Results 1 to 5 of 5

Thread: Tại sao lại phải giận??????

Trong cuộc sống có những điều khiến bạn không vừa ý , bạn tức giận , khó chịu ...... câu hỏi đặt ra ở đây là liệu chúng ta có nên như vâỵ không?
    Không nên đâu bạn à , sự tức giận ,khó chịu hay gì gì đi nữa cũng không làm thay đổi được gì mà nhiều lúc khiến ta trở thành con người khó tính , ích kỉ , hẹp hòi .Có người vì tức giận đã gây ra những hâụ quả tai hại khiến người thân phải đau lòng mà người đó lại không hề nhận được ích lợi gì có chăng là sự ăn năn , hối hận sau những việc mình đã gây ra .
    HÃY THAY ĐỔI CÁCH SUY NGHĨ VỀ VẤN ĐỀ KHÔNG VỪA Ý đó là lời khuyên mà tôi muốn gởi đến các bạn trong diễn đàn .
    Sau đây là trường hợp mà tôi đã trãi qua , tôi đưa ra cho các bạn tham khảo .

Tôi và Nhật yêu đã khá lâu , tình cảm giữa chúng tôi ngày càng thắm thiết , tuy rằng không thường gặp nhau nhưng không vì thế mà tình cảm chúng tôi phai nhạt .Rồi một hôm ,Nhật nói không hề yêu tôi , lâu nay chỉ gạt tôi thôi chứ thật ra đã có chồng rồi .Khi nghe cô âý nói như vâỵ tôi rất đau khổ tưởng chết đi được nhưng sau đó tôi lại nghĩ tại sao mình lại phải bùn người ta đã không yêu mình thì thôi ,mình bùn liệu có thay đổi được gì không , đã không thể thay đổi được gì thì sao mình bùn mà làm gì , trong đời này đâu phải chỉ có tình yêu là duy nhất còn nhiều thứ quan trọng hơn đang đợi ta thực hiện mà , hãy quên đi và hãy sống sao cho đáng là con người , bít đâu sau này ta lại tìm được một người yêu ta thật sự , khi đó ta còn hạnh phúc hơn bây giờ thì sao. Và sự thật tôi đã làm được điều mà tưởng chừng tôi không thể thực hiện được âý .
    Đời mênh mông ta là ngọn gió
    Mãi phiêu du trên khắp mọi miền .

Tôi không là anh , không là chị , không là ai bởi vì tôi chính là tôi .Tôi không cần bạn xem trọng tôi nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có thể xem thường tôi .

nhưng có mấy người làm được như bạn chứ?.........đa số khi bị phản bội đều rơi vào tâm trạng bùn bã , tức giận , nhiều khi còn tìm cách trả thù người đã lừa gạt mình nữa chứ?..........nếu muốn quên đi thì cũng phải một thời gian dài họ mới nguôi ngoai hoặc khi họ tìm được một chỗ dực mới cho họ......
    BE A GOOD FRIEND!

Xin lỗi các bạn , bài viết của tui chưa hoàn chỉnh nên bây giờ tui vào viết tiếp

Nếu người nào đó không phải với bạn , bạn hãy rộng lượng tha thứ cho người ấy , bạn làm như vậy sẽ thấy lòng mình thanh thản hơn , vui vẻ , và yêu đời hơn như thế tốt hơn là bạn cứ GƯƠNG MẶT HẦM HẦM , CAU CÓ ,CÁU GẮT , chỉ khiến mọi người thân chung quanh bạn bùn lòng mà thôi .Hãy cố thay đổi đi nha bạn .

Tôi không là anh , không là chị , không là ai bởi vì tôi chính là tôi .Tôi không cần bạn xem trọng tôi nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có thể xem thường tôi .

Cho Ngân hỏi HVLB một câu này nha, bạn có thực sự yêu cô ấy không?
    Đôi khi mất cái này sẽ được một cái khác tốt hơn, nhưng cũng có khi sẽ chẳng tìm được đâu. Do đó khi người ta rơi vào cảnh đó, họ thường buồn và không kiềm chế được bản thân mình.
    Love is just a little word
    But its meaning
    Is quite clear ---
    It means that you
    Are in my heart
    Each day
    Throughout
    The year.

KN + TT 4Ever

Có và rất nhiều nữa là đằng khác , sau khi cô ấy nói xong M đã chúc cô ấy được hạnh phúc và tự dặn lòng mình cố quên đi đừng nhớ làm gì .