Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: Toi phai lam gi bay gio?

Toi phai lam gi bay gio?

Vào diễn đàn lâu rồi nhưng Hôm nay tôi thực sự cần đến những lời động Viên của Người khác về hoàn cảnh của mình.tôi là môt Người bình thường nhưng chồng tôi nghiện mt khá lâu rồi , tôi đã đưa đi cai nhiều nơi , tự cai , ,, nhưng cứ chỉ được một thời gian là lại tái ,hôm nay là ngày thứ 2 chồng tôi tự cai bằng thuốc ngủ nhưng đến trưa không ngủ nổi lại mò đi, chơi xong lại ngủ được luôn , Trong lúc ngủ thì Ko thở đuoc môi mắt Tím tái, tôi đua đi Viên họ tiêm Thuốc mới Tỉnh lại, Về đến nhà lại đòi đi.chưa bao giờ t Thấy sợ như lúc này, cai nhiều lần quá t chỉ sợ hại ngườii, mà ko cai thì bây giờ chồng tôi Ko còn là ngườii bình thường nũa, hay cáu gắt, bực bội, Và bất cần , tôi giờ Ko biết phải làm Sao đẻ giúp chồng tôi bây h , t phải nói thế nào, lúc bình thường thì rất quyết tâm đi cai nhưng chơi vào lại Ko muốn đi, cứ nghi Mình tự cai đuoc , nhưng có LẦN nào đượcc Đâu , nhìn chồng tôi ngủ Mà tôi Thấy xót xa , Ko biêt phải làm thé nào Trong Hoàn cảnh này đây
    Last edited by ninhtroc_7x; 06-04-11 at 10:57 PM. Reason: chú ý viết bài phải có dấu , đi sửa mệt lắm , cảm ơn

eChào bạn , thứ nhất chồng bạn uống thuốc ngủ để cai là một vấn đề rất nghuy hiểm, nếu ko đc người nhà giám sát . vì đang uống thuốc ngủ mà chơi matuy vào rất dễ bị ép tim và ngừng thở "chồng bạn may đã thoát nạn"
    Còn về việc chồng bạn muốn cai được ở nhà thì phải cần tự giác rất cao, còn không tốt nhất là đến một trung tâm tư nhân nào đó cắt cơn trong vòng vài ngày hoặc một tuần, còn ai lúc phê rồi chẳng bảo mai cai ở nhà , cứ thế luẩn quẩn càng ngày càng nặng thêm, bản thân tôi ít khi tự giác cai được ở nhà lắm , trừ khi bị gia đình cưỡng chế rồi nhốt, đa số phải đi các cơ sở tư nhân cắt cơn rồi về
    Đấy là vài lời chia sẻ với bạn , bạn thắc mắc gì cứ hỏi mọi người , đừng ngại chúng tôi sẽ giúp bạn hết mình , để mong sao gia đình bạn được hạnh phúc
    Thân!
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Chào chị huonghieu, đọc tiêu đề topic của chị em biết chị đang rất tuyệt vọng ! đó là cảm giác của những người vợ khi chẳng may lấy phải người chồng nghiện.
    Là người phụ nữ anh chẳng muốn có một đức làn quân tốt để chia sẻ trong cuộc sống , nhưng số phạn đã vận thế rồi, thuyền theo lái gái theo chồng , đó là câu nói của các cụ ngàn xưa để lại , là người phụ nữ truyền thống thì không thể vượt rào được, dù chồng có xấu tốt thế nào cũng phải theo, trong xã hội hiện nay em vẫn thấy nhiều người như thế , em là một người nghiện đã nhiều năm em quan sát bao nhiêu người vợ đưa chồng đi cai, vất vả vì chồng , nhưng cuối cùng họ được gì ?, vẫn trong vòng luẩn quẩn, đi về rồi lại đi , một sự cam chịu lạ thường em rất khâm phục, nhưng không phải tất cả thất bại , đã có nhiều trường hợp , thương vợ thương con họ đã từ bỏ đc matuy rồi, và em cũng mong rằng anh vì gia đình và tình yêu thương của chị anh ấy sẽ từ bỏ đc ...bây giờ việc đầu tiên gia đình chị cần giúp anh đấy phải bằng mọi cách để cắt được cơn, xong rồi bọn em sẽ giúp chị những bước tiếp theo, tuy rằng không được khoa học lắm , nhưng bằng kinh nghiệm bản thân bọn em sẽ giúp được chị
    Cố lên chị còn nước còn tát
    Last edited by ko_biet; 06-04-11 at 11:35 PM.
    Cảm ơn Amin đã cho em post bài này

