Results 1 to 10 of 10

Thread: Lúc bé...

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Lúc bé...

Xoè tay ra cho tôi mượn 1 cái
    Lâu lắm rồi chưa nắm chặt tay ai
    Có ai ko? Cho mượn 1 bờ vai
    Tôi buồn thật... Hay tôi muốn khóc...

...
    Lúc bé, tưởng khóc là buồn, bây giờ phát hiện buồn nhất là không thể khóc, cứ trống rỗng, tỉnh táo và vô hồn.

Lúc bé, tưởng cười là vui, bây giờ nghĩ lại có những giọt nước mắt còn vui hơn cả một trận cười.

Lúc bé, tưởng đông bạn là hay, bây giờ mới biết vẫn chỉ có mình mình.

Lúc bé, tưởng cô đơn ở đâu xa lắm, chỉ đến ở những chỗ không người, đến giờ mới hiểu, lúc bên nhau, sự ấm áp mới thật là mong manh mà nỗi cô đơn sao lại gần gũi thế.

Lúc bé, tưởng thành người lớn là lớn, bây giờ đã thấy có nhiều người đã lớn mà chưa thật sự lớn và đến khi thật sự thành người lớn, người ta sẽ hiểu rằng sẽ không bao giờ bé trở lại được nữa.

Lúc bé, tưởng đóng đinh là đóng đinh, không thích thì có thể nhổ ra, bây giờ có cảm nhận, đóng đinh có thể nhổ ra nhưng vết sâu sẽ vẫn còn.

Lúc bé, tưởng có thể thay đổi được cả thế giời, giờ thay đổi chỉ một người còn chẳng thể. Có chăng thay đổi vẫn chỉ là thay đổi chính mình.

Lúc bé, tưởng yêu một người thì dễ, quên một người mới khó nhưng rồi thấy mình giờ quên nhiều người cũng dễ đó thôi nhưng yêu mới khó làm sao.

Lúc bé, thích định nghĩa về tình yêu. Tình yêu là A, B, C,...Bây giờ lớn lại cuống cuồng vì hoang mang không biết tình yêu thật sự là gì.

Lúc bé, tưởng yêu là tất cả, là mọi thứ, lớn rồi mới biết sau yêu còn có chia tay.

Lúc bé, vẫn nghĩ rằng tình yêu là mãi mãi, là thứ quan trọng nhất trong cuộc đời. Giờ thì biết, tình yêu đến rồi đó nhưng rồi lại đi ngay đó, như mưa bóng mây, có rồi đi nhanh.

-= Sưu Tầm =-

Lúc bé mình gọi những người nghiện bằng thằng nghiện.Lớn lên mình nghiện bắt bọn trẻ con gọi bằng ông nghiện!
    Last edited by ninhtroc_7x; 21-04-11 at 01:30 PM.
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

" quen biết đầy thế gian,tri kỉ đc mấy người"........................:p

Cái này đọc đâu đó rất lâu rồi, giờ đọc lại càng thấy thấm thía.
    Không biết lúc bé sao chứ, còn lúc này chỉ mong sao mình được trở lại... lúc bé!

Lúc bé... cứ ngỡ không gì có thể ngăn cản được bước chân đi đến với ước mơ...

Bây giờ... mới thấy được rằng cuộc sống còn có nhiều điều khến ta phải chùn bước...

Chẳng biết.. có đi tiếp được hay không... hay... phải rẽ...
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Không biết lúc bé sao chứ, còn lúc này chỉ mong sao mình được trở lại... lúc bé!
    Ôi khi xưa ta bé......

Quote Originally Posted by hivongnhieu View Post
    Ôi khi xưa ta bé......
    Xì pam thấy ớn lun á

Nhok ké cái với nghen.. hehe! Tự nhiên thấy nhớ "ngày xưa" quá! ^^

Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Nghe Ngày Xưa Ơi nhớ hồi ở KTX, nhớ những buổi chiều đứng ở lan can lộng gió rêu rao bài này. Bây giờ nghe lại vẫn còn y nguyên cảm giác của ngày ấy, rất phiêu :-P
    ... Có một ngày trời đất bỗng nhẹ tênh
    Mây lênh đênh rong chơi cùng gió ...

Cái topic hay thế này mà giờ mới phát hiện ra... trong diễn đàn niemtin này... mình biết ai cũng hoài niệm về cái thời
    " Khi xưa ta bé" hơn ai hết.... một thời chưa biết đến matuy, chưa biết buồn, đau, khổ, hận....Còn cái thời bé của mình thì sao nhỉ...hic nghịch như con trai... suốt ngày bơi sông, buông diều, câu cá, bứt cành vặt quả ... và làm đại ca của 1 lũ con trai............Haizzzzzzzzzzzzzz, nhưng có ai bé được mãi đâu... sinh, lão, bệnh, tử là quy luật rồi... nên cố gắng sống sao cho có ý nghĩa ... ít nhất thì cố gắng sao cho cái sự tồn tại của mình có ý nghĩa với những ai đó yêu thương mình....
    ...Sự sống được nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc được hiện hình từ những hy sinh gian khổ. Ở đời này không có con đường cùng chỉ có những ranh giới- điều cốt yếu là có đủ sức mạnh để bước qua những ranh giới ấy...

Quote Originally Posted by moon View Post
    Cái topic hay thế này mà giờ mới phát hiện ra... trong diễn đàn niemtin này... mình biết ai cũng hoài niệm về cái thời
    " Khi xưa ta bé" hơn ai hết.... một thời chưa biết đến matuy, chưa biết buồn, đau, khổ, hận....Còn cái thời bé của mình thì sao nhỉ...hic nghịch như con trai... suốt ngày bơi sông, buông diều, câu cá, bứt cành vặt quả ... và làm đại ca của 1 lũ con trai............Haizzzzzzzzzzzzzz, nhưng có ai bé được mãi đâu... sinh, lão, bệnh, tử là quy luật rồi... nên cố gắng sống sao cho có ý nghĩa ... ít nhất thì cố gắng sao cho cái sự tồn tại của mình có ý nghĩa với những ai đó yêu thương mình....
    Hồi bé mình tắm sông cởi truồng chạy lông nhông bây giờ ước chi được quay lại hồi còn bé
    [SIGPIC][/SIGPIC]