Results 1 to 7 of 7

Thread: Ai rồi cũng phải học cách cố quên đi 1 người

Ai rồi cũng phải học cách cố quên đi 1 người

Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Học cách quên

Đôi lúc, trong cuộc sống của chính mình ta cần học cách quên đi. Quên đi muộn phiền, dẫu biết rằng sống trên đời ai không một lần nhọc nhằn,lo toan, nhưng cố cho muộn phiền đi đi, lòng ít nhiều cũng vơi nhẹ. Nếu quên để thoải mái hơnthì cứ cố mà quên vậy.

Đôi lúc, trong cuộc sống ta cần học cách quên dù cho lòng vẫn nhớ. Quên kỷ niệm, dẫu đó là những khoảnh khắc đẹp đẽ, hằn sâu trong ký ức. Quên kỷ niệm để nhìn nhận thực tại, và hướng về ngày mai, vì nếu ta cứ ôm hoài kỷ niệm mà sống có lẽ ta sẽ không thể nào chấp nhận thực tại phũ phàng. Nếu quên để biết đâu là sự thật (dù có chăng là phũ phàng )thì cần phải quên lắm chứ!

Đôi lúc, trong cuộc sống ta cần học cách quên dẫu biết rằng đó là điều thật tuyệt vời. Quên khoảnh khắc, phút giây mà người ta có thể vô tư cho - nhận để làm cho nhau hạnh phúc, bởi khi qua rồi đó chẳng phải là quá khứ đẹp hay sao. Có quá khứ cần phải nhớ, nhưng có quá khứ cũng cần cho vào quên lãng để ta đừng chờ đợi, đừng hy vọng và tự bảo lòng điều gì đến sẽ đến. Nếu quên để mình biết chấp nhận thì cần lắm dù có khó khăn.

Đôi lúc, trong cuộc sống ta cần học cách quên, dù lòng đau và day dẳn mãi. Quên nỗi đau người khác làm mình tổn thương, làm mình hụt hẫng để xoa dịu con tim, để bảo lòng tha thứ cũng là cách xoa dịu nỗi đau. Vì trên đời này có ai mà hoàn hảo cả đâu, ai không một lần lầm lỗi, ai không một lần làm buồn lòng người khác! Nếu quên để lòng thanh thản thì quên cũng là một liều thuốc quý!

Đôi lúc, trong cuộc sống ta cần học cách quên, quên một ai đó trong lòng mình. Quên họ đi, để đừng chờ đợi, và đừng quá hỵ vọng ở người ta, khi mình biết rằng điều cuối cùng sẽ dừng lại ở đâu. Nếu quên để ta biết điểm mình đang đi, để ta biết mình là ai giữa bộn bề cuộc sống này thì quên cũng là một bài học cuộc sống đó .

Đôi lúc, trong cuộc sống ta cần học cách quên, quên những thói quen đã ăn sâu vào nếp nghĩ. Dù cho những thói quen đã làm ta mỉm cười, và như một thường nhật của cuộc sống đến rồi đi, và đi rồi lại đến. Nhưng có gì là mãi mãi đâu, từ từ sẽ nhạt, sẽ phai, nên cứ tập quên dần đi, để dễ chấp nhận. Nếu quên để mình mạnh mẽ thì cần lắm những lần quên như thế!

(ST)
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

nhiều người thanks nhoc phu thuy quá lên đây kg thanks nữa:cool:
    Dù đã đọc đi đọc rất nhiều để thấm và đã làm mọi điều như nhoc đã post, nhưng kg sao quên đọc người đó" NPT"
    nhoc chỉ cách cho tl để quên người trong"" với nhé.

Last edited by thienlong; 25-03-11 at 11:57 PM.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Bây jp mới có thời gian đọc bài viết này: Hay và ý nghĩa lem< đó là theo cá nhân mình> 1 Công nhận jo trên mạng những bài viết dạng này đầy rẫy Nhưng đt thấy sp bit chọn lọc những bài viết hay thật đó-1 lần nữa đt thank sp, nhiu nhiu:o:o:o

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    nhiều người thanks nhoc phu thuy quá lên đây kg thanks nữa:cool:
    Dù đã đọc đi đọc rất nhiều để thấm và đã làm mọi điều như nhoc đã post, nhưng kg sao quên đọc người đó" NPT"
    nhoc chỉ cách cho tl để quên người trong"" với nhé.
    Đây đây.. "quên" ở đây nè tl.. hehe

Quote Originally Posted by thanhrona View Post
    Bây jp mới có thời gian đọc bài viết này: Hay và ý nghĩa lem< đó là theo cá nhân mình> 1 Công nhận jo trên mạng những bài viết dạng này đầy rẫy Nhưng đt thấy sp bit chọn lọc những bài viết hay thật đó-1 lần nữa đt thank sp, nhiu nhiu:o:o:o
    Hì.. nhok vui vì vẫn có người đọc bài mà nhok post, nhưng càng vui hơn nếu ai đó hiểu và vận dụng được nó. Nhok biết rằng những lời lẽ ấy đọc nghe rất hay, nói cũng rất dễ.. nhưng thực hiện thì không hề đơn giản. Chính nhok cũng đang phải học từng ngày, từ những lý thuyết suông mình đọc được, và cả từ những va chạm trong cuộc sống hiện tại... ^^

Red face

túm lại :
    - Quên đi muộn phiền (1) => để thoải mái hơn
    - Quên kỷ niệm (2) => để biết đâu là sự thật
    -Quên nỗi đau (3) => để lòng thanh thản
    -quên một ai đó (4) => để ta biết điểm mình đang đi
    -quên những thói quen (5) =>để mình mạnh mẽ

về mục đích thì mình thấy ok , nhưng cả nhà có thấy hiện nay anh khoa học anh ý sáng tác ra đủ thứ : đồ chơi thông minh , điện thoại thông minh, máy tính thông minh ... và điểm chung là phiên bản nào bộ nhớ cũng được cộng thêm chút => chả việc gì phải quên cái gì cả , sống cùng 1,2,3,4,5 cũng là cách vượt qua nó nhẹ nhàng nhất