hôm nay là ngày thứ 2 chồng tôi tự cai bằng thuốc ngủ nhưng đến trưa không ngủ nổi lại mò đi
    kg riêng gì chồng bạn đâu, chính tl và có lẽ rất nhiều anh em mua thuốc về tự cai đều như vậy thôi. tl chắc 1 điều cho dù chồng bạn có tự qua đựoc 3 ngày cắt cơn đi nữa đến khi tỉnh dậy lập tức đi tìm MT ngay thôi.
    phải BS hoặc người có chuyên môn về cai nghiện mới được bạn à.
    vì sao tl nói vậy, điều quan trong nhất để cắt cơn bằng thuốc an thần, hướng thần là kg để người nghiện tỉnh táo, phải đón trước giờ gần tỉnh phải cho uống tiếp ngay chứ để tự anh ý uống sao được. những lần BS cai cho tl tại nhà bằng thuốc cai 3 ngày cắt cơn tl kg biết gì hết, cũng kg biết vật nó như thế nào vì có biết gì đâu. rồi nghe người nhà kể lại thôi nếu cứ để anh ý như vậy rất nguy hiểm và sẽ bị nhờn thuốc cai thì ngày càng khó hơn.
    bạn thử làm theo cách này nhé:
    ngồi nói chuyện với anh ý 1 lần nữa nếu anh ý còn muốn cai thì tự xích chân vào và phải nhờ BS cai. cũng đừng gò bò quá cho anh ý chơi 1 lần cuối trước khi BS cho uống thuốc cai, làm vậy tl tin tâm lý anh ý sẽ thoải mái hơn. sau 3 ngày cắt cơn, khi tỉnh khoảng thời gian này phải luôn có người để ý, thường xuyên động viện, thăm hỏi nhé. rồi cho uống kèm thuốc chống tái 1 thời gian.
    chỉ còn cách đó thôi và nên để anh ý trong nhà 1 thời gian vài tháng hoặc lâu hơn càng tốt và uống thuốc chống tái đều, cách ly bạn bè cũ đang dùng MT và quan trọng nhất sau thời gian ở trong nhà những chỗ anh ý hay mua MT 1 là bị bắt hay là kg bán nữa thì sẽ hạn chế được rất nhiều.
    tl thấy bạn ninhtroc_7x nói nhiều cái đúng đó.
    Last edited by thienlong; 09-04-11 at 02:46 PM.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

thời gian mình vào diễn đàn cứ hay bị ngắt quãng , đợt thì liên tục , đợt thì vài tháng mới vào vào ngó nghiêng tẹo , nhưng lần nào cũng gặp hoàn cảnh người phụ nữ giống như chủ topic này : chồng nghiện - xót xa - nhờ tư vấn . về vụ tư vấn thì diễn đàn này nhiều mod với admin lắm các anh chị ấy nhiều kinh nghiệm , sẽ cho bạn nhiều lời khuyên hữu ích , còn mình chỉ biết chúc bạn giữ gìn sức khỏe , mọi chuyện đau lòng rồi sẽ qua nhanh và tỉnh táo để vượt qua mọi chuyện ....
    Thân !

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    hôm nay là ngày thứ 2 chồng tôi tự cai bằng thuốc ngủ nhưng đến trưa không ngủ nổi lại mò đi:
    kg riêng gì chồng HVN đâu, chính tl và có lẽ rất nhiều anh em mua thuốc về tự cai đều như vậy thôi. tl chắc 1 điều cho dù chồng HVN có tự qua đựoc 3 ngày cắt cơn đi nữa đến khi tỉnh dậy lập tức đi tìm MT ngay thôi.
    phải BS hoặc người có chuyên môn về cai nghiện mới được HVN à.
    vì sao tl nói vậy, điều quan trong nhất để cắt cơn bằng thuốc an thần, hướng thần là kg để người nghiện tỉnh táo, phải đón trước giờ gần tỉnh phải cho uống tiếp ngay chứ để tự anh ý uống sao được. những lần BS cai cho tl tại nhà bằng thuốc cai 3 ngày cắt cơn tl kg biết gì hết, cũng kg biết vật nó như thế nào vì có biết gì đâu. rồi nghe người nhà kể lại thôi nếu cứ để anh ý như vậy rất nguy hiểm và sẽ bị nhờn thuốc cai thì ngày càng khó hơn.
    HVN thử làm theo cách này nhé:
    ngồi nói chuyện với anh ý 1 lần nữa nếu anh ý còn muốn cai thì tự xích chân mình vào và phải nhờ BS về nhà cai HVN à. cũng đừng gò bò quá cho anh ý chơi 1 lần cuối trước khi BS cho uống thuốc cai. tl tin tâm lý anh ý sẽ thoải mái hơn sau 3 ngày cắt cơn khi anh ý tỉnh khoảng thời gian này phải luôn có người để ý thường xuyên động viện thăm hỏi nhé, rồi lại cho uống thuốc chống tái 1 thời gian thôi HVN à. tl thấy chỉ còn cách đó thôi và nên để anh ý trong nhà 1 thời gian vài tháng hoặc lâu hơn càng tốt và uống thuốc chống tái đều để cách lý với bạn bè cũ đang dùng MT và quan trọng nhất chỗ anh ý hay mua MT 1 là bị bắt hay là kg bán nữa thì sẽ hạn chế được rất nhiều.
    tl thấy bạn ninhtroc_7x nói nhiều cái đúng đó.
    cố lên nhé HVN
    Hình như TL lộn huongnhieu với mình pk? Ơn zời nhà mình vẫn "bon":y23:

Quote Originally Posted by hivongnhieu View Post
    Ko phải 1 mình thienlong nhìn lộn đâu . Cả mình và éc min ltvt cũng lộn nữa đó< tha cho mình đi nhé , vì mình "già " rui "đường xa mắt mờ" còn ltvt phải "SỬ ĐẸP" HVN ah

Quote Originally Posted by hivongnhieu View Post
    xin lỗi HVN nhiều tl nhầm hix:mad:
    chắc tại hay nghĩ đến HVN nên bị nhầm:o
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Hê..hê...cứ tưởng có mỗi mình là nạn nhân của tuổi tác hóa ra có lắm thế.
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

Quote Originally Posted by tambietniemtin View Post
    Ko phải 1 mình thienlong nhìn lộn đâu . Cả mình và éc min ltvt cũng lộn nữa đó< tha cho mình đi nhé , vì mình "già " rui "đường xa mắt mờ" còn ltvt phải "SỬ ĐẸP" HVN ah
    Hả, "sử đẹp" là "sử" làm seo? Ai bỉu mấy ông già lẩm cẩm rùi mà còn đòi "sử" nữa hả:p

Page 1 of 2 12 LastLast