôi..tôi lại đi theo đuổi cái chết trắng đầu tiên là mất tự do bởi hằng ngày phải tìm heroin đưa vào cơ thể , và rồi cái kim trong bọc lòi tòi phòi , gia đình biết và lại mất tự do bởi quản giáo của gia đình bởi mất lòng tin .Rồi gia đình cũng chán!đưa đi trại tập trung bị đọa đầy thân xác vài liên ôi! nhục quá, biết là nhục nhưng cai nghẹo khó thật một khi nó ăn vào não thì có mờ thánh đỡ
    Mẹ kiếp ! đúng là sinh ra chẳng đc làm người....nhiều lúc tiền tiêu cả quyển không tiếc, hết tiền lại đi cai.... quanh quẩn ở nhà thì còn giữ đc , nếu tự do lại chết...đúng là thời gian và tiền bạc là đường ngắn nhất đến tái nghiện
    Tốt nhất là tìm việc gì làm tại nhà , mà khu vực đó khó mua matuy may ra thì ổn , chứ không thì thánh đỡ
    Buồn cho cái sự đời "cháu buồn quá , buồn đếch chịu đc cô chú ợ"
    Cảm ơn Amin đã cho em post bài này

Ý nghĩa đấy . Vote cho 1 phiếu . Đọc nhiều bài rồi khoái cái bài này với cái câu " Phê nhiều năm rồi , giờ vật vã có tí chịu khó lên bờ xuống ruộng vài bữa là okie " :cool:

Quote Originally Posted by ko_biet View Post
    Cuộc đời sinh ra ai chẳng thích 2 chữ tự do , thế mà lại tự mua dây về buộc mình , buộc cả tuổi thanh xuân buộc tới khi xuống lỗ , cái tuổi ăn tuổi học tuổi xây dựng gia đình tuỏi lo cho tương lai và bảo tồn lòi giống thì tôi..tôi lại đi theo đuổi cái chết trắng đầu tiên là mất tự do bởi hằng ngày phải tìm heroin đưa vào cơ thể , và rồi cái kim trong bọc lòi tòi phòi , gia đình biết và lại mất tự do bởi quản giáo của gia đình bởi mất lòng tin .Rồi gia đình cũng chán!đưa đi trại tập trung bị đọa đầy thân xác vài liên ôi! nhục quá, biết là nhục nhưng cai nghẹo khó thật một khi nó ăn vào não thì có mờ thánh đỡ
    Mẹ kiếp ! đúng là sinh ra chẳng đc làm người....nhiều lúc tiền tiêu cả quyển không tiếc, hết tiền lại đi cai.... quanh quẩn ở nhà thì còn giữ đc , nếu tự do lại chết...đúng là thời gian và tiền bạc là đường ngắn nhất đến tái nghiện
    Tốt nhất là tìm việc gì làm tại nhà , mà khu vực đó khó mua matuy may ra thì ổn , chứ không thì thánh đỡ
    Buồn cho cái sự đời "cháu buồn quá , buồn đếch chịu đc cô chú ợ"
    Cuộc đời sinh ra ai chẳng có lỗi lầm (hì.. bắt chước theo lối mở đầu ở trên ^^) nhưng nếu đã biết sai, biết quay lại thì xin hãy xem những lỗi lầm đó là một bài học chứ đừng mang ra dằn vặt mình như thế. Hãy bước qua nó nhé, thật bản lĩnh, vì đâu đó xung quanh vẫn luôn có những người yêu thương và quan tâm đến mình! :y169:
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

nói thẳng ra , tái nghiện là do ham phê thôi . và sau khi cai xong thì kiên quyết ko chơi lại thêm lần nào cả ,

đa số té lại đều do tâm lí bỏ được 1 thời gian rồi giờ chơi lại 1 lân cho phê tí rồi bỏ luôn , chính cái này là mấu chốt vấn đề , nếu bạn chơi lại dù chỉ 1 lần thì trước sau gì cũng sẽ tái nghiện thôi .

Tái thì lại cai,dù có phải cai 1001 lần thì cũng phải làm.Có bác nghiện nào mà chả ko thích..cai?
    Nhiều lúc đã thấy đến bước đường cùng, buông xuôi chấp nhận Bản án tử hình này đến cuối đời,nhưng nhìn con cái lớn lên từng ngày lại muốn đứng lên, đứng lên thật kiêu hãnh Ta đã làm được.
    Ngẫn ngơ nghĩ cái thế giới này thật quái đản,nghĩ ra hay sáng tạo cái gì thì ko lại đi "phát hiện" ra công dụng của cái cây anh túc, để rồi biết bao số phận phải khốn khổ khốn nạn với nó